ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง ภายนอก - ภายในห้องโดยสาร Mazda CX-8 : SUV เบาะ 3 แถว //  (อ่าน 12223 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-8

ภาพรถคันจริงทั้งภายนอก และ ภายในห้องโดยสาร  Mazda CX-8 :
SUV เบาะนั่ง 3 แถว มีให้เลือก 3 รูปแบบ วางตำแหน่งแทรกกลาง CX-5 / CX-9
ติดตั้งเครื่องยนต์ดีเซล 2.2 ลิตร 190 แรงม้า 450 นิวตันเมตร พร้อมข้อมูลตัวรถทั้งหมด

อ่านข้อมูลทั้งหมด และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-mazda-cx-8-japan-debut/

ออฟไลน์ Devil13

สวยครับ ถ้าเข้าไทย ราคาพอๆกับฟอร์นี้ ผมจิ้มคันนี้แน่นอน  :-*

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เมืองไทยควรขายรุ่นนี้แทน CX5 นะครับ
cx5 มันเล็กไป

ออฟไลน์ rtong

เมืองไทยควรขายรุ่นนี้แทน CX5 นะครับ
เห็นด้วย
แต่ราคาขอเท่าๆกับ cr-v,fortuner ห้ามแพงกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เห็นด้วย
แต่ราคาขอเท่าๆกับ cr-v,fortuner ห้ามแพงกว่า

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

แถวสอง ท่าทางจะสบายมาก

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

ไหนๆก็เอามาสด้า6มาชนกับแคมรี่/แอคคอร์ดด้วยเลย ทรงมันสวยดี
~~

ออฟไลน์ Teera

เห็นด้วย

น่าจะเป็นความฝันครับ สองล้านกว่า แน่นวยยยย

ออฟไลน์ O_o"

ใจคอจะออกแบบให้มันดูแตกต่างกันมากกว่าอีกหน่อยเถอะครับ เอาแค่ชุดกันชนหน้าก็ได้

เดียวมาไทยกลัวโดนจะทัก ว่า CX-5 ขยายร่าง

ออฟไลน์ TheZero

แรงม้าน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ rojsak2021

กลัวเครื่องอย่างเดียว

ออฟไลน์ Sit: )

ผมเคยสงสัยว่า Mazda จะต่อยอดลูกค้า 2-3 ยังไง
คราวนี้่เห็นละว่า line up พร้อมเชียว ทั้ง  6 ทั้ง 8
เหลือแค่ Mazda Thailand จะเอาไง ใจถึงแค่ไหน

ออฟไลน์ Consolez

• Newbie
  • *
ตัวนี้ดูแล้วน่าจะเป็นคู่แข่ง Innova นะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ระยะฐานล้ออลังการ เหมาะสมกับเป็นรถ 7 ที่นั่งที่แท้ทรู.

เห็นด้วย

เห็นแล้วอยากได้เลย ตอบโจทย์ผมทุกข้อ

ออฟไลน์ BOBBY_7

น่าสนใจทีเดียว ! ไม่มากไป ไม่น้อยไป ดูมันกำลังดี

แต่ราคาจะดีด้วยไหม (หากจะทำตลาดในไทย) :P

ออฟไลน์ apinui

ถ้า CX5 หลายๆท่านว่าเล็ก ... แล้ว X3 นี่จะเหลืออะไรครับเนี่ย .....

ออฟไลน์ NavaneS

น่าสนใจมากๆ  :-*
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ MUK

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับเรื่องราคา อย่าให้เกินเจ้าอื่นๆ ครับ ขายดีแน่ครับ และ ก็ปรับปรุงระบบ เจ้าปัญหามาจบ ก็ไม่น่าต้องมีอะไรกังวลแล้วครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

สวยมากครับ  ชอบแถว 3 ถ้ามานี่คิดหนักเลย  ชอบๆ :-*

ออฟไลน์ dht_tubes

ขออนุญาติเดาครับ เพราะส่วนตัวผมเชื่อว่า ถึงประกอบมาเลย์นำเข้ามา คงไม่ต่ำกว่า 2 ล้านบาทแน่นอน

ถ้า 2,0xx,xxx .- อาจมีโอกาสแจ้งเกิดได้ ในเฉพาะกลุ่ม ที่รอ CX-9 อยู่ ถ้าออปชั่นมาเต็มจริงๆ

แต่ถ้าเลยเถิดไป 2,5xx,xxx.----2,7xx,xxx.- โอกาสดับก็คงไม่น้อยครับ

** เพราะผมเชื่อว่า ส่วนต่างราคาขายในเมืองไทย ไม่น่าเท่ากับที่ขายในญี่ปุ่นซักเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2017, 11:45:20 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ muza

งามประกอบ ดีมากเลย ครับ
คอนโซลหน้า ประตู หุ้มหนังมาให้หมดเลย

ออฟไลน์ TorTy

มาอย่าเกิน 2.3 ขายได้
ผมคนนึงแหละขอแถวกลาง 2 ที่นั่งนะ

ออฟไลน์ n

ถ้ามาสด้า ไทยแลนด์ จัดมาราคานี้ ผมว่ามีขายได้
CX5 1.2-1.6 ล้าน
CX8 2.0-2.5 ล้าน
CX9 3.0-3.5 ล้าน

CX8 เอาไฟฟัด BMW X3 และ BENZ GLC แต่ราคาถูกกว่า
CX9 เอาไปฟัด BMW X5 และ LEXUS RX แต่ราคาถูกกว่า
ถ้าไม่มองความสูงต่ำของยี่ห้อ ผมจัดมาสด้าล่ะงานนี้. เห็นรูปภายในเริ่มหลงไหลCX8เลย วัสดุจัดเต็ม มีความเนี๊ยบได้เลย

ออฟไลน์ oatekung

เครื่องกับช่วงล่างคงสู้ outback ไม่ได้ ราคาไม่น่าจะแรงนะ  -_-

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เหมือนพื้นที่แถว3จะเหลือเยอะแฮะ

เท่าที่ดูจากวิดีโอฟรีเช็นท์ แถว 3 ออกแบบมาให้นั่งอย่างสะดวกสบาย
สามารถให้ผู้ใหญ่ที่มีความสูง 170 นั่งได้ครับ (ในรูปใช้ผู้หญิง)

ออนไลน์ SM.

CX-9 มาเถอะครับ จะใหญ่แล้ว เอาใหญ่สุดเลยดีกว่า ขนาดต่างกันไม่มากอยู่แล้ว

ออฟไลน์ dinner15

• Newbie
  • *
อยากได้มากกกกกกกกก ขอประกอบไทย มาเล

ออฟไลน์ tew

มันแยกไม่ออกอะครับ ว่าแต่ละรุ่นหน้าตามันต่างกันตรงไหน คันนี้ใหญ่เทอะทะไป cx5 พอดีแล้ว ทุกวันนี้หาครอบครับระดับ7คนขึ้นนี้ยาก