ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถที่ศูนย์ Honda ที่ไหนดี เเนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 22042 ครั้ง)

ออฟไลน์ oilking1234

• Newbie
  • *
เเล้วซื้อจ่ายสด นี่มีส่วนลดหรือ อะไรเเถมไหมครับ
หรือซื้อที่ีศูนย์ไหนก็เหมือนกันครับ

ลองสอบถามยอดมาเเล้วครับ civic turbo rs (ศูนย์ ศรีนครินทร์ )
 ยอด 1,199,000+ป้ายเเดง 3000 รอรถ1เดือน
มีอะไรเเนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ซื้อรถที่ศูนย์ Honda ที่ไหนดี เเนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 18:20:51 »
ถ้าเป็นโซนเกษตร-นวมินทร์+เลียบด่วนรามอินทรา แนะนำ 2 ที่ และไม่แนะนำ 1 ที่ครับ

ผมซื้อที่ศูนย์เอกอินทรา ใกล้ๆ Crystal Park เมื่อพ.ย.59 กับ เม.ย. 60 ครับ ส่วนลดก็พอโอเคอยู่นะ แต่ผม Happy ตรงที่บริการดี ตรงไปตรงมา ทั้ง เซลล์ และ บริการหลังการขายครับ ขอเคลม Warranty ง่ายดีครับ (รู้สึกว่าจะเจ้าของเดียวกับ ศูนย์นครินทร์ตรงข้าม ธัญญะ พาร์ค)

อีกศูนย์นึง คือนวมินทร์ครับ ที่ติดกับศูนย์ Toyota อะครับ ตอนไปดูรถที่นั่น เซลล์บริการดีครับ ส่วนสดของแถมพอๆกันกับศูนย์แรกครับ

และผมไม่แนะนำ พระนคร เกษตร-นวมินทร์ ตอนไปดู Jazz ผมเจอเซลล์อมส่วนลด2 หมื่น พยายามยัดเยียด ชุดแต่งเทียมให้ พอไม่เอาก็เปลี่ยนได้แต่เป็นกล้องหน้า ของ Daylight แท้ก็เกินงบ แถมดูไม่ค่อยอยากจะหารถสีที่ต้องการให้ พยายามเชียร์แต่สีขาว รถ Test ไม่มี บอกต้องจองล่วงหน้า เพราะใช้เวียน 5 ที่
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ VeraBN

• Newbie
  • *
Re: ซื้อรถที่ศูนย์ Honda ที่ไหนดี เเนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 19:01:27 »
ของผมเพิ่งจองไปครับ
สาขา พุทธมนฑน สาย 4
ติดต่อทาง โทรศัพท์กับLine เซลล์บริการดีครับ
ให้คำแนะนำดีครับ

ผมอยู่พัทยานะครับ จากที่เปรียบเทียบแถวพัทยา-ชลบุรี
สาขานี้ให้ข้อเสนอดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2017, 19:03:48 โดย VeraBN »

ออฟไลน์ Boatguru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 19:26:18 »
สนใจซื้อใบจองต่อผมไหมครับ
สีขาว มีรถเลย ของแถมเพียบ

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 20:31:24 »
ส่วนตัวถ้าซื้อรถใหม่ จะถามข้อเสนอสัก3-4ที่ เพื่อเทียบและดันให้ได้สิ่งดีสุด สำหรับโจทย์เรา

อย่างถัดมา ถ้ารู้จักเซลล์หรือมีคนรู้จักแนะนำเซลล์ของค่ายนั้นๆมาและการันตีความดี และรับผิดชอบ ผมจะเลือกต้นๆ เพราะเวลาคุย หรือถ้าเจอdefect เราคุยได้ เราเคลมได้ บางทีไม่เหนื่อยมากครับ เพราะรถป้ายแดงไม่ใช่จะไม่เคยเกิดปัญหา อิอิ 8)
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 21:38:54 »
2 เดือนก่อนผมจอง crv ที่วีกรุ๊ป หนองแขมไป ก็ได้ของแถมพอประมาณครับ
ก่อนออกรถไปตรวจดู ปรากฎว่าไฟส่องเท้า ผมจ่ายเงินซื้อของแท้ไปสามพันกว่า ก็เอาของปลอมอันละร้อยมาติดให้ ซึ่งของปลอมเวลาติดมันต้องตัดต่อสายไฟ
ผมโวยไป ตอนแรกก็ยืนยันว่าที่ติดให้คือของแท้ สุดท้ายก็ยอมเปลี่ยนคันใหม่ให้ เพราะผมยืนยันว่าจะไม่รับรถคันที่มีการตัดต่อสายไฟ

