ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA FREED มีแอร์หลังหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 13968 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
HONDA FREED มีแอร์หลังหรือเปล่าครับ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:29:33 »
พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยครับว่า

HONDA FREED ที่ว่า HONDA จะผลิตในอินโด

มีแอร์ตอนหลัง มาด้วยหรือเปล่า?

ถ้ามี จะมีแบบไหน
- บนเพดาน ตอน 2 แบบเดียวกับ Avanza
- หรือ ตอน 3 ด้านขวา เหมือน Stream
- หรือ (จะขอมากไปมั้ย?) มีบนเพดานทั้งตอน 2 และ 3 เหมือน Innova เลย?

ใครพอทราบข้อมูล ช่วยตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: HONDA FREED มีแอร์หลังหรือเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:33:02 »
ดูในภาพ
ผมก้ไม่เห็นช่องแอร์นะครับ
ต้องไปหาคันจริงมาดูดีกว่า

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
Re: HONDA FREED มีแอร์หลังหรือเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:56:35 »
ใช่  ดูจากรูปคันที่ขายในญี่ปุ่น ก็ไม่มี

อย่างคันที่หลังคาเป็นกระจก คันนั้นก็คงไม่สามารถติดแอร์หลังที่เพดานแน่ๆ

เพียงแต่

- ถ้า HONDA จะขาย FREED ในอินโด แล้วไม่มีแอร์หลังเหมือนญี่ปุ่น  ขายไม่ออกแน่ๆ เลยล่ะ

- แต่ถ้ากลับไปดูสมัย Honda Stream โฉมก่อน รุ่นไมเนอร์เชนจ์ ก็เพิ่มแอร์หลังมาให้ ทั้งๆ ที่ในญี่ปุ่น ก็ดูเหมือนไม่มี (เดาเอานะ)
นั่นหมายความว่า ฝ่ายวิศวกรรม Honda ค่อนข้างเปิดกว้าง ยอมให้ปรับสเปครถไปตามตลาด มากกว่า Toyota (มั้ง - ผมเทียบกับกรณี Wish)

ก็เลยอยากรู้น่ะ ว่า FREED จะมีแอร์หลังมั้ย?

ถ้ามันมีมาตั้งแต่โฉมที่จะออกในปีนี้ (อินโด และ อาเซียน)  ถือว่า เตรียมตัวมาอย่างดียิ่ง

แต่ถ้า มันมาแบบไม่มีแอร์หลังก่อน แล้วค่อยไปเพิ่มตอนไมเนอร์เชนจ์  อันนี้ ถือว่า ไม่ค่อยปรับตัวนะ
ทุกวันนี้ ตลาดรถยนต์ก็หดตัวอยู่แล้ว ในทุกประเทศ  ถ้าจะแข่งกวาดยอด/รักษายอด ควรจะทำการบ้านมาดีๆ ครับ คิดว่างั้น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 12:25:30 »
จะว่าไปถ้ามีแอร์หลังแบบติดข้างๆแผง
อาจจะดัดแปลงไม่ยากนัก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 12:27:03 »
เอ้อ

เชคหลังไมค์ด้วยนะครับพี่วุฒิ

キタさん
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 13:52:44 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 13:19:57 »
ตามที่เฮีย P_Wut พูดแหละ ถ้าดูในภาพจะเห็นแต่ลำโพง ไม่เห็นมีช่องแอร์เลย

ถ้าไม่มีคงจบเห่แน่นอน เพราะคู่แข่งเขามีกัน

ขอให้มีนะ ไม่งั้นคงยากที่จะแจ้งเกิดในไทย ( รึเปล่า )

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 14:39:05 »
ถ้าไม่มี สงสารคนนั่งหลังเลย....

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 17:01:09 »
คุณ Preceda2 เคย มองนิ...
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 18:23:50 »
จะว่าไปกระแจ FREED นี่แรงกว่า AVANZA ตอนที่กำลังจะนำเข้ามาขายอีกนะเนี่ย

แต่กลัวว่าจะมีแค่กระแส แต่คนไม่นิยมเนี่ยซิ

หรือไม่ก็จบชีวิตเหมือนเจ้า Wish ^ ^"

แต่มันช่างเหมาะกับคุณแม่ผมจริงๆ เจ้า FREED เนี่ยครับ ยุให้แม่ซื้อดีกว่า ฮ่าๆๆ จะได้เลิกยุ่งกับ EG (ของเค้าที่ยกให้)เราซะที อิอิ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 19:02:23 »
คุณ Preceda2 เคย มองนิ...
ก็ดีครับแต่ แต่ถ้าแพงเกิน แล้วไม่มีแอร์หลัง คงไม่เอา ซื้อแจ๊สดีกว่า

พวกฮอนด้า โตโยต้าอะไรแบบนี้ ไม่ขัดใจแม่เลย 55555
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ ?????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ????? ?????
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 21:35:46 »
ขอให้มีเถอะ คนขี้ร้อนจะได้ตากแอร์ให้ฉ่ำอุรา  8)
;D ???????????????????????????