ผู้เขียน หัวข้อ: Benz c250 coupe ตัวล่าสุด ยังน่าเล่นอยู่ไม๊ครับ เมื่อเทียบ 420d เห็นราคาล่วงหนักมาก  (อ่าน 6935 ครั้ง)

ออฟไลน์ deglory

• Jr. Member
  • **
พอดีเห็นราคา มือสองไมล์ไม่ถึงหมื่น ราคา สองล้านปลาย ตัว amg นะครับ เลยอยากทราบว่า มีปัญหาจุกจิกอะไรรึเปล่า ควรเตรียมค่าบำรุงรักษาปีละเท่าไหร่ครับ

ถ้าเทียบกับ 420d coupe ก่อน Lci เห็นราคาไม่ล่วงเลยมือสอง ตัวไหนโอเคกว่ากันครับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
420d ก็ตั้งราคากันไปครับ ขายได้ไม่ได้อีกเรื่องครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

420d ก็ตั้งราคากันไปครับ ขายได้ไม่ได้อีกเรื่องครับ

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ ราคานี้แบบซื้อมือหนึ่งได้เลย  :-X :-X :-X :-X
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4ในเว็ปผมแทบไม่เคยเห็นใครปล่อยออกเลย ตั้งราคาค่อนข้างโหดกัน
ชอบคันไหนไปคั้นนั้นเลยอย่าไปซีเรียส รถประเภทนี้ยังไงราคาแข็งกว่าพวกซีดานอยู่แล้ว แค่ตกรุ่นช้ากับเร็ว
ถ้าเลือกไม่ถูกจิ้มเบ้น หล่ออีกยาว

ออฟไลน์ deglory

• **
ใช่ครับ งงกับราคา ซีรี่ 4 มือสองมาก ขนาดตัวก่อน Lci (ตกรุ่น) ยังเกือบสามล้านไม่ลงเลย แต่ Benz เพิ่งออกปีที่แล้ว หายไปล้านนึงแล้วครับ ทั่งๆที่สดใหม่กว่า

ออฟไลน์ MC Stradale

สำหรับผมเรื่องจุกจิก ผมยกให้ Benz เขาเลย

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

420d กับ C250 Coupe ผมเลือก C250 ละกันเพราะรถสไตร์คูเป้ 2 ประตูเหมาะกับเครื่องเบนซินลากรอบ(เสียงหวานๆ) ขับแล้วอรรถรสมันเร้าใจกว่าดีเซลเยอะครับ อีกอย่างขับ Coupe แล้วผมเชื่อว่าประมาณ 80% ต้องซิ่งครับ ดีเซลเน้นประหยัดไม่ใช่ตัวเลือกอยู่แล้ว
ปล. ถ้าเทียบตัว LCI ที่เป็น 430i ผมเลือกตัวนี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ V221

ขับรถสปอร์ตไปเบนซินดีกว่าครับ ดีเซลBMWแรงจริงแต่เวลาไปหาสาวแล้วเสียงเครื่องดีเซลมันแปลกๆนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

C coupe ยังเท่กว่าครับ ถ้าคู่นี้ รถ coupe diesel แค่คิดก้ไม่ใช่ละ

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
c coupe หล่อกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ CarameLon

430iสีน้ำเงินแต่งM+หาล้อโตๆ20"Vorsteiner+ยางธรรมดาแก้มกว้างๆเกือบลัมโบ+ท่อปลายออกสี่
ขับเล่นศุกร์เสาร์อาทิตย์ รับแฟนไปเที่ยวนอกเมือง แวะเข้าห้างกลางเมือง ขับไปเที่ยวเขาใหญ่
แหมแค่คิดก็ฟินแล้ว โอ้ววว  8)
ส่วนCคูปมันน่าจะเหมาะกับคนมีอายุหน่อย ประมาณว่ามันจะดูแก่ๆหน่อย ภายในงดงามหยั่งกะโรงแรมระดับโลก
 8)

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ SM.

ส่วนตัวชอบ 4 ครับ ผมว่าสวยลงตัวกว่า

ออฟไลน์ Jenova

• **
C Coupe สาวชอบมากกว่าแน่นอนครับ
จัดเลยครับ หล่อยาวๆ

ออฟไลน์ watchakt

• **
สายตาตัวเองเห็น c coupe เยอะกวา 420 ในจังหวัดตัวเอง แต่พอมองนานๆ ตอนไปส่งลูกที่โรงเรียน หลังจากผ่านมาเกินครึ่งปี รู้สึกว่า 420 ยังสวยอยู่เลย ในขณะที่ c coupe เริ่มจะเบื่อๆแล้วเพราะเส้นสายมันว้าวตอนแรกนะ ส่วน 4 นี่มองครั้งแรกก็เฉยๆแต่พอมองนานๆไปรู้สึกสวยขึ้นเรื่อยๆ ดูไม่เบื่อเลย เพราะหน้าอาจดุกว่าดูแล้วมีอะไรน่าค้นกว่ามั้งครับ  อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