ก่อนรับรถ โทรมาบอกว่าเซ็นเซอร์หลังที่แถมให้ ต้องให้ผมจ่ายค่าชุดติดตั้งอีก 4พันกว่าบาท ผมก็ต้องยอมจ่ายไป
บัตรน้ำมันที่ทางศูนย์ให้เพิ่มนอกเหนือจากของฮอนด้า ก็ให้ไม่ได้แล้ว
สรุปว่าศูนย์นี้ไม่แนะนำอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 22:35:12 »
ส่วนตัวออกรถและ service ที่นี่....ขอแนะนำ"กิจไพศาล Honda" / พุทธมณฑล สาย 5 8)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 22:42:41 »
ถ้าเป็นโซนเกษตร-นวมินทร์+เลียบด่วนรามอินทรา แนะนำ 2 ที่ และไม่แนะนำ 1 ที่ครับ

ผมซื้อที่ศูนย์เอกอินทรา ใกล้ๆ Crystal Park เมื่อพ.ย.59 กับ เม.ย. 60 ครับ ส่วนลดก็พอโอเคอยู่นะ แต่ผม Happy ตรงที่บริการดี ตรงไปตรงมา ทั้ง เซลล์ และ บริการหลังการขายครับ ขอเคลม Warranty ง่ายดีครับ (รู้สึกว่าจะเจ้าของเดียวกับ ศูนย์นครินทร์ตรงข้าม ธัญญะ พาร์ค)

อีกศูนย์นึง คือนวมินทร์ครับ ที่ติดกับศูนย์ Toyota อะครับ ตอนไปดูรถที่นั่น เซลล์บริการดีครับ ส่วนสดของแถมพอๆกันกับศูนย์แรกครับ

และผมไม่แนะนำ พระนคร เกษตร-นวมินทร์ ตอนไปดู Jazz ผมเจอเซลล์อมส่วนลด2 หมื่น พยายามยัดเยียด ชุดแต่งเทียมให้ พอไม่เอาก็เปลี่ยนได้แต่เป็นกล้องหน้า ของ Daylight แท้ก็เกินงบ แถมดูไม่ค่อยอยากจะหารถสีที่ต้องการให้ พยายามเชียร์แต่สีขาว รถ Test ไม่มี บอกต้องจองล่วงหน้า เพราะใช้เวียน 5 ที่

จริงคับ

พระนคร ไม่ค่อยโอเคเลย

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 22:46:46 »
ผมซื้อที่ราชพฤกษ์ ฮอนด้าก็โอเคครับ ของแถมเยอะกว่า 0 อื่นพอสมควร และที่สำคัญหารถให้ผมได้เร็วกว่าที่อื่นมากๆ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 23:01:17 »
2 เดือนก่อนผมจอง crv ที่วีกรุ๊ป หนองแขมไป ก็ได้ของแถมพอประมาณครับ
ก่อนออกรถไปตรวจดู ปรากฎว่าไฟส่องเท้า ผมจ่ายเงินซื้อของแท้ไปสามพันกว่า ก็เอาของปลอมอันละร้อยมาติดให้ ซึ่งของปลอมเวลาติดมันต้องตัดต่อสายไฟ
ผมโวยไป ตอนแรกก็ยืนยันว่าที่ติดให้คือของแท้ สุดท้ายก็ยอมเปลี่ยนคันใหม่ให้ เพราะผมยืนยันว่าจะไม่รับรถคันที่มีการตัดต่อสายไฟ

