ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างสองตัวน๊้ VW SCIROCCO V S BMW 320d คุณเลือกอะไร เพราะว่า  (อ่าน 17823 ครั้ง)

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ระหว่างสองตัวน๊้  VW SCIROCCO  V S BMW 320d คุณเลือกอะไร  เพราะว่า ขอเหตุผล และความชอบ
ความสวย ความตกรุ่น  ขายต่อ อะไหล่

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

เลือก VW SCIROCCO  ด้วยเหตุผลทางด้าน อัตราเร่ง เเละ เกียร์ครับ ที่อยู่ในระดับ 330i 

เท่าที่นึกดูคร่าวๆนะครับ ไม่มีรถมือหนึ่งราคา 2.5 m คันไหน ที่ให้อัตราเร่ง เเละ อัตราการบริโภคนํามัน เมื่อเทียบกับอัตารเร่ง ได้ยอดเยี่ยมเท่าคันนี้

เรื่อง ราคาขายต่อ อะไหล่ ตกรุ่น ผมไม่เเคร์ครับ

ถึงจะเป็นรถขับหน้า เเละไม่มี ลิมิดเต็ดสลิป ฟิลลิ่งจะต่างกับ ขับหลังเเบบบีเอม เเต่ก็เป็นขับหน้าที่ยอดเยี่ยมที่สุดคันนึงครับ

ถึงเเม้ว่า ตําเเหน่งเเบรน ของ โฟร์ค จะอยู่ตํากว่า บีเอม เเต่ผมขับ โฟร์คเเล้ว มีความสุขกว่าบีเอม เเค่นี้ก็เกินพอเเล้วครับ

ซื้อรถมาใช้ ไม่ได้มาขายต่อ ส่วนเรื่องซ่อม ผมมีความสามารถหาที่ซ่อมอู่นอกได้ทั้งคู่ โดยไม่ต้องพึ่งศูนย์บริการครับ

มีเงินก็ มีอะไหล่ซ่อมทั้งนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 02:10:22 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ Panpak

• Newbie
  • *
320d ครับ

1. ประหยัดน้ำมัน วันก่อนนั่งรถเพื่อนขับ 140-160 ไป พัทยา Computer on Board บอกว่า 14.xx km./L
รถผม E90 318i Pre LCI ได้แต่มองตาปริบๆ ถ้าขับความเร็วเท่ามี 9-10 km./L

2. BSI 5 ปี ขับอย่างสบายใจ ตอนนี้ผมมี E90 กับ E89 ใช้ BSI คุ้มมากครับ อะไรจุกจิกนิดหน่อยเคลมหมด
ไล่ตั้งแต่ ที่จับประตู Logo กุญแจหลุด Logo พวงมาลัยมีรอยร้าว มันเรื่องเล็กน้อยแต่เค้าเปลี่ยนให้ใหม่เลย
ตอนนี้กำลังจะได้เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมแอร์ เพียงแค่มันมีเสียงอี๊ดๆเบา ฟังแล้วมันค่อนข้างรำคาญ
ยังไม่รวมกับการได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ผ้าเบรค จานเบรค ฟรีในระยะ

3. Option บางอย่างที่ีมากกว่าอย่างเช่น Comfort Access, iDrive แต่ Scirocco ก็มี Pedal Shift กับ DSG
ซึ่งเป็นข้่อดีอีกอย่างทีี่ทำให้ผมอยากเลือก Scirocco แต่เมื่อชั่งน้ำหนักกับ BSI แล้ว ผมว่า 320d ยังน่าสนใจกว่า

ถ้ามามองในแง่ Scirocco
ผมชอบอยู่อย่างที่ดีกว่า 320d
1. เครื่อง 200 แรงม้า 280nm ม้าเยอะกว่า แต่ Torque น้อยกว่า กับน้ำหนักที่เบากว่า 200 กิโล ทำให้ 0-100 ดีกว่า 320d แต่ก็แลกมาด้วยการซดน้ำมันมากกว่า แต่ถถือว่าประหยัดถ้าเทียบกับ 6 สูบ N/A BMW ที่ 204 แรงม้า

