ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวคราว New Wish รวมทั้ง Wish เก่าคันสุดท้าย  (อ่าน 5662 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ข่าวคราว New Wish รวมทั้ง Wish เก่าคันสุดท้าย
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 09:30:44 »
พอดีไปเจอมา ลองไปอ่านดูครับ

http://www.etoyotaclub.net/applications/webboard/post_topic.aspx?fid=43&id=1068

คำตอบที่ชัดเจน มีอยู่ว่า

" Wish 2010 model change  ทางโตโยต้าประเทศญี่ปุ่นได้มีการผลิตและจำหน่ายในต่างประเทศ
ซึ่งทางโตโยต้าประเทศไทยไม่มีนโยบายที่นำเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยครับ ส่วน wish ตัวเก่านั้น
ทางโตโยต้าได้ยุติการผลิตแล้วซึ่งคันสุดท้ายที่ได้ทำการผลิตเมื่อ ช่วงเดือนตุลาคม 2009 "

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

Re: ข่าวคราว New Wish รวมทั้ง Wish เก่าคันสุดท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:07:16 »
ขอบคุณมากๆครับ คุณ P_Wut ผมกำลังหาข้อมูลตัวนี้ทำรายงานอยู่ดีๆๆ

เหลือแต่พวกตัวเลขยอดขาย ของแต่ละปีเทียบกะตัวอื่นเหนี่ยแหละ กำลังเวียนเฮดอยู่ ไม่รู้จะไปหาจากไหนที่สามารถเอาไปอ้างอิงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 11:10:52 โดย Deaw_BenZ'' »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ข่าวคราว New Wish รวมทั้ง Wish เก่าคันสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 12:25:37 »
ขอบคุณมากๆครับ คุณ P_Wut ผมกำลังหาข้อมูลตัวนี้ทำรายงานอยู่ดีๆๆ

เหลือแต่พวกตัวเลขยอดขาย ของแต่ละปีเทียบกะตัวอื่นเหนี่ยแหละ กำลังเวียนเฮดอยู่ ไม่รู้จะไปหาจากไหนที่สามารถเอาไปอ้างอิงได้

คุณ P_Wut เคยเอาตัวเลขยอดขายมาโพสต์ในกระทู้ Wish ข้างล่างแล้วนะครับ
เอาตารางนั้น ใช้อ้างอิงได้ครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 21:23:37 »
วันนี้ยังเห็นตัว sport touring ป้ายแดงอยู่แถว รร เลยครับ(สาทร)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 21:34:11 »
ผมหาโฆษณาwishในYoutubeไม่เจอเลยคับ  มีแต่ของญี่ปุ่น ไตหวัน 

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:43:55 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ

ปล. ผมก็หาโฆษณา Wish ของไทยไม่เจอเหมือนกันครับ