ผู้เขียน หัวข้อ: จริงๆแล้ว Teana 2.0XE ผมว่า option ก็ไม่ได้เลวร้ายมากนักนะครับเมื่อเทียบกับ2.0XL  (อ่าน 9274 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมลองไปดูใน web nissan มา ผมว่าตัว 2.0XE นี่ option ก็ไม่น้อยนะครับ ยังมี ABS Airbag จอแสดงข้อมูล
ปุ่ม start กุญแจ immo อยู่ เพียงแต่ไม่มีปุ่มปรับเครื่องเสียง กับ เบาะหนังและปรับไฟฟ้า ซึ่งผมว่า ผมรับได้นะครับ ที่ไม่มีของแค่นี้เอง ทำให้ราคาถูกกว่า 1.2 ล้าน และถูกที่สุด ใน D-seg ตอนนี้ครับ

ไม่เหมือน camry ที่ตัว E จะไม่มี cruise control แต่ตัว G มีซึ่งมันหาติดยากมากๆ แต่ teana ยังไงตัว 2.0 ก็ติดไม่ได้อยู่แล้ว

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับทุกท่าน ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 21:27:38 โดย GreenG »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
camry ตัว g มีครูสคอนโทรลนะครับพี่ แล้วตอนนี้ตัว 2.4G ก้อมีแล้วด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
รุ่นนี้มีชะตาชีวิตเหมือน 2.0E เลยครับ
เคยเจอรุ่นนี้เมื่อปีที่แล้ว ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าใช่เพื่อการนั่งโดยสารทั่วไป ผมว่าไม่ต่างกันหรอกครับ นิสัยผมจริงๆแล้วชอบเบาะผ้ามากกว่าด้วยซ้ำ
แต่คนซื้อส่วนมาก เขามองว่าอยากได้อะไรที่มันคุ้มสุด แน่นอนถ้าซื้อ XE มาแล้วเกิดอยากได้ออพชั่นเพิ่มบ้าง
เอาไปเพิ่มเองตอนหลัง จ่ายอานกว่าถอย XL แต่แรก แถมเวลาขายต่อ ก็ขายได้ในราคาของ XE ไม่ใช่ XL

ดังนั้นมันก็เลยกลายเป็นว่า XL ขายดีกว่ามาก

นี่ถ้าเลือกออพชั่นกันได้เองนะ ผมยินดีสละเบาะหนังกับเบาะไฟฟ้า ขอแลกกับครูสดีกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kritphakhin

ส่วนผมวันนี้ก็ได้ไปเซ็งอารมณ์กับนิสสันมา...เบื่อมาก

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าเป็นเบาะผ้าเนื้อนุ่มๆดีๆ นั่งสบายแบบพวก toyota crown ผมชอบมากกว่าเบาะหนังอีกนะ เบาะผ้าที่ผมยังรู้สึกชอบในรถทุกวันนี้คือ isuzu d-max นะเนื้อสบายใช้ได้ไม่หยาบจอดตากแดดแล้วไข่ไม่สุก 55555

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
ออฟชั่นที่หายไป เทียบกันแล้ว เพิ่มเงินอีกนิดคุ้มกว่าเยอะยังไงครับ คนถึงซื่อรุ่น XL มากกว่า

แล้วรุ่น XL ต่อรองดีๆ ได้ส่วนลดกว่า สี่หมื่นบาท ซึ่งมากกว่าส่วนลดของ XE แล้วอย่างนี้ คนที่จะซื้อรุ่นล่างก็น้อยลงไปครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

XE เหมือนจะเน้นฟลีตมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ผมดูราคาเมื่อสองเดือนก่อน XE
หักส่วนลดแล้วเหลือ 1,099,000 นิครับ
ตัว xl กับ 2.5 ตอนออกใหม่ส่วนลดรวมประกัน ก็ราว 45000

ออฟไลน์ Newhang

ผมยังคงเลือกรุ่น xl ครับ เพราะมันทำให้แตกต่างชัดเจนกับเทียน่าตัวอื่น ที่สำคัญคือผมว่าเพิ่มเงินอีกไม่มากครับ

ลองคิดดูนิดนึงนะครับ หากคนกำลังชื่นชอบรถคุณอยู่ แต่พอเปิดประตูเข้าไป มันแตกต่างกับรุ่นอื่นชัดเจนเลยนะครับ  แต่นั้นอาจจะไม่ใช่ปัญหาเท่ากับว่า ผมคิดว่าเบาะสีนั้นรักษายากกว่าเบาะหนังสีเบจซะอีก
แต่นั้นแหละ ถ้าเลือกได้เบาะเบจผมก็ไม่เอา ขอเบาะดำ