2. เกียร์ DSG 6 จังหวะ เปลี่ยนเกียร์เร็วกว่า A/T 6 จังหวะแน่นอน อันนี้อยากได้จนน้ำลายไหล อีกอย่างถ้าได้รุ่นปี 2010 จะเปลี่ยนเป็น 7 จังหวะ เพิ่มความน่าสนใจกว่าเดิมครับ

3. Pedal Shift ผมว่าอันนี้ทำให้ขับในโค้งสนุกมากขึ้นแน่นอน ไม่ต้องมา Change Gear ที่ตัว Gear ซึ่งผม Change แทบทุกโค้งบนทางด่วน

สุดท้ายผมว่าหน้าตา และอารมณ์ เป็นตัวตัดสินสำคัญครับ
บางคนไม่ชอบหน้าตา Hatchback ของเจ้า Scirocco ผมเคยบอกให้เพื่อนซื้อในงบ 2.5 ล้าน
เค้าบอกเหมือน Jazz ไม่เอาอ่ะ ชอบ E90 มากกว่า
ขณะที่บางคนบอกว่า Scirocco 2 ประตู ดู Sport กว่า นานาจิตังครับ เป็นเรื่องของอารมณ์และความรู้สึกล้วนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 02:35:15 โดย Panpak »

• Newbie
  • *
ขอโทษครับ ผมใช้ศัพท์ผิด SMG หมายถึง DSG นั่นแหล่ะครับ เดี๋ยวขอแก้ไขข้อความนะครับ
Pre LCI แปลว่ารุ่นก่อน Facelift ครับ

ออฟไลน์ akkavit

เน้นแร็ว แรง  แซงทางโค้ง  เอา vw ครับ แต่เท่าที่อ่านรีวิว ชอบความเงียบของมันมากนะครับ

bmw ผมว่ามันเป็นรถที่ค้อนข้างเพิ่มความภูมิฐานมาหน่อย หรูกว่า

PKS8

• บุคคลทั่วไป
320d ครัีบ

เพราะเคยขับ Scirocco ของเพื่อนแล้ว เหมือนช่วงล่างและพวงมาลัยยังไม่ดีเท่า BMW และที่สำคัญมันไม่ได้ประหยัดอย่างที่คิดเท่าไหร่ เพื่อนผมวิ่ง 100-140 ทางยาวๆบางนา-ตราดยังได้แค่ 12 โล/ลิตร

แล้วเรื่องเครื่องยนต์ ผมว่า 320d น่าจะสูสี เพราะจากรีวิวพี่ Jimmy แล้ว เครื่องดีเซลก็แรงเอาเรื่องอยู๋ แถมประหยัดแบบไม่ต้องเบาเท้ามากนัก และที่สำคัญน้ำมันดีเซลบ้านเราถูกกว่าแก็สโซฮอลล์95

ตอนแรกผมว่าจะออก Golf GTI เป็นเพื่อนมัน แต่พอมาดูอีกที่ 320d น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าสำหรับผม

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
แบรนด์อย่าง VW บริษัทแม่ของ Audi, Lamborghini, Bentley, Bugatti และในไม่นานจะรวมตัวกับ Porsche  คงไม่ถูกวางต่ำกว่า BMW หรอกครับ

ออฟไลน์ Vici

ถ้าถามผม ผมจะเลือก Scirocco เพราะผมมีรถใหญ่แล้ว.. ปัญหาเลยไปอยู่ที่จะเป็น Scirocco หรือ Cooper S ดี... ซึ่งก็คงเลือก Cooper S เพราะ อนาคตสดใสกว่า สั่ง Gray เข้ามามีเกียร์ MT ขับสนุกกว่าแบบหนังคลล่ะม้วน..

แต่ถ้าไม่มีรถคันอื่นแล้วต้องเลือก ระหว่าง Scirocco กะ 320d ก็ต้องดูการใช้งานเป็นหลัก สองคันนี้ขับมันทั้งคู่ แต่ความสวย Scirocco กินขาดและยิ่ง 320d ก็คือ E90ที่เวลาเราออกจะบ้านทีเจอไม่ต่ำกว่า 20คัน ต่อวัน.. แต่ Scirocco ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง แต่ถ้าเป็นคนที่ไปไหนมาไหนแล้วต้องใช้ประตูหลังบ่อย (มีผู้โดยสารมากกว่าสองคน) ก็คงจะไม่เหมาะ.. สรุป ผมจะเลือก Scirocco เพราะชีวิตประจำวันผมส่วนมากขับรถคนเดียวอย่างมากก็สองคน

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

แบรนด์อย่าง VW บริษัทแม่ของ Audi, Lamborghini, Bentley, Bugatti และในไม่นานจะรวมตัวกับ Porsche  คงไม่ถูกวางต่ำกว่า BMW หรอกครับ

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ

มันไม่เกี่ยวว่า เเบรนด์ VW จะใหญ่เเค่ไหน มีบริษัทลูกหรูหราเเค่ไหน

เเต่อย่างไร ตําเเหน่งของเเบรนด์ VW เทียบเท่ากับ โตต้า ฮอนด้า มาสด้า นะครับ

ถ้าจะสู้กับ BMW ต้องเอา Audi มาสู้นะครับ

เหมือนโตต้าจะสู้กับ BMW ต้องเอา Lexus มาสู้นะครับ

ที่เมืองนอก VW กับ โตต้า ฮอนด้า ระดับราคาอยู่ใกล้เคียงกันนะครับ

ที่เมืองไทยราคาเเพงหูฉี่ เพราะเจอภาษีนําเข้า 300% นะครับ

ออฟไลน์ exodus

ให้เลือกคงเลือก VW Scirocco ขับมันสนุก (ลองไปขับของเพื่อนมา) อัตราการกินน้ำมัน ถือว่าน้อยทีเดียว
กับเร็วอัตราเร่ง กับเท้าที่หนัก ๆ ของตนเอง อีกอย่างก็ไม่ได้มีเยอะ เหมือน BMW ที่มีวิ่งอยู่เยอะในถนน
ผมไม่ได้สนเวลาขายต่อ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ระหว่างสองตัวน๊้ VW SCIROCCO V S BMW 320d คุณเลือกอะไร เพราะว่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:55:10 »

ที่เมืองไทยราคาเเพงหูฉี่ เพราะเจอภาษีนําเข้า 300% นะครับ

ใช่ครับมันแย่มาก แต่ถ้าจะดูรถไม่ต้องดูระดับก็ได้ครับ ดูว่ามันดี หรือไม่ดี เท่านั้นพอ

ออฟไลน์ choomodify

Re: ระหว่างสองตัวน๊้ VW V S BMW 320d คุณเลือกอะไร เพราะว่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 15:02:26 »
เลือก SCIROCCO เพราะมันแตกต่างครับ ขับแล้วอาจจะไม่หรูหรา ไฮโซ และดูแพงเหมือน BMW (ในสายตาคนทั้วๆไป)  แต่ก็มีความสุขที่ได้ขับรถสวยๆสมรรถนะดี ไม่ซ้ำใคร  ::)

• Newbie
  • *
Re: ระหว่างสองตัวน๊้ VW SCIROCCO V S BMW 320d คุณเลือกอะไร เพราะว่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 15:05:40 »
จะไม่ดูระดับมันก็แปลกๆนะครับ
จ่ายเงินราคาพอๆกัน รถที่ระดับดีกว่าก็ต้องมีบางอย่างที่ดีกว่า
อย่างเช่น ช่วงล่าง วัสดุในการประกอบ การเก็บเสียง ความเงียบ
ในที่นี้ VW มี Positioning ในตลาดโลกต่ำกว่า BMW ชัดเจนแน่นอน
ผมว่าวัสดุ VW ไม่น่าจะสู้ BMW ได้ ทั้งหนังที่ใช้ คุณภาพการตัดเย็บ ปุ่มต่างๆ รวมถึงระบบภายในด้วยครับ

อย่าลืมว่าตอนนี้เรากำลังเทียบ รถ Sport 2 ประตูระดับกลาง แต่ Import ทั้งคัน
กับรถ 4 ประตูระดับ Luxury แต่ประกอบใน โดยอยู่ฝนงบประมาณ 2.89 ล้าน

คนไทยส่วนมากก็ต้องเลือก Sport อยู่แล้ว ทั้งแรง ทั้งสวย
แต่ผมว่าถ้าเป็นที่ยุโรป 320d น่าจะ ภาษีดีกว่า รวมทั้งค่าตัวก็แพงกว่าด้วย ไม่ใช่มาเบียดกันแบบนี้
ลองดูได้จาก X1 เปิดตัว 3.39 แพงกว่า X3 ประกอบในอีกครับ เครื่องตัวเดียวกันเลย

