ผู้เขียน หัวข้อ: หันมามอง Naza Forza อีกครั้ง เออ อันที่จริงก็ไม่เลวร้ายนัก  (อ่าน 16882 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ผมลองเมียงมองเจ้า Naza Forza อีกครั้งในงาน
ผมรู้สึกว่า 349,000 บาท กับรวมๆ ผมว่าคุ้มกว่า Chery QQ แบบคนละโลกนัก
ภายในที่ให้ความรู้สึกว่า Forza ดีกว่าพอสมควรเลยนะ

Chery กลายเป็นรถที่ช่วยให้ Proton พุ่งกระฉูดนะเนี่ยผมว่า

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
 ;D ;D ;D  ชอบ น้องแซฟวี่นะผมอ่ะ  สีฟ้า  เด่นดีชอบๆๆๆ

อันนี่ผมเห็นด้วยว่า นาซ่าน่าใช้กว่าเป็นกองเลย (แต่โปรตอนน่าใช้สุด) ;D

ออฟไลน์ H3T

ถ้า โปรตอน ตอนนี้ผมมองที่ neo cps เลยครับ ตอนนี้มีคนที่รู้จักอยู่ที่หาดใหญ่ไปแล้ว 3 คนแล้วหล่ะครับ ( ทุกคนเลือกเกียร์ธรรมดาทุกคนเลยครับ ไม่รู้ว่าเกียร์ธรรมดามีดีอะไร หรือเกียร์ออโต้มันไม่ดียังไง แต่ที่แน่ๆแพงกว่าตั้ง 4 หมื่น ) อ้อ 1 ใน 3 คนนั้น เอา neo ตัวเดิมไปเทิร์นเลยหล่ะครับ ส่วน Forza เห็นน้องๆที่หาดใหญ่บอกว่ามีเยอะเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่ายังไง proton ก็น่าใช้ทีสุดในบรรดารถราคาประมาณ 4-6 แสนบาท

neo cps   เป็นตัวล่าสุด  ชุดแต่ง+ลาย   ใหม่  ราคาไม่แน่นใจ 5ปลายๆๆ หรือ 6ต้นๆๆ  (ได้ข่าว ) ไม่รู้จิอ่ะเปล่า มีไคทำราคา หรือยัง

ออฟไลน์ BnN

neo cps (chaps) สวยจริงๆชอบเหมือนกานนน

ออฟไลน์ H3T

neo cps   เป็นตัวล่าสุด  ชุดแต่ง+ลาย   ใหม่  ราคาไม่แน่นใจ 5ปลายๆๆ หรือ 6ต้นๆๆ  (ได้ข่าว ) ไม่รู้จิอ่ะเปล่า มีไคทำราคา หรือยัง
MT 658000 บาท
AT 698000  บาท เป็นรุ่น top ทั้งคู่ มี ABS+EBD ทั้งคู่ ทุกอย่างเหมือนกันหมดเลย แต่เรื่อง cruise control ตอนนี้ยังไม่แน่ใจครับ ว่าจะมีให้ในรุ่น AT หรือไม่ แต่รับรถได้เดือน มิ.ย. ครับ มี 2 สี ขาว+ดำ เอ่อ ประมาณว่าใครเพิ่งออก neo ตัวเดิมไปบ่นอุบกันทุกคนเลย

MT 658000 บาท
AT 698000  บาท เป็นรุ่น top ทั้งคู่ มี ABS+EBD ทั้งคู่ ทุกอย่างเหมือนกันหมดเลย แต่เรื่อง cruise control ตอนนี้ยังไม่แน่ใจครับ ว่าจะมีให้ในรุ่น AT หรือไม่ แต่รับรถได้เดือน มิ.ย. ครับ มี 2 สี ขาว+ดำ เอ่อ ประมาณว่าใครเพิ่งออก neo ตัวเดิมไปบ่นอุบกันทุกคนเลย

ใช้ครับ ผมขอท่านพ่อ รอมือ 2นีโอตัวเก่าดีกว่า แล้วค่อยไปทำสี ใหม่ 555+  ;D ;D   ชุดแต่งR3 หมื่นกว่าๆๆ ที่หมื่นปลายๆๆ  เราก็คล้ายกันแล้ววว  ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะบอกว่า ไปลองขับ QQ มาแล้ว

ห้องโดยสารของ QQ ห่วยนะ
แต่ เบาะนั่งคนขับ ก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด
และ การตอบสนองของแป้นเบรก ก็ยังทำได้ดีกว่า Proton Savvy กับ Naza Forza
แต่ที่แน่ๆ ราคามันแพงไป 4.2 แสน ได้ของแบบนั้น คุณภาพแบบนั้น

Savvy เหอะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
มีอะไรแย่กว่า โปรตอน อีกเหรอเนี่ย TAT" พระเจ้า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นผมนะ ขอโปรตอนดีกว่า

ยืนยัน!!!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
อ่านในโบชัว QQ เขียนว่า เบาะนั่ง หนังแท้

แต่ขอโทษที ไปนั่งแล้ว ไมคุณภาพหนังอย่างกะหนังในรถสมัยก่อนเลย

ห่วยมาก

โตโยต้า ฮอนด้า ยังเขียน หนังแท้และวัสดุหนังสังเคราะห์

QQ เขียน หนังแท้เลยจ้า

อิอิ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ผมลองเมียงมองเจ้า Naza Forza อีกครั้งในงาน
ผมรู้สึกว่า 349,000 บาท กับรวมๆ ผมว่าคุ้มกว่า Chery QQ แบบคนละโลกนัก
ภายในที่ให้ความรู้สึกว่า Forza ดีกว่าพอสมควรเลยนะ

Chery กลายเป็นรถที่ช่วยให้ Proton พุ่งกระฉูดนะเนี่ยผมว่า

ถ้าเทียบกับ QQ มันก็แหงล่ะ  และกระทู้นี้ ทำให้นึกออกว่า ทำไมยนตรกิจถึงตั้งราคา QQ ไว้แพงนัก

ก็เพื่อทำให้ Forza มันดูไม่แพงนี่เอง หุ หุ

ถ้าเทียบกับ QQ มันก็แหงล่ะ  และกระทู้นี้ ทำให้นึกออกว่า ทำไมยนตรกิจถึงตั้งราคา QQ ไว้แพงนัก

ก็เพื่อทำให้ Forza มันดูไม่แพงนี่เอง หุ หุ

;D ;D ;D  มันเป็นอย่างงี้นี้เองงง!!!

ไม่ใช่หรอกครับ

เพราะ ตอนนี้ ยนตรกิจหนะ แบ่งสมบัติกันไปหมดแล้วเมื่อต้นปี

สรุป ดังต่อไปนี้

- ยนตรกิจ คอร์ป ขาย Audi Citroen Kia Naza Geely Polarsun
- ไทยยานยนต์ ขาย VW และ Chery
- กลุ่ม Peugeot

เท่ากับว่า ตอนนี้ Chery และ Geely เป็นคู่แข่งกันแล้วละครับ ไม่ใช่ในเครือเดียวกันแล้วนะ

ไม่ใช่หรอกครับ

เพราะ ตอนนี้ ยนตรกิจหนะ แบ่งสมบัติกันไปหมดแล้วเมื่อต้นปี

สรุป ดังต่อไปนี้

- ยนตรกิจ คอร์ป ขาย Audi Citroen Kia Naza Geely Polarsun
- ไทยยานยนต์ ขาย VW และ Chery
- กลุ่ม Peugeot

เท่ากับว่า ตอนนี้ Chery และ Geely เป็นคู่แข่งกันแล้วละครับ ไม่ใช่ในเครือเดียวกันแล้วนะ

สงสัยจะเกิดศึก รถเล็ก เครื่องยนตร์ต่ำกว่า 1.5 ลิตร  หรือเปล่านี้   ;D ;D ;D

ไม่เกิดศึกหรอกครับ
ยอดขายรถพวกนี้ สำหรับผมแล้ว
ยังไม่มากพอจะเกิดศึกได้หรอกครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
แต่ขอโทษที ไปนั่งแล้ว ไมคุณภาพหนังอย่างกะหนังในรถสมัยก่อนเลย

ระบุยี่ห้อหรือรุ่นได้มั้ยครับ ผมจะได้พอนึกออก ว่าสมัยไหน ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้า Forza มันมีเกียร์ AT แท้ก็น่าสนใจขั้นนะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ยังไงผมก็ชอบ น้อง แซฟวี่ AMT