ผู้เขียน หัวข้อ: VW Passat CC รุ่นก่อนและหลังไมเนอร์เช้นจ์มือสองน่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 5564 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ek11

• Newbie
  • *
VW Passat CC รุ่นก่อนและหลังไมเนอร์เช้นจ์(ในไทย)ต่างกันอย่างไรครับ
มือสองมีอะไรน่ากังวล หรือต้องดูเป็นพิเศษไหมครับ เห็นช่วงนี้มีมือสองปล่อยออกมาเรื่อยๆ :)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
คุ้นๆว่าเมืองไทยไม่มีตัวไมเนอร์ขายนะครับ แต่ก็มีขายอยู่2รุ่น พยายามหารุ่นหลังดีที่สุด จุดสังเกตให้ดูภายในจะง่ายกว่าภายนอก
- รุ่นหลังจะเป็นปุ่มสตาร์ท ส่วนรุ่นแรกเป็นช่องเสียบกุญแจแล้วกดสตาร์ทคล้ายๆ MG

- หัวเกียร์รุ่นหลังจะเป็นหัวกลมๆ แต่รุ่นแรกจะเป็นหัวเหลี่ยม

นึกออกแค่นี้แหละ

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าระบบเกียร์ทำงานต่างกันไหมครับ หรือแค่รูปร่างหัวเกียร์เฉยๆครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่ทราบว่าระบบเกียร์ทำงานต่างกันไหมครับ หรือแค่รูปร่างหัวเกียร์เฉยๆครับ

DSG 6 Speed เหมือนกันครับ ต่างแค่หัวเกียร์

ออฟไลน์ JIRATH

ใช้มา 6 ปีครับ แค่มีปัญหาเรื่องคอยล์จุดระเบิด เครื่อง misfire บ่อยมากๆ วิ่งประมาณ 160,000 กิโลนะครับ นอกนั้นก็ซีลฝาเครื่อง และก็เสียงดังอิดๆออดๆจากช่วงล่างด้านหน้าซึ่งมีตั้งแต่ซื้อรถแล้ว

รถใช้ดีครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

• Newbie
  • *
ใช้มา 6 ปีครับ แค่มีปัญหาเรื่องคอยล์จุดระเบิด เครื่อง misfire บ่อยมากๆ วิ่งประมาณ 160,000 กิโลนะครับ นอกนั้นก็ซีลฝาเครื่อง และก็เสียงดังอิดๆออดๆจากช่วงล่างด้านหน้าซึ่งมีตั้งแต่ซื้อรถแล้ว

รถใช้ดีครับ

ไม่ทราบว่าอัตราสิ้นเปลืองนอกเมือง และในเมืองประมาณเท่าไหร่ครับ เติมโซฮอล95ได้ไหม(เหมือนเคยอ่านเจอในกระทู้นึงว่าเติมได้แต่เบนซิน95เท่านั้น) ในส่วนของค่าบำรุงรักษา และอะไหล่เป็นอย่างไรบ้างครับ ต่างจากรถยุโรปทั่วไปไหมครับ อู่นอกพอซ่อมได้ไหมครับ
ขอรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ JIRATH

รถใช้ดีครับ

ไม่ทราบว่าอัตราสิ้นเปลืองนอกเมือง และในเมืองประมาณเท่าไหร่ครับ เติมโซฮอล95ได้ไหม(เหมือนเคยอ่านเจอในกระทู้นึงว่าเติมได้แต่เบนซิน95เท่านั้น) ในส่วนของค่าบำรุงรักษา และอะไหล่เป็นอย่างไรบ้างครับ ต่างจากรถยุโรปทั่วไปไหมครับ อู่นอกพอซ่อมได้ไหมครับ
ขอรบกวนด้วยครับ

ในเมืองประมาณ 8 ได้ครับ นอกเมืองวิ่งลอยๆมี 14 โผล่ให้เห็น

น้ำมันไม่แน่ใจเพราะว่าผมไม่ได้ใช้อยู่ที่เมืองไทยครับ ตั้งแต่ใช้มาจนถึง 1.6 แสนกิโลก็อย่างที่บอกไม่มีอะไรให้จุกจิกเลย นอกจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่หลังจากนี้ไปอันนี้ไม่ทราบนะครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T