ผู้เขียน หัวข้อ: // Audi เตรียมเปิดตัว TTS 286 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ quattro ในไทยเร็วๆนี้ //  (อ่าน 6337 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Audi Thailand โดยผู้แทนจำหน่ายรายใหม่ Meister Technik
เตรียมเปิดตัว TT รหัสที่แรงขึ้นอย่าง Audi TTS : เบนซิน 2.0 TFSI Turbo
286 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ quattro ในไทยเร็วๆนี้

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/audi-thailand-tts-286ps-coming-soon/

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
·tts ตัวนี้มีเครื่องหลายบล๊อคไหมครับ

ทำไม บางรุ่น ถึงได้ 310 ม้าครับ

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ขอบคุณครับคุณหมู

คราวที่แล้วที่ทาง Meister ลดราคา audi TT ลงได้เพราะส่วนหนึ่งมีเรื่องภาษีสรรพสามิตเป็นตัวช่วยด้วย
ของเยอรมัน มอเตอร์ เวิร์ค ปล่อย co2 169 g/km ภาษีสรรพสามิตอยู่ในอัตรา 35%
Meister ใช้ล้อเล็กลง ปล่อย co2 149 g/km ภาษีสรรพสามิตอยู่ในอัตรา 30%

แต่คราวนี้ audi TTS ของเยอรมัน มอเตอร์ เวิร์ค ปล่อย co2 175 g/km ภาษีสรรพสามิตอยู่ในอัตรา 35%
หาก Meister จะให้ได้ประโยชน์ด้านอัตราภาษีมาเป็นตัวช่วยอีกครั้ง ก็ต้องทำให้ปล่อย co2 ไม่เกิน 150 g/km ซึ่งจะทำได้หรือไม่ เพราะ TT ธรรมดาล้อเล็กของ Meister ก็ 149 g/km แล้ว
ถ้าทำไม่ได้ อัตราภาษีสรรพสามิตอัตราเดิม 35% คงต้องหาทางลดราคาในทางอื่นมาช่วย

ออฟไลน์ IS2000

·tts ตัวนี้มีเครื่องหลายบล๊อคไหมครับ

ทำไม บางรุ่น ถึงได้ 310 ม้าครับ

สเป็ครถบ้านเราเหมือนสเป็คของมาเลเซียครับ รองรับน้ำมันออกเทน 95 กับอากาศโซนที่ร้อนกว่า
ตัว 310 เป็นตัวเขตหนาว แต่เครื่องจริงๆน่าจะเหมือนกันต่างกันแค่การจูน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ kitto26

สเป็ครถบ้านเราเหมือนสเป็คของมาเลเซียครับ รองรับน้ำมันออกเทน 95 กับอากาศโซนที่ร้อนกว่า
ตัว 310 เป็นตัวเขตหนาว แต่เครื่องจริงๆน่าจะเหมือนกันต่างกันแค่การจูน

อย่างงี้ก็รีแมป ได้ปะครับ·?  หรือใช้สำนักจูนของเยอรมันทั้งหลายจูนทับ สเตจ 1 ไปได้เลยครับ

ออฟไลน์ IS2000

รีแม็พออกมาแล้วก็ได้สเป็คเท่าของนอกครับ แต่ถ้าใช้ไฟล์จากเยอรมันต้องเน้นว่าวิ่งออกเทน 95 ได้นะครับ ผมเคยลองรถที่จูนโดยใช้ไฟล์ของเยอรมันที่รองรับออกเทน 98 พอเจอน้ำมันบ้านเราเครื่องมีอาการน็อคแบบได้ยินชัดเจนและกำลังเครื่องโดนตัดครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ไม่เกิน4.2ล้าน กำลังหล่อเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ V221

ไม่เกิน4.2ล้าน กำลังหล่อเลย
ลุ้นให้ไม่ข้าม4ด้วยคนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ดีใจจังไม่รีบออก TT ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ SM.

ราคาน่าจะแถวๆ 4.5 ล้าน  :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ brownie

คิดถึง TTs mkii จัง เกรย์เอาเข้ามาขาย 3.5ล้าน แต่จดเป็น TT นะ :P

ออฟไลน์ Bond007

ถ้าราคาน้ำหน้าด้วยเลข 3 น่าจะขายดี  ;D
ลดแรงม้า ลดไอเสีย ชิมิครับ ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เอาRSมาพร้อมๆกันเลยละ