หรืออย่าง 120d อย่างที่พี่ Jimmy บอก ในราคา 3.59 ล้านมันดีครับ แต่จ่าย 2.89 ล้าน ซื้อ 320d ดีกว่าไหม
ประเทศไทยเป็นประเทศเดียวมั้งครับที่ Series 1 แพงกว่า Series 5

ผมว่าตอนนี้มันเรื่องของอารมณ์ ชอบหน้าตา ความไม่โหล ความ Sport มากกว่าความสามารถและคุณค่าจริงๆของมัน ที่เราต้องการเปรียบเทียบ

เพราะไม่งั้นถ้านับจริงๆ 520d Corporate ก็จะคุ้มค่าน่าสนใจกว่า 120d แต่ก็ยังมีคนซื้อ 120d เพราะหน้าตามันโดนใจกว่า

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 20:32:29 »
ขอแหวกแนวนิดนึง ;D

อยากจะทราบว่า คนที่จะซื้อรถระดับนี้ ควรที่จะมีรายได้ต่อเดือนต่ำสุดประมาณเท่าไรครับ ถึงจะดูพอดี แบบไม่สิ้นเปลืองเกินไป

เอาแบบว่า เป็นหนุ่มโสด ไม่ต้องมีภาระ ผ่อน บ้าน คอนโด อะไรอยู่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 21:03:52 »
ใช่ครับ VW เป็นแบรนด์ที่วางตัวอยู่ต่ำกว่าพวก Benz BMW Audi เรียกว่าตลาดคนละระดับกัน

แต่ก็ไม่ได้แปลว่ารถระดับล่างกว่าจะดีน้อยกว่าเสมอไป

สำหรับผมถ้าสองคันนี้ ผมเลือก VW ครับ(ชอบอยู่แล้ว) เพราะมันตอบโจทย์ผมได้มากกว่า 320d

สวย โดดเด่น มีเอกลักษณ์  แรงจัด ไม่ซ้ำใคร

เรื่องวัสดุการประกอบและความประณีต จากที่สัมผัสมาผมว่า Scirocco ดีกว่า 320d อยู่พอสมควรนะครับ

320i ของเพื่อนผมพวกแผงประตู หนัง ถลอกหมดแล้ว เข้าไปนั่ง ไปสัมผัสแล้วมันไม่ได้ให้ความรู้สึกว่า "พิเศษ"

อีกตัวอย่างนึง ที่ผมเคยได้ลองขับ 320d พอเอื้อมมือไปจับหัวเกียร์ มันดัง "แกร่บบบบบบ" หมดอารมณ์เลยรถระดับนี้

สำหรับ Golf GTI กับ Scirocco นี่ผมว่าวัสดุการประกอบใกล้เคียง Audi เลยนะครับ

ตอนนี้พ่อผมก็มีตัวเลือกคล้ายๆกันอยู่ Scirocco, GTI, MX-5, CR-Z, Q5, 320d(รอตัวใหม่)

ผมทั้งเชียร์ ทั้งยุยง ทั้งเป่าหู สารพัด ให้เอา GTI หรือ Scirocco ไม่ก็ Q5 สุดใจขาดดิ้นเลยครับ 555
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 21:50:35 »
ถ้าถามผม ผมจะเลือก Scirocco เพราะผมมีรถใหญ่แล้ว.. ปัญหาเลยไปอยู่ที่จะเป็น Scirocco หรือ Cooper S ดี... ซึ่งก็คงเลือก Cooper S เพราะ อนาคตสดใสกว่า สั่ง Gray เข้ามามีเกียร์ MT ขับสนุกกว่าแบบหนังคลล่ะม้วน..

