ผู้เขียน หัวข้อ: Foturner ยังไม่เปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ  (อ่าน 7370 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Foturner ยังไม่เปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ

พอดีที่บ้านจะใช้รถ เลยจะออกด่วนเลย จะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ สัก 2 ปีถึงมั้ยครับ

ช่วงนี้ยังแต่งหน้าทาปากไปเรื่อยๆใช่มั้ย

ขอบคุณครับ

นย์ไหนได้ราคาดีๆแนะนำได้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: Foturner ยังไม่เปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 21:41:10 »
ไมเนอร์เชนจ์อีกรอบประมาณปีหน้าครับ

ออฟไลน์ golfiee

• Newbie
  • *
Re: Foturner ยังไม่เปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 22:03:46 »
พอดีพึ่งถอนจองfortunerมา เพราะเหตุย้ายโรงงาน ขี้เกียจรออีก2เดือน จะหมดปี10พอดี ออกปีหน้าเลยดีกว่า ผู้จัดการศูนย์โทรมาบอกว่าสิ้นปีให้มาจองใหม่จะมีminor ไม่รู้มั่วป่าว ไม่น่ามั่วนะระดับผู้จัดการศูนย์ ผมบอกว่าไม่เอาแย้วจูนเนอร์ อีก7ปีข้างหน้ากัวขายต่อไม่ได้ราคา เพราะดูแนวโน้วของรถที่จะออกมาแต่ละคันจะเป็นhybrid ไฟฟ้าทั้งระบบ ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่จะออกไปแนวประหยัดพลังงานรักษาสิ่งแวดล้อม ขนาดjazzจะเป็นhybridเลย ถึงเวลานั่นคนคงเริ่มมองหารถที่ประหยัดน้ำมัน ผมว่าช่วงสองสามปีนี้จะเป็นช่วงรอยต่อของรถประหยัดพลังงานรักษาสิ่งแวดล้อม กับรถใช้น้ำมันแบบเก่าใช้ไป7ปีจะขายกัวไม่มีคนซื้อ น้ำมันไปราคาเท่าไหร่แล้วรถดูดน้ำมันจุแบบfortunerคงขายยาก  ศูนย์นี้ได้ส่วนลดเงินสดfortuner 45000คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 22:19:57 โดย golfiee »

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 22:20:50 »
สิงหาคมนี้ มาแน่นอนครับ ไมเนอร์เชจน์

แต่งหน้าทาปาก  นิดหน่อย ไม่มากเท่าไหร่

...............................

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 22:58:58 »
กว่าจะ Model Change ก็คงต้องรอให้ Vigo เปลี่ยนโฉมก่อนเหมือนกันละมั้งครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Re: Foturner ยังไม่เปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ใช่มั้ยครั$
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 01:03:31 »
ไมเนอร์ มีมาเรื่อยๆอยู่แล้วครับ

แต่เรื่องเปลี่ยนโฉม ผมว่า น่าจะออกหลัง Vigoใหม่[2014]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 01:05:33 โดย elixer »

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 10:30:00 »
ปีที่แล้วก็ไมเนอร์ แบบนาโนเชนจ์เหมือนกันนะครับ

เพิ่มคำว่า VN-Turbo ตรงกระจังมาให้อันนึง
แล้วก็เพิ่มราคาให้อีก 20,000

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 12:53:00 »
ปีที่แล้วก็ไมเนอร์ แบบนาโนเชนจ์เหมือนกันนะครับ

เพิ่มคำว่า VN-Turbo ตรงกระจังมาให้อันนึง
VN turbo สัญลักษณ์แสดงถึงเครื่องที่มีวาวแปรผัน ซึ่งเป็นเครื่อง 2,500 cc เกียร์ธรรมดา
ที่ใส่ใน Fortuner ตัว G ครับ

คง Model change ปี 2014 โน่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 12:56:37 โดย Pasakorndvm »
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 18:13:16 »

VN turbo สัญลักษณ์แสดงถึงเครื่องที่มีวาวแปรผัน ซึ่งเป็นเครื่อง 2,500 cc เกียร์ธรรมดา

คง Model change ปี 2014 โน่นครับ

แต่ 3.0 ป้ายแดงที่ผมเห็นก็มีโลโก้นี้เหมือนกันนะครับ เพราะมันก็มี VN Turbo เหมือนกัน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 20:54:47 »
พอดีพึ่งถอนจองfortunerมา เพราะเหตุย้ายโรงงาน ขี้เกียจรออีก2เดือน จะหมดปี10พอดี ออกปีหน้าเลยดีกว่า ผู้จัดการศูนย์โทรมาบอกว่าสิ้นปีให้มาจองใหม่จะมีminor ไม่รู้มั่วป่าว ไม่น่ามั่วนะระดับผู้จัดการศูนย์ ผมบอกว่าไม่เอาแย้วจูนเนอร์ อีก7ปีข้างหน้ากัวขายต่อไม่ได้ราคา เพราะดูแนวโน้วของรถที่จะออกมาแต่ละคันจะเป็นhybrid ไฟฟ้าทั้งระบบ ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่จะออกไปแนวประหยัดพลังงานรักษาสิ่งแวดล้อม ขนาดjazzจะเป็นhybridเลย ถึงเวลานั่นคนคงเริ่มมองหารถที่ประหยัดน้ำมัน ผมว่าช่วงสองสามปีนี้จะเป็นช่วงรอยต่อของรถประหยัดพลังงานรักษาสิ่งแวดล้อม กับรถใช้น้ำมันแบบเก่าใช้ไป7ปีจะขายกัวไม่มีคนซื้อ น้ำมันไปราคาเท่าไหร่แล้วรถดูดน้ำมันจุแบบfortunerคงขายยาก  ศูนย์นี้ได้ส่วนลดเงินสดfortuner 45000คับ

เอ่อ เค้าไม่ย้ายแล้วไม่ใช่หรอครับ???
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 22:49:37 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 23:09:32 »

เอ่อ เค้าไม่ย้ายแล้วไม่ใช่หรอครับ???

ไม่ย้ายนะครับ ^^

ออฟไลน์ golfiee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 00:07:16 »
fortunerที่ไม่ย้ายคือไม่ย้ายไปอินโด แต่ย้ายโรงงานผลิตไปบางโพธิ์ ฉะเชิงเทรา

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 00:09:55 »

แต่ 3.0 ป้ายแดงที่ผมเห็นก็มีโลโก้นี้เหมือนกันนะครับ เพราะมันก็มี VN Turbo เหมือนกัน
อ่อครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูล ที่ผมไม่สังเกตสำหรับเครื่อง 3.0 ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 12:46:23 »
อ่านไปเรื่อยๆ แล้ว ข้อมูลผิดๆ ถูกๆ เยอะขึ้นเรื่อยๆ

- ย้ายโรงงานครับ แต่แค่ย้ายจากสำโรง ไปบ้านโพธิ์  ไม่ใช่ย้ายจากไทย ไปอินโด
ยังไงๆ Fortuner ก็จะไม่มีผลิตไปราวๆ เดือนเศษๆ - 2 เดือน

- VN Turbo มันคือ เทอร์โบแปรผันครับ ไม่ใช่วาล์วแปรผัน