ผู้เขียน หัวข้อ: กบตัวโหด GT2RS ตอกเวลา 6.47 Min ที่ Nur แต่ทำไมค่ายม้าไม่มาสู้ด้วย  (อ่าน 6373 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
Official มาแล้วครับ Porsche 911 GT2RS ทำสถิติ The fastest road-approved sports car on the Nürburgring แซงกระทิง Performante ไป

ที่ผมสงสัยคือทั้งกบทั้งกระทิง แม้แต่ Benz ยังขยันเอารถมาวิ่งที่ Nur แต่ทำไมค่ายม้าอย่าง Ferrari ไม่เอาตัวแรงมาลงทำเวลาบ้างเลย หรือจะเป็นแบบที่ฝรั่งเค้าแซวกันว่าไม่เอามาลงเพราะกลัวแพ้ สู้ไม่ลงดีกว่า ขายอารมณ์ งานออกแบบ เสียงเครื่องก็สบายแล้ว ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2017, 20:36:45 โดย GoatGoat »

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
เป็นไปได้2 อย่าง อย่างแรกก้อย่างที่แซว อย่างที่ 2 คือผมเห็น Ferrari ไม่มายุ่งกับสนามนี้นานแล้วสนามนี้ก้ไม่ใช่ทุกอย่างของรถ มีแต่ Porsche Audi Nissan Lamborghini ที่กัดกันไปมา ในสนามนี้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมว่า Ferrari ถ้าทำเวลาได้ดีเสมอตัว ถ้าทำแย่จะกระทบความเป็นเบอร์ 1 ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ O_o"

ใจเย็นๆครับเดียวปีหน้าก็มีตัวแรงของค่ายม้าและกระทิง ออกมาทำสถิติ​กันเรื่อยๆครับ แต่ปีนี้คงไม่ทันแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Ferrari เป็นค่ายที่อินดี้มาก
ถ้าเค้าคิดว่าสู้ไม่ได้ หรือไม่คุ้มที่จะมาสู้
ขเค้าก็ไม่มาหรอกครับ ปล่อยให้มโนกันไปเอง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ttcl

โอ้โห เล่นเอาซะเร็วกว่า huracan performente เลย แสดงว่าทั้งกำลังเครื่องยนต์ที่ปรับปรุงเพิ่ม ทั้งแอโร่ไดนามิกที่ใส่เข้ามา ทำให้รถไปได้เร็วทั้งทางตรงและทางโค้ง ไม่ใช่ว่าแรงแค่ทางตรง (พวก porsche turbo รุ่นเก่าๆ เจอทางโค้งนี่มีคำแซวกันว่าทำเอาผู้หญิงที่รออยู่ที่บ้านเป็นหม้ายกันไป เพราะผู้ชายขับแหกโค้ง ที่มาของคำว่า widowmaker)

เคยแสดงความคิดเห็นไม่กี่เดือนก่อน ว่าอยากรู้เวลาใน nurburgring ของรถรุ่นนี้อยู่ ในใจนี่เห็นสเปคเครื่อง เห็นแอโร่ไดนามิค เห็นระบบบังคับเลี้ยว ถ้าให้นักขับมือดีๆที่คุ้นสนามนี้ขับ ผมว่ามีลุ้นเลย แล้วผลก็ออกมาแล้ว

เยี่ยมครับ ชอบเลยครับอย่างนี้ ผมชอบทางโค้ง :) ว่าแล้วก็ขับรถของเราที่ช้าทั้งทางตรงและทางโค้งต่อไป 555

อันนี้กระทู้เดิมของคุณ NONT4477 ที่พวกเรา เพื่อนๆสมาชิกที่สนใจในรุ่นนี้เคยแสดงความคิดเห็นกันไว้
ผลออกมาแล้วครับ  ;)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59825.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2017, 20:20:37 โดย ttcl »

ออฟไลน์ ttcl

ขอเพิ่มเติม full onboard-footage ให้  ;)
ทางตรงยาวขึ้นเนินนิดๆก่อนเข้าเส้น ได้ประมาณ 310 km/h
พอเห็นการเข้าโค้งแล้ว  :-*
ไม่ทราบว่าท่านใดพอทราบมั๊ยว่าใช้ยางอะไร ใช้ยางเดิมติดรถ michelin pilot sport cup 2 รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

ขอเพิ่มเติม full onboard-footage ให้  ;)
ทางตรงยาวขึ้นเนินนิดๆก่อนเข้าเส้น ได้ประมาณ 310 km/h
ไม่ทราบว่าท่านใดพอทราบมั๊ยว่าใช้ยางอะไร ใช้ยางเดิมติดรถ michelin pilot sport cup 2 รึเปล่าครับ

เหมือนตอนที่มีดราม่า Performante เอายาง Trofeo R สั่งพิเศษมาวิ่ง Porsche เลยประกาศไว้ว่าจะเอารถที่ขายนี่แหละมาวิ่งเลย ก็น่าจะเป็น Cup 2 ครับ เดี๋ยวรอนักสืบออนไลน์เฟิมอีกที

ปล.คนขับยัดโค้งได้โหดมากก  :-X

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ขับได้ มันส์มากครับ

ออฟไลน์ PAN

ทำไมยัดโค้งได้โหดขนาดนี้ ใน simulator assetto corsa ผมใช้ GT3RS หรือ 911R ยัดโค้งได้น้อยกว่าเค้าประมาณ 10km/hr แสดงว่ายางคงหนึบมาก

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
แล้วถ้า Porsche ใช้ยางโกงบ้างล่ะ จะเร็วขนาดไหน  ??? ???

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ตอนนี้น่าลุ้นให้ Mclaren 720Sมาจับเวลาบ้างมากเลยครับ ทางตรงมันเร็วกว่า Aventador SV เยอะมาก
เห็นบางสื่อว่าไวกว่า 918Spyder ด้วยซ้ำ ส่วน degree การวิ่งในสนามค่ายนี้ก็ไม่เป็นรองใครด้วย
น่าเอามาจับคู่กับ GT2RS มากๆ รวมHuracan Performante เข้าไปด้วยเป็น Little Holy Trinity ได้เลยช
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

ม้ามีสนามของเค้าอยู่แล้วครับ เค้าจับเวลาใน Fiorano ของเค้าเอง ไม่ก็มอนซ่า สนาม F1 ของเค้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

แรงจริงๆ

ออฟไลน์ supercat

ในคลิปนี่เค้าเปิด traction control มั้ยครับ  :-* :-* :-*

onnonn

• บุคคลทั่วไป
คือ Ferrari 488 ตัว lightweight มันยังไม่ออกมาไม่ใช่หรอครับ ผมว่าเป็นไปได้ที่อนาคตอาจจะลงมาวิ่งก็ได้นะครับ อย่าเพิ่งด่วนสรุป

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ในคลิปนี่เค้าเปิด traction control มั้ยครับ  :-* :-* :-*
ปกติพวก time attack ไม่น่าจะเปิดกันนะครับ
ระบบพวกนี้มัน"เซฟ"เกินไป
คือมันรีบเบรค รีบแบ่งกำลังมากไป ทำให้รถช้าลง
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi