ผู้เขียน หัวข้อ: MG ZS ทำผมล้งเลเลย (ชายวัยกลางคนที่เล็ง CIVIC HB ใว้) มันสมควรมั้ย??  (อ่าน 7963 ครั้ง)

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
จากข้อมูลล่าสุด สเปค ออปชั่น ราคา มันน่าสนใจไม่น้อย ว่าแต่ต้องเครื่อง 1.5 เทอโบ เท่านั้นนะ ผมควรจะรอมั้ยครับ
ถ้าเป็นท่านจะรอไหม?

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
รถคนละทรงนะท่าน แต่ก็อาจทำให้เราลังเลได้

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
ถ้าสนใจก็รอดูคันจริงก่อน ค่อยตัดสินใจ

ผมใช้ mg3 และที่บ้านมี mg5 turbo อีกคัน รถใช้ดีอยู่ขับสนุก

ออฟไลน์ koboab

• Jr. Member
  • **
จัด mg ดีกว่าครับ

เหมือนมีคำกล่าวไว้ว่า  เวลาคบใครอยู่ แต่ไปเจอคนที่ถูกใจกว่า

ให้เลือกคนใหม่ เพราะถ้าหากเรารักคนเดิมมากพอ ก็จะไม่หวั่นไหว

;D  เกี่ยวรึป่าวไม่รู้ แต่ถ้าท่านไม่ซื้อ mg คงคาใจทุกครั้งที่เจอ

ออฟไลน์ stm

รถคนละทรงนะท่าน แต่ก็อาจทำให้เราลังเลได้
คือผมมองว่าพื้นฐานรถมันไม่ได้ต่างกันมาก ขนาด น้ำหนัก น่าจะไล่เลี่ยกัน
คงต้องดูที่ระบบความปลอดภัยทั้งหลายอีกทีครับ ถ้าไม่หนีกัน แต่ราคาต่างกัน 300000 ก็คิดหนักละครับ ได้หลังคา พานอรามิคด้วย  ;)

ออฟไลน์ bubball

ส่วนตัวมองว่า การออกแบบทั้งภายนอกและภายใน Civic สวยกว่าเยอะครับ
ในส่วนของออฟชั่นก็มารอดูกันตอนเปิดตัวอีกที ถ้าให้เลือกตอนนี้เลือก Civic ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลองคบดูทั้งคู่ก่อน แล้วค่อยเลือกแต่งก็ไม่เสียหายครับ  :P
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ZS ถ้าจะเอา 1.5T นี่ยากมากๆ เลยครับ โอกาสเข้ามาต่ำมาก ขนาดตัวที่เมื่อวานสปายช็อตมายังน่าจะเป็นแค่ 1.5 NA 4AT เลยครับ

ถ้าเน้นขับมันส์คิดว่าต้องมองข้ามตัวนี้ไป เพราะคันนี้จุดเด่นคือ Internet Car ครับ ตอนแรกผมก็เล็งไว้ แต่ดูแล้ว 1.5T ไม่มาแน่ เลยมองข้ามไปก่อน ต่อให้มี 1.0T ดูสเป็คแล้วก็ไม่ได้แรงอะไรครับ

ออฟไลน์ Jacob

อัตราเร่งแพ้ซิวิคชัวร์ ส่วนความประหยัดไม่แน่ใจ
ความสวยกับความสบายภายในรอดูคันจริงดีกว่า

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าเปิดตัวแล้ว ก็ลองทดลองขับ คันจริงก่อนก็ได้ครับ

สเปคตามหน้ากระดาษ อาจดูดี คุ้มค่า แต่พอมาใช้งานจริงอาจเป็นอีกแบบก็ได้ครับ

ออฟไลน์ cadherin

โจทย์​คล้ายๆ​ กันเลยครับ

ตอนนี้ใช้รถเก๋ง​ แต่ถนนเข้าบ้าน​ กับที่ทำงาน​ ทางแย่มาก​ น้ำท่วมเกือบถึงกาบประตู​รถเก๋ง

อยากได้​ ppv แต่คิดว่าคันใหญ่​ ต้องปรับตัวมากหน่อย

เห็น​ mg gs​ อุปกรณ์​ กับ ราคาโอเค​ แต่อ่านในคลับ​แล้วยังไม่น่าไว้ใจรถ​ กับศูนย์​บริการ​

รอลุ้น​ Suzuki jimny​ หรือ​ ppv​ ลดราคาตอน​ minor change ดีกว่า

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

น่ากลุ่มนี้ถ้าจำเป็นจริงๆ

ผมว่า BR-V น่าจะเหมาะสมที่สุดนะครับ

ลุยได้จริงๆ

ออฟไลน์ meeuwarn

ไม่มีทีี่พักแขนซ้าย เมื่อย >:(

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
Civic เลยครับไม่ต้องลังเล สวย ใช้ยาวสบายใจ