ก่อนรับรถ โทรมาบอกว่าเซ็นเซอร์หลังที่แถมให้ ต้องให้ผมจ่ายค่าชุดติดตั้งอีก 4พันกว่าบาท ผมก็ต้องยอมจ่ายไป
บัตรน้ำมันที่ทางศูนย์ให้เพิ่มนอกเหนือจากของฮอนด้า ก็ให้ไม่ได้แล้ว
สรุปว่าศูนย์นี้ไม่แนะนำอย่างแรงครับ

เจอแบบนี้ คงจะลาขาดกันแน่ ๆ ครับ ศูนย์แบบนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 23:59:05 »
พระราม7 คุณชัย ผู้จัดการ. 0905900999
ใจๆไปเลย ตรงๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ โบตั๋น

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 01:13:07 »
ของแถมในใบจอง ถ้าต้องการของ เสริมแท้ แนะนำให้เขียนกำกับว่าเอาของแท้กำกับรายชิ้น
เคยเจอเซลล์บอกเอาของแท้แต่จะตีมึนเอาของเทียมมาติดให้แทน จะได้มีหลักฐานชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 07:14:52 »
ติดต่อทาง โทรศัพท์กับLine เซลล์บริการดีครับ

ผมอยู่พัทยานะครับ จากที่เปรียบเทียบแถวพัทยา-ชลบุรี

+1 ครับ
น้องผมออกศูนย์นี้ ของแถมดี เซลล์ดูแลดี

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 07:24:30 »

จ่ายค่าชุดติดตั้ง 4 พัน นี่ ราคาพอกับเซนเซอร์ศูนย์ ผมนี่ ถ้ามาจุดนี้ ผมไม่รับรถและเอาเงินคืนนะ คุณใจเย็นมากๆ ครับ

ออฟไลน์ VeraBN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:43:37 »

+1 ครับ
น้องผมออกศูนย์นี้ ของแถมดี เซลล์ดูแลดี

เจอสมาชิกออกศูนย์เดียวกันการันตี ผมใจชื่นขึ้นเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 10:53:14 »
พี่ผมออกซีอาร์วีตัวปัจจุบัน ศูนย์ นวมินทร์ ใกล้ๆ โพธิ์แก้ว ก็ดีนะ เซล ผจก. ดูแลอย่างดี

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 10:57:31 »

จ่ายค่าชุดติดตั้ง 4 พัน นี่ ราคาพอกับเซนเซอร์ศูนย์ ผมนี่ ถ้ามาจุดนี้ ผมไม่รับรถและเอาเงินคืนนะ คุณใจเย็นมากๆ ครับ

ทั้งชุดมันราคาราวๆ 6 พันครับ เซลล์อ้างว่าคิดว่ามีแต่เซ็นเซอร์ ราคา 2 พัน เลยแถมให้ แต่ไม่รู้ว่าต้องมีชุดติดตั้งอีก 4 พันด้วย
พอเกิดเรื่องเซลล์ลาออกไปเลย (ออกจริงหรือเปล่าไม่รู้) กะว่าจะตั้งกระทู้เล่าเรื่องอย่างละเอียดอยู่ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 12:16:12 »
อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ "พระนคร"

ไม่ใช่ยี้เพราะตามกระแส แต่ยี้เพราะทำให้ผมขยาดกับการบริการหลังการขายของฮอนด้าไปเลย จากรถที่ปกติดีๆ อยู่ กลับทำให้มีปัญหาเพิ่มมาได้ ยิ่งซ่อมยิ่งพัง  เจ๋งไหมล่ะ -"-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2017, 08:54:10 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 15:12:50 »
เคยใช้บริการของพระราม3กรุ๊ปสาขาที่ติดกับโรงแรมมณเฑียรก็บริการดีครับ แต่สาขาที่เข้าไปแล้วรู้สึกไม่โอเคคือสาขาถนนกัลปพฤกษ์ ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าวน่ะครับคือวันนั้นไปกับลูกน้องที่เป็นวิศวกรบริษัท ก่อนไปก็ไปดูไซด์งานแถวมหาชัยก่อนเลยอาจทำให้เสื้อผ้ามีฝุ่นหรือดูเลอะหน่อยประกอบกับขับรถกระบะของบริษัทไปด้วย...ลูกน้องจะออก civic rs ผมก็เลยพาไปดู ตอนเข้าโชว์รูมมองผมกับลูกน้องตั้งแต่หัวยันเท้าและที่ชัดเจนมีพนักงาน3-4คนเกี่ยงกันให้ออกมาตอนรับ ถามข้อมูลก็เหมือนไม่อยากตอบ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 15:33:53 »
Honda ศรีอยุธยา สิครับ ศูนย์เดียวที่กลับมาเป็นของ Honda automobile