แต่ถ้าไม่มีรถคันอื่นแล้วต้องเลือก ระหว่าง Scirocco กะ 320d ก็ต้องดูการใช้งานเป็นหลัก สองคันนี้ขับมันทั้งคู่ แต่ความสวย Scirocco กินขาดและยิ่ง 320d ก็คือ E90ที่เวลาเราออกจะบ้านทีเจอไม่ต่ำกว่า 20คัน ต่อวัน.. แต่ Scirocco ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง แต่ถ้าเป็นคนที่ไปไหนมาไหนแล้วต้องใช้ประตูหลังบ่อย (มีผู้โดยสารมากกว่าสองคน) ก็คงจะไม่เหมาะ.. สรุป ผมจะเลือก Scirocco เพราะชีวิตประจำวันผมส่วนมากขับรถคนเดียวอย่างมากก็สองคน

+1 mini cooper S ครับ

แนะนำสุดตัวเลยครับ

ผมชอบมากๆ ดิบ แน่น มากๆครับ สำหรับผมนะ แต่สำหรับผู้สูงอายุแล้ว ท่าทางจะบ่นหน้าดู ฮ่าๆๆ แต่มันเกาะถนนมากๆเลยนะครับ

และที่สำคัญมันตอบสนองกลับมาหาคนขับได้ดีเยี่ยมเลยครับ ผ่านทาง พวงมลัยและตัวถัง แบบว่า รู้เลย ว่า หน้าแถ ถ่ายเทน้ำหนักมากไปหรือน้อยไป

และในการทำ lift off oversteer ก็จะเดาได้เลยว่า ท้าย จะ ปั่ดเมื่อไร จะ ออกเมื่อไร จะเยอะแค่ไหน แบบนี้เดาได้เลยครับ ไม่จำเป็นต้องทำซ้ำๆเยอะๆให้คุ้นครับ  ;D

พวงมลัยระดับสุดยอด   โค้งสั้นๆหรือวงเวียน แถวบ้าน ชอบมากๆ มันส์มากๆครับ วงเวียน ผมชอบสุดๆเลย สาดเอา สาดเอา ฮ่าๆๆๆ :o

เอาเป็นว่ามันช่วยชีวิตผมหลายครั้งแล้วดีก่วาครับ

มินิเป็นรถขับหน้าที่ ทำหลายๆสิ่งที่ FF คันอื่นๆทำไม่ได้ครับ    intrega ทำไม่ได้ civic ทำไม่ได้  ฮิฮิๆ

feeling แบบนี้หายากๆมากๆครับ อธิบายไม่ถูกอะ ต้องขับเอง  ถ้าขับช้าๆ ก็หน่ะ เด้งๆๆ จะบ้าตาย นอกจากสาดโค้งไปมา มุดไปมุดมา มันนิ่งๆมากๆเลยครับ นอกจาก เจอ ถนนแบบพระเจ้าช่วยเนีย เหมื่อนขับกระบะเลย ฮ่าๆๆๆ >:(

MINI COOPER S ครับ   เป็นรถที่ได้มากก่วารถครับ  ;D   ได้อะไรนอกจากรถ ไว้เล่าให้ฟังล่ะกัน ขี้เกียจพิม ฮิฮิๆ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 22:49:01 »
ผมเลือก scirocco

เหตุผลต้องการความแตกต่าง และความเป็นเอกลักษณ์ของมันครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับว่ารถคันไหนที่ตอบโจทของคุณได้มากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ dear_wi

• Newbie
  • *
Re: ระหว่างสองตัวน๊้ VW SCIROCCO V S BMW 320d คุณเลือกอะไร เพร$
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 00:25:52 »
320d ครับ

1. ประหยัดน้ำมัน วันก่อนนั่งรถเพื่อนขับ 140-160 ไป พัทยา Computer on Board บอกว่า 14.xx km./L
รถผม E90 318i Pre LCI ได้แต่มองตาปริบๆ ถ้าขับความเร็วเท่ามี 9-10 km./L

2. BSI 5 ปี ขับอย่างสบายใจ ตอนนี้ผมมี E90 กับ E89 ใช้ BSI คุ้มมากครับ อะไรจุกจิกนิดหน่อยเคลมหมด
ไล่ตั้งแต่ ที่จับประตู Logo กุญแจหลุด Logo พวงมาลัยมีรอยร้าว มันเรื่องเล็กน้อยแต่เค้าเปลี่ยนให้ใหม่เลย
ตอนนี้กำลังจะได้เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมแอร์ เพียงแค่มันมีเสียงอี๊ดๆเบา ฟังแล้วมันค่อนข้างรำคาญ
ยังไม่รวมกับการได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ผ้าเบรค จานเบรค ฟรีในระยะ

