ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota ออกมาชี้แจงแล้ว เรื่อง ย้ายฐาน Fortuner ว่า "ไม่จริงแต่อย่างใด" //  (อ่าน 6772 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอเอา Press Release มาลงแบบไม่ตัดต่อเลยแล้วกันนะครับ

-------------------------------------

โตโยต้า ชี้แจงกรณีย้ายฐานการผลิตรถ ฟอร์จูนเนอร์

“ไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด”

นายวุฒิกร สุริยะฉันทนานนท์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส บริษัท        โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด เปิดเผยว่า “ต่อกรณีที่มีกระแสข่าวต่างประเทศว่า    โตโยต้าจะย้ายฐานการผลิตรถฟอร์จูนเนอร์จากประเทศไทย ไปยังประเทศอินโดนีเซีย เนื่องจากปัญหาความไม่แน่นอนทางการเมืองภายในประเทศ บริษัทฯ ขอยืนยันว่าข่าวดังกล่าวไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด”

นายวุฒิกร กล่าวต่อไปว่า “เมื่อต้นเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา โตโยต้าได้ย้ายไลน์การผลิตรถกระบะ และรถอเนกประสงค์จาก บริษัท ไทยออโต้เวิร์คส จำกัด ไปยังโรงงานประกอบรถยนต์โตโยต้าบ้านโพธิ์   จ.ฉะเชิงเทรา ซึ่งเป็นโรงงานที่ใช้เป็นฐานการผลิตเพื่อการส่งออกสำหรับรถในโครงการ ไอเอ็มวี หรือ Innovative International Multipurpose Vehicle โดยขณะนี้ได้เริ่มทำการผลิตรถกระบะ และรถอเนกประสงค์ ฟอร์จูนเนอร์ เพื่อตอบสนองต่อยอดสั่งซื้อที่เพิ่มสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง ทั้งตลาดต่างประเทศ และตลาดภายในประเทศ โดยตลาดต่างประเทศการส่งออกรถในโครงการ ไอเอ็มวี มีอัตราการเจริญเติบโต ณ ปัจจุบันที่สูงถึง 55% เมื่อเทียบกับสถิติการส่งออกในช่วงเดียวกันของปีที่ผ่านมา ในขณะที่ความต้องการภายในประเทศก็ยังมียอดค้างจองที่มากถึงกว่า 2 เดือน โดยปัจจุบันบริษัทฯ ได้เพิ่มกำลังการผลิตจาก 1 กะ เป็น 2 กะ เพื่อตอบสนองความต้องการของตลาดดังกล่าว”

(วุฒิกร สุริยะฉันทนานนท์)

ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส

ออฟไลน์ Mighty-X

ขอบคุณครับพี่จิม

ทีนี้ทุกคนจะได้เคลียร์ซักที

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับพี่ J!MMY กระจ่างสักที  :D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณคับพี่จิมมี่ มาโชะเด๊ะ กระจ่างชัดเลย  ;D

ออฟไลน์ Tonaka

กระจ่าง!!!!!
阿蘇山

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ที่คลางแคลงใจจะได้จบๆเสียที

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ขอบคุณครับ  ตอนแรกที่เห็นข่าวใจหายเลย...  แต่ตอนนี้ดีใจเหมือนเดิมและ ^__^

ปล. อยากรู้เพิ่มอีกอย่างนึงครับ ว่า สรุป Wish นี่ทาง TMT confirm แบบแน่นอนแล้วรึป่าวอ่ะครับว่าจะไม่ผลิตรุ่น Model Change ในบ้านเรา (พอดีจะเอาไปทำการบ้านน่ะครับ แฮะๆ)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

สบายใจเป็นอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ
'19 Honda Civic EL

ขอบคุณครับ  ตอนแรกที่เห็นข่าวใจหายเลย...  แต่ตอนนี้ดีใจเหมือนเดิมและ ^__^

ปล. อยากรู้เพิ่มอีกอย่างนึงครับ ว่า สรุป Wish นี่ทาง TMT confirm แบบแน่นอนแล้วรึป่าวอ่ะครับว่าจะไม่ผลิตรุ่น Model Change ในบ้านเรา (พอดีจะเอาไปทำการบ้านน่ะครับ แฮะๆ)

ณ เวลานี้ ถือว่า Confirm แล้วครับ ว่า จะไม่มี Wish รุ่น 2 มาระกอบขายบ้านเราอย่างแน่นอน

ออฟไลน์ The Coup Channel

ตอนที่เจอที่ญี่ปุ่นสยองมากเวลาขับผ่านมาแต่ละคัน- -นึกว่าปลาดุกยักษ์ บรื๋อออ

ณ เวลานี้ ถือว่า Confirm แล้วครับ ว่า จะไม่มี Wish รุ่น 2 มาระกอบขายบ้านเราอย่างแน่นอน

ตอยด์ หมายถึง วิช 2 ใช่ไหม?

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
แสดงว่า อินโดลักไก่ ใช่มั้ยครับ...
แล้วโตโยต้าบริษัทแม่ จะแถลงยืนยันมั้ยครับคุณจิม...

แค่นี้ ผมก็คิดว่าชัดเจนเพียงพอแล้วละครับ

P.T Toyota Astra ที่ อินโดนีเซีย เป็นบ้าอะไรของเขา ผมไม่ทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ BMTA

เห้อ.......โล่งอก

ในที่สุดก็เป็นเเค่ข่าวลือ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Blur

ที่บ้านกำลังจะถอยพอดี สีขาวหาไม่ได้แล้ว

จะมีตัวแต่งหน้าทาปากออกมาใหม่เร็วๆนี้มั้ยครับ หรือโมเดลใหม่เลย  ;D

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี

ออฟไลน์ kritphakhin

มาไขความกระจ่างแล้วครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
miscommunication อะไรรึเปล่าคับ หรือไม่ก็ผู้ให้สัมภาษณ์อดหลับอดนอนมา
หรือเค้าหมายถึงว่า เอาชิ้นส่วน CKD มาประกอบ ไม่นำเข้า CBU อันนี้แหล่งข่าวอันแรกที่ผิด
น่าจะออกมาอธิบายหน่อยนะเนี่ย