ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆ ในห้องนี้ รอซื้อ Toyota Revo รุ่นปรับปรุงที่หน้าไม่ยาว เหมือนผมบ้างไหม  (อ่าน 15331 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ตอนแรกเห็นมีข่าวว่า ปลายปีอาจจะมี รุ่นปรับปรุงออกมา แต่ทำไมถึงเงียบจังเลย หรือจะเลยเป็นปีหน้าครับ

ปล . เห็นยอดขายแล้ว ปีนี้ อาจจะเสียแชมป์ครับ

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
ปลายปีอาจมีพลังที่มองไม่เห็นดันยอดขายก็ได้นะท่าน

ออฟไลน์ tnp_super

ผมรอดูเหมือนกัน..แต่รอดูว่าจะอัดอุปกรณ์มาเหมือน yaris, ativ ไหม ..เพื่อจะได้เปรียบเทียบกับอีสุ (แอบรอดูไทรตันหน้าปาด้วยว่าจะสวยไหม)

ออฟไลน์ YenChar

1 รอรุ่นใหม่ ที่สวยกว่าเดิม

2 รอสอยรุ่นเดิม ที่อัดส่วนลดกระหน่ำ

เอาจริงๆ ถ้ารุ่นท๊อป ตัวหน้ายาวก็ไม่เลวนะครับ
ได้ระบบต่างๆเกือบครบแล้ว

ผมเชื่อว่าการแปลงหน้า เบิกพาร์ทมาแปลงรุ่น ไม่ใช่เรื่องยากสำหรับช่างไทย
ยกเว้นก็แต่พวกถุงลม

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ธันวานี้คับ..รอได้เลย...

ออฟไลน์ Untouchable

ออฟไลน์ Staples

หน้าไม่ยาวคงยาก ทำใจไว้เลย แชสซีรถมันมาแบบนี้แล้ว ที่เปลี่ยนแน่ คงมีแค่หน้าตา แต่จะให้ Minor Change เปลี่ยนโครงสร้าง ผมว่ายากมาก

ออฟไลน์ ProVaMed

ต้องดูหน้าตาก่อนครับ ว่าผ่านไหม

ออฟไลน์ bobsan

ต้นปีหน้าคงเริ่มมองคันใหม่มาแทนคันเก่า
หากเปลี่ยนหน้าจริงก็คงดี

แต่ผมอยากให้แก้ช่วงล่างด้วยจะน่าสนใจขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ Gine

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นรถรุ่น 4 ประตู ครอบครัวคงไม่เอา นั่งไม่สบายเท่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ Newhang

รออยู่ครับ อยากได้หน้าไม่ยื่น

ออฟไลน์ Newhang

หน้าไม่ยาวคงยาก ทำใจไว้เลย แชสซีรถมันมาแบบนี้แล้ว ที่เปลี่ยนแน่ คงมีแค่หน้าตา แต่จะให้ Minor Change เปลี่ยนโครงสร้าง ผมว่ายากมาก

รีโว่ หน้ารถมันยาวไม่ได้เกิดจากโครงสร้างนะครับ โครงสร้างไม่ได้ยื่นออกมา
ผมมีรีโว่อยู่นึง ถอดกันชนหน้าไปทำสี เอิ่ม ยื่นมาทำไมในเมื่อมันกลวง
สิ่งที่ยื่นมากๆ กันชนหน้า กระจังหน้า ฝากระโปรง แล้วก็ไฟหน้า ที่ผมพูดมายื่นตามลำดับเลยครับ

ออฟไลน์ numtik2005

ไหนๆ ก็รอแล้ว รอ Revo Champ ไปเลย  ::) ::)

ออฟไลน์ -NOT-

• Newbie
  • *
ไหนๆ ก็รอแล้ว รอ Revo Champ ไปเลย  ::) ::)

อย่างนี้รุ่นปัจจุบันคงต้องเรียกว่ารุ่นเสียแชมป์มั๊งครับ😂😂

ออฟไลน์ locomotive

Revo อีก 2-3 ปี ถึงปรับโฉมเปลี่ยนหน้า ครับ ใครไม่เชื่อก็แล้วแต่ มันไม่ได้เปลี่ยนปีนี้ปีหน้าแน่นอน มันยังเร็วไป ตามตลาดโลก อย่างมาก เปลี่ยนลายกระจัง กับรายละเอียดไฟหน้าท้าย กับเพิ่มนู้นนี้นั้นแค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2017, 21:25:13 โดย locomotive »