3. Option บางอย่างที่ีมากกว่าอย่างเช่น Comfort Access, iDrive แต่ Scirocco ก็มี Pedal Shift กับ DSG
ซึ่งเป็นข้่อดีอีกอย่างทีี่ทำให้ผมอยากเลือก Scirocco แต่เมื่อชั่งน้ำหนักกับ BSI แล้ว ผมว่า 320d ยังน่าสนใจกว่า

ถ้ามามองในแง่ Scirocco
ผมชอบอยู่อย่างที่ดีกว่า 320d
1. เครื่อง 200 แรงม้า 280nm ม้าเยอะกว่า แต่ Torque น้อยกว่า กับน้ำหนักที่เบากว่า 200 กิโล ทำให้ 0-100 ดีกว่า 320d แต่ก็แลกมาด้วยการซดน้ำมันมากกว่า แต่ถถือว่าประหยัดถ้าเทียบกับ 6 สูบ N/A BMW ที่ 204 แรงม้า

2. เกียร์ DSG 6 จังหวะ เปลี่ยนเกียร์เร็วกว่า A/T 6 จังหวะแน่นอน อันนี้อยากได้จนน้ำลายไหล อีกอย่างถ้าได้รุ่นปี 2010 จะเปลี่ยนเป็น 7 จังหวะ เพิ่มความน่าสนใจกว่าเดิมครับ

3. Pedal Shift ผมว่าอันนี้ทำให้ขับในโค้งสนุกมากขึ้นแน่นอน ไม่ต้องมา Change Gear ที่ตัว Gear ซึ่งผม Change แทบทุกโค้งบนทางด่วน

สุดท้ายผมว่าหน้าตา และอารมณ์ เป็นตัวตัดสินสำคัญครับ
บางคนไม่ชอบหน้าตา Hatchback ของเจ้า Scirocco ผมเคยบอกให้เพื่อนซื้อในงบ 2.5 ล้าน
เค้าบอกเหมือน Jazz ไม่เอาอ่ะ ชอบ E90 มากกว่า
ขณะที่บางคนบอกว่า Scirocco 2 ประตู ดู Sport กว่า นานาจิตังครับ เป็นเรื่องของอารมณ์และความรู้สึกล้วนๆ

ไม่ทราบคุณเข้าศูยน์ที่ไหนกับช่างชื่ออะไรครับ พอดีเพิ่งออกมาได้เดือนนึงไม่รู้เอาไปเข้าที่ไหนดี ขอบคุณครับ
ผมเลือก 320d ลองขับทั้งคู่แล้วจะรู้ครับ อยู่หลังพวงมาลัยก็จะเข้าใจเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 00:31:04 โดย dear_wi »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 01:30:39 »
ผมมี 2 คันครับออกคนละ 0
E90 ออก Europa, E89 ออก Millenium

ปกติผมจะหาพี่เสก แต่ตอนนี้แกย้ายไป Europa พระราม 2 ซึ่งไม่รับรถใน BSI ครับ
แนะนำไป Europa จรัญฯ ครับ ลองหา S/A ชื่อตั้มครับ บริการดีครับ

ออฟไลน์ dear_wi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:12:50 »
ผมมี 2 คันครับออกคนละ 0
E90 ออก Europa, E89 ออก Millenium

ปกติผมจะหาพี่เสก แต่ตอนนี้แกย้ายไป Europa พระราม 2 ซึ่งไม่รับรถใน BSI ครับ
แนะนำไป Europa จรัญฯ ครับ ลองหา S/A ชื่อตั้มครับ บริการดีครับ
THank kub

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:54:08 »
Scirocco ;D แรงหล่อ ราคาร่วงเร็ว ไม่ซ้ำใคร

อยากหรูจัด 320D ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 17:26:33 »
VW SCIROCCO  ครับ ชอบ HB เป็นการส่วนตัว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 10:31:48 »
เป็นผมถ้าไปกันหลายคน และมีรถครอบครัวอยู่แล้ว เลือก VW ครับ เพราะยังประเภทและตำแหน่งก็ขัดกันอยู่แล้ว ถ้าจะเป็นคันเดียวใช้เกือบทุกงานเลือก BMW