ผู้เขียน หัวข้อ: เก๋งจอดขวางหน้าบ้าน เจ้าของบ้านเลือดขึ้นหน้า! ใช้ไม้ทุบรถ สาดสีใส่รถเละทั้งคัน  (อ่าน 11068 ครั้ง)

ออฟไลน์ Symphonic

• Hero Member
ดูข่าว 3มิติ เมื่อคืน  เจ้าของบ้าน ยอมจ่ายเงิน 30,000 บาท ให้เจ้าของรถครับ

นึกถึงเรื่องหยอดน้ำปลาเลยครับ
ถ้าเจ้าของบ้านใช้เทคนิคนี้ จะเสียค่าน้ำปลา
ไม่เกิน 20 บาท. ประหยัดกว่าเยอะฮะ

ออฟไลน์ lexus

ดูข่าว 3มิติ เมื่อคืน  เจ้าของบ้าน ยอมจ่ายเงิน 30,000 บาท ให้เจ้าของรถครับ

นึกถึงเรื่องหยอดน้ำปลาเลยครับ
ถ้าเจ้าของบ้านใช้เทคนิคนี้ จะเสียค่าน้ำปลา
ไม่เกิน 20 บาท. ประหยัดกว่าเยอะฮะ

หยอดน้ำปลายังไงเหรอครับ ผมไม่ทันข่าวนี้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เจ้าของวีออส คงต้องทำป้ายปิดท้ายรถ และหน้ารถว่า "รถผู้พิการ" จะได้รับการให้อภัยระดับนึงครับ

แต่แกก็โดนเกินกว่าเหตุไปหน่อย ซึ่งผมอยากให้ข่าวนี้ดัง ๆ นะครับ เอาไว้เตือนสติคนที่คิดจะจอดหน้าบ้านผู้อื่น

ทั้งเห็นใจ ทั้งสมน้ำหน้า ปน ๆ กันบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
น้ำปลาเทข้างประตูเลยครับ ไม่รู้ตัวด้วย จัดให้เข็ดพวกสันดารมักง่าย

ออฟไลน์ alpha14

โดนจอดขวางหน้าบ้านนี่รำคาญอย่างบอกไม่ถูก บางทีพวกนี้ก็สักแต่ขับจริงๆ ไม่นึกถึงคนอื่น แค่โดนขวางในห้างยังมีอารมเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอพวกจอดขวางประตูนี่มันก็เลวได้ใจจริงๆนะ สันดานโคตรแย่

ออฟไลน์ SM.

เจ้าของรถน่าจะรู้ว่าเขาห้ามจอด แต่คิดว่าเจ้าของบ้านคงยังไม่กลับมามั้ง คงไม่เป็นไรมั้ง ถ้าจะจอดในที่ห้ามจอดควรมีคนอยู่ที่รถ เปิดไฟสัญญาณไว้และคอยเลื่อนรถเปิดทางให้คันอื่น
** ถามว่า เจ้าของบ้านทำเกินกว่าเหตุมั้ย ตอบว่า "เกินกว่าเหตุ"
** ถามว่า เจ้าของรถสมควรโดนมั้ย ตอบว่า "อย่างยิ่ง"

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ความมักง่ายของคนมีเยอะครับ ขนาดซอยเข้าบ้านผม ยังมีรถจอดขวางปากซอยไปครึ่งซอยประจำเพื่อจะลงมากินก๋วยเตี๋ยว ซึ่งมันเป็นซอยแคบมาก สวนกันลำบาก กลัวจะไม่ได้แ-ก คนอื่นช่างหัวมัน

เหมือนกันเลยครับ แต่ตอนนี้ร้านก๊วยเตี๋ยวดังกล่าวเจ๊งไปเรียบร้อยแล้ว ติดป้ายยึดทรัพย์ด้วย แถวบ้านผมนี่โล่งขึ้นเยอะ  :)