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 16:25:44 »
เลี่ยงตรงสะพานพระราม 5 กับ แถวๆบางใหญ่นะครับ บริการอย่างแย่

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 17:59:14 »
ศูนย์พระนครฯ เกษตร-นวมินทร์
ถ้าใครไปแถวเกษตร-นวมินทร์ หรือบ้านอยู่แถวนั้น คุณจะเห็นพนง.หรือเซลล์เอารถลูกค้าหรือรถเดโม่ หรือรถใหม่ที่กำลังจะส่งมอบมาขับอัดเร็วมากครับ หลายๆครั้งผมต้องรีบไปทำธุระจึงขับรถค่อนข้างเร็วและโหด ยังตามไอ้พวกนี้ไม่ทันเลยครับ
ถามว่าทำไมผมรู้ว่าเป็นรถใหม่ส่งมอบ ก็มีใบติดหน้าจก กระจกใสไม่ติดฟิล์ม พลาสติกเบาะยังไม่ได้แกะ ยังไม่ติดป้ายทะเบียน แต่โดนขับอัดซัดซะอย่างกับเทสไดร์ฟ เลี้ยวยูเทิร์น แล้วเลี้ยวเข้าไปในศูนย์ สงสารลูกค้าที่ออกรถกับศูนย์นี้จริงๆครับ พูดตรงๆเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 20:12:31 »
ซื้อที่ไหนก็เหมือนกันแหละครับ อยู่ที่เซลว่าให้เยอะให้น้อย
เพราะเข้าเซอร์วิส0ไหนก็ได้ทั้งนั้น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 20:21:46 »
ถ้าใครไปแถวเกษตร-นวมินทร์ หรือบ้านอยู่แถวนั้น คุณจะเห็นพนง.หรือเซลล์เอารถลูกค้าหรือรถเดโม่ หรือรถใหม่ที่กำลังจะส่งมอบมาขับอัดเร็วมากครับ หลายๆครั้งผมต้องรีบไปทำธุระจึงขับรถค่อนข้างเร็วและโหด ยังตามไอ้พวกนี้ไม่ทันเลยครับ
ถามว่าทำไมผมรู้ว่าเป็นรถใหม่ส่งมอบ ก็มีใบติดหน้าจก กระจกใสไม่ติดฟิล์ม พลาสติกเบาะยังไม่ได้แกะ ยังไม่ติดป้ายทะเบียน แต่โดนขับอัดซัดซะอย่างกับเทสไดร์ฟ เลี้ยวยูเทิร์น แล้วเลี้ยวเข้าไปในศูนย์ สงสารลูกค้าที่ออกรถกับศูนย์นี้จริงๆครับ พูดตรงๆเลย

เอารถซ่อมทีนี่คับ บอกเลย อยากจะน้ำตาไหลจริงๆ... :'(

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 21:41:14 »

เอารถซ่อมทีนี่คับ บอกเลย อยากจะน้ำตาไหลจริงๆ... :'(

ตระกูลนี้ เค้ามีหลายยี่ห้อด้วยนะครับ ผมไม่ยุ่งด้วยเลยครับ คล้ายๆกับอีกตระกูลนึงเลย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 21:48:06 »
no พระนคร and วอง
'19 Honda Civic EL