ปล.ต้นปี2018มีC-HR ออกมาเป็นตัวเลือกอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2017, 08:10:59 โดย Nonnics »

ออฟไลน์ BigCat

เชียร์Civicเลยครับ อีกเสียง
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Civic Hatchback ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้ารีบใช้รถใหม่ก็ไม่ต้องรอครับ  แต่ถ้ารอได้ไม่ลำบากก็ค่อยรอประกอบตัดสินใจอีกทีครับ จะได้ทดลองคันจริงให้ชัวร์ๆ แล้วเลือกได้แบบไม่คาใจ

ออฟไลน์ SM.

รอลองตัวจริงก่อนสิครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
วัยกลางคน หรือวัยไหน ผมว่าไม่ได้สำคัญที่อายุหรอกครับ

สำคัญว่า วันวานของคุณผ่านอะไรมาเยอะแค่ไหนแล้วมากกว่า

คนบางคน รถคันแรกอาจจะเป็นวอลโว่เก่า ๆ ที่ซ่อมมันแทบทุกเดือน มีกระบะเก่าๆ ขับแก้ขัดเวลาวอลโว่ไปจอดอู่ ยังต้องขับส่งอาหารสัตว์ให้ที่บ้าน พอทำงานได้สักพักซื้อรถดี ๆได้โดดไป BMW บ้าง
VW บ้าง Benz บ้าง Hyundai บ้าง Mitsubishi บ้าง etc. ผ่านไปสิบสามปีซื้อPorsche 997 มา แต่ขับไปไหนมาไหนก็ไม่ได้เพราะเรถมันเตี้ยกว่าทางเข้าหน้าบ้านตัวเอง  ต้องจอดให้ฝุ่นเกาะบนคอนโดแถวปทุมวัน ยืมรถญาติพี่น้องมาใช้บ้างกลับไปซื้อเบนซ์สองประตูมาอีกคันนึกว่ามันจะทนทานแต่ขับไปเหมือนมีระเบิดเวลาสตาร์ทไม่ติดบ้าง เครื่องเร่งไม่ขึ้นบ้าง แอร์พัง ไดชาร์จพัง เทอร์โบหอน เฟืองท้ายหอน เอาแคมรี่มาใช้แก้ขัด ไปซื้อ Eco car มาใช้ ซื้อรถครอบครัว รถ PPV มาใช้ กลับไปซื้อรถเปิดประทุนที่ชอบเพราะแค่อยากได้รถเท่ๆ ในยามที่มีกำลังซื้อไหว แต่ก็กลัวว่าหลังคาจะเปื้อน เลยเอาไปจอดเก็บไว้อีกบ้านนึง คลุมผ้าทิ้งไว้จอดจนปั๊มติ๊กเสียซ่อมแล้วก็ไปตั้งขาย หารถขับถูกใจไม่ได้แล้ว

ไอ้คนแบบนั้น คงจะมาบอกคุณว่า ซื้อรถตลาด ๆ ใช้งานง่าย ๆ เอาที่ชอบดีไซน์ มีกำลังซ่อม กำลังดูแลมันไหวดีกว่า ยี่ห้อตลาดก็ได้ ถ้าจะใช้รถดี ๆ ไปหารถยุโรปยี่ห้อที่มีขายเยอะ ๆ ทั่วโลกมาใช้เหอะเขาผ่านชีวิตมามากแล้ว อย่าเสียเวลากับรถยี่ห้อทำตลาดไม่รอด หน้าตาประหลาด มาตรฐานความดียังตอบไม่ได้ เกียร์ DCT อาจจะทำตัวเป็นระเบิดเวลาที่มาเมื่อไหร่ไม่รู้...

แต่ถ้าชีวิตยังมีความท้าทาย ใช้รถมาไม่กี่คัน ไม่ได้สำคัญเรื่องการซ่อมแซม ใช้รถไม่กี่ปีขายทิ้ง ชอบหน้าตารถ ซื้อไปเลยครับ อย่าคิดมาก

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เป็นผมเอา Civic Hatchback ครับ ป็นผมไม่เชื่อมันใน MG เลยครับถ้าขายนี้ขายในไทยมาซัก 20 ปีแล้วหรือได้เห็นแนวทางกันพัฒนาที่ชัดเจนมาเป็นเวลาเกิน 10 ผมค่อยสนใจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอไปลองขับดูออฟชั่นราคา
แต่เป็นผมยังไงก็ Civic HB