ออฟไลน์ pongsak_877

อันนี้มั่วอีกแระ ได้ไปเปิดดูด้านหน้าไหม ช่องว่างที่มันยาวออกไปไม่ใช่แชสซี

ออฟไลน์ masuoka

ลุ้นหน้าใหม่ Revo นี่อย่างกับลุ้นหวยออกเลยนะครับ จะมาเมื่อไหร่ จะหล่อมั้ย อิอิ ที่เห็นชัดเจนตอนนี้ก็ หน้าใหม่ไทรทัน มาแน่นอนปีหน้า ศัลยกรรมใหม่ทั้งด้านหน้าด้านหลัง มีปรับภายใน ส่วนเรื่องเครื่องกับเกียร์รอลุ้นอยู่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เวลาชน(หน้า)คุยได้เลยว่า ห้องโดยสารไม่เป็นไรเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

1 ถ้า Revo ยังหน้ายาวอยู่ ก็คงต้องรอต่อไปครับ
2 Triton หน้าใหม่ มีท่านใดพอจะบอกประมาณเดือน ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ whoami

รอตัวเดิม เทกระจาด ลดสัก 2 แสน จะเป็นไปได้ไหมหว่า

ออฟไลน์ Boyja

เซลบอกปลายปีมีปรับครับ แต่งหน้า ทาปาก แต่ไม่รุ้ขนาดไหน  :-\

ออฟไลน์ numtik2005

เครดิต facebook น้าชัยยา ครับ

บนของจริง ล่างตัดต่อ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2017, 21:40:36 โดย numtik2005 »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารุ่นปรับปรุงน่าจะมี แต่ทำให้หน้าไม่ยาวนี่คงยากที่จะเกิดขึ้นครับ อย่างมากน่าจะทำเป็นออกแบบให้ดูหน้าไม่ยาวแต่จริงๆมันอาจจะยาว เพราะไงสัดส่วนก็ไม่น่าจะเปลี่ยน

ออฟไลน์ Staples

รีโว่ หน้ารถมันยาวไม่ได้เกิดจากโครงสร้างนะครับ โครงสร้างไม่ได้ยื่นออกมา
ผมมีรีโว่อยู่นึง ถอดกันชนหน้าไปทำสี เอิ่ม ยื่นมาทำไมในเมื่อมันกลวง
สิ่งที่ยื่นมากๆ กันชนหน้า กระจังหน้า ฝากระโปรง แล้วก็ไฟหน้า ที่ผมพูดมายื่นตามลำดับเลยครับ

OK อันนี้ผมผิดเอง ขอโทษครับ

ออฟไลน์ locomotive

แซสชี มันเกี่ยวไรกับดีไซด์ตัวรถ งง???? แซสซีมันก็ยกมาจาก Vigo ทั้งดุ้นยาวเท่าเดิม ฐานล้อก็เท่าเดิม ต่างแค่จุดยึดช่วงล่างแค่นั้น ไอ้ยื่นมันดีไซด์กันชนเฉยๆ ข้างในโล่งมากๆ เคยมองดูมั้งปล่าว คนรู้จักทำร้านแต่งออฟโรด เขาเปลี่ยนกันชนเหล็ก Revo มาเกือบๆ 40 คันไปแล้ว ผมไปนั่งดู ถอดมากันชนมันยื่นเฉยๆ ถอดออกมาไม่มีไร เห็นแต่แผงอินเตอร์ กับหม้อน้ำ แอร์ แค่นั้น กันชนที่ถอดกองอยู่ร้านราวๆ 30 กว่าชิ้นได้ ว่างๆ จะถ่ายภาพมาให้ดู บางคันนี้สายแข็งไปเลยลงทุนวางคานแหนบหน้าไปก็ 4-5 คันแล้ว ผมเลยรู้รายละเอียดตัวรถหมด ว่างๆไปอ่าน First Impression หน้าเว็บดูมั้งก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2017, 22:36:56 โดย locomotive »

ออฟไลน์ Peter Wen

เซลบอกปลายปีมีปรับครับ แต่งหน้า ทาปาก แต่ไม่รุ้ขนาดไหน  :-\

แค่แต่งหน้าทาปาก งี้คงเป็นแค่กระจังหน้ารมดำ โคมไฟรมดำ อะไรประมาณนี้รึป่าวครับ  ไม่ได้บอกว่าศัลยกรรมใบหน้า 555
長樂.文

ออฟไลน์ gappom

ถ้าไม่รีบก็รอ model year น่าจะออกไม่เกิน motor show ปลายปีนี้
ด้านหน้าคาดว่าต้องปรับใหม่ มากน้อย ไม่ทราบ
เอ้อ Revo นี้ แซสซี ใหม่ ไม่ได้ใช้ของ Vigo นะครับ
(อ่านจุดขาย 2)
http://www.headlightmag.com/toyota-hilux-revo-2015-official/

ออฟไลน์ Boyja

แค่แต่งหน้าทาปาก งี้คงเป็นแค่กระจังหน้ารมดำ โคมไฟรมดำ อะไรประมาณนี้รึป่าวครับ  ไม่ได้บอกว่าศัลยกรรมใบหน้า 555

รุ่นนี้จะมีรหัสเรียก คือ A1 (ตอนเปิดตัว) รุ่นปัจุบันคือ A3 ส่วนทีค่จะมาปลายปีน้องเค้าเรียกรหัส A4 ครับ  ;) น้องเค้าก้อไม่รู้ครับ 555

ออนไลน์ Symphonic

ถ้าไม่รีบก็รอ model year น่าจะออกไม่เกิน motor show ปลายปีนี้
ด้านหน้าคาดว่าต้องปรับใหม่ มากน้อย ไม่ทราบ
เอ้อ Revo นี้ แซสซี ใหม่ ไม่ได้ใช้ของ Vigo นะครับ
(อ่านจุดขาย 2)
http://www.headlightmag.com/toyota-hilux-revo-2015-official/

******แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Toyota Hilux Revo มันก็ยังเป็นรถกระบะที่นำเอาโครงสร้างตัวถังพื้นฐานและแชสซีส์จาก Hilux Vigo
เดิมมาปรับปรุงและต่อยอดใหม่

อันนี้จาก first impression******การที่ Toyota ยังใช้พื้นฐาน
โครงสร้างแชสซีส์เดิม แต่มีการปรับปรุงใหม่ในหลายๆส่วน ทำให้ระยะ
ฐานล้อ ยังคงเท่ากับรุ่นเดิม ที่ 3,085 มิลลิเมตร

อย่าอ่านหนังสือแบบไทยๆ สิครับ

แชสซีหรือ frame ของ Revo มันคนละตัวกับ Vigo ครับพี่รถไฟ
มันถูกออกแบบใหม่ ชิ้นส่วนโครงหลักต่างๆ ของแชสซีมันทำแม่พิมพ์
ขึ้นใหม่หมด จิ๊กที่ใช้ประกอบก็ต้องทำใหม่หมดครับ อันนี้เคยคุยกับ
ลูกค้าหลายรายที่ทำชิ้นส่วนให้เขาบอกมาเอง ที่คนเข้าใจผิดว่ามัน
เป็นแชสซีเดียวกับ Vigo เพราะระยะต่างๆ มันใกล้เคียงกันมาก
แต่ใส้ในมันไม่ใช่ครับ  ซึ่งถ้ามันเปลี่ยนเยอะขนาดนี้ผมว่ามันลงทุน
เกินกว่าปรับปรุงเล็กๆ น้อยๆ แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

รอครับ

โฉมนี้มัน ขี้เหร่ หน้ายื่น ซื้อไม่ลง

แค่เทียบกับ วีโก้  วีโก้ยังดูบึกบึน ดูแมน หล่อกว่า 8) 8) 8)

แต่ รีโว่ ไฟหน้าไม่แยงตาชาวบ้านเหมือนฟอร์จูนเนอร์
ไม่รู้ดัดแปลงอีท่าไหนตัวพ่อไฟไม่แยงตัวลูกไฟแยงตาชาวบ้านให้เขาสาปแช่งกันทั้งบ้านทั้งเมือง >:(

ผีเน่ากับโลงผุ ไฟแยงกับหน้ายื่น เป็นพ่อลูกกัน ;D ;D ;D ;D ;D