ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเดี๋ยวนี้เวลามีรถมาโชว์ตามห้าง ผู้คนถึงไม่ค่อยสนใจดูเหมือนเมื่อ 5-7 ปีก่อนเลยครับ  (อ่าน 8987 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
เอาจริงๆ รถ 2 คันล่าสุดที่บ้านผมซื้อ เริ่มขึ้นจากการจอดอยู่ในบูธในห้างนะครับ คันนึงเห็นดอกเบี้ยกับส่วนลดเลยตัดสินใจเริ่มดูและซื้อ ส่วนอีกคันเกิดจาก สีของรถ ที่เห็นแล้วชอบ เลยเปลี่ยนมาซื้อรุ่นนี้ แต่ไม่ได้จองในห้างนะ เอาจริงๆมันก็ยังดึงดูดคนได้ระดับนึงนะ แต่สุดท้ายผมว่า หลายๆคนก็ไปจบที่ศูนย์มากกว่า เพราะสมัยนี้หลายคนเริ่มฉลาดที่จะดูหลายๆที่แล้วเอามาเปรียบเทียบกัน มากกว่าเจอแล้วเอาเลย

อีกส่วนนึงคือ Social ที่มีการเข้าถึงมากขึ้น เซลล์หลายๆคนเริ่มขายผ่าน Social มากขึ้นซึ่งมันไม่มีต้นทุนส่วนเพิ่ม เลยทำให้การออกบูธลดน้อยลง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ HHHsung

ผมไปซีคอนสแควร์ที่ไร ก็เห็นบุทรถมาขายทุกที ถามไปแม้จะยี่ห้อเดียสก็แต่ก็เป็นคนละศูนย์

คือมันโชว์เกือบทั้งปี จะให้สนใจตลอดคงจะไม่ใช่ รู้สึกเหมือนว่ามันแค่ย้ายโชว์รูมมาตั้งในห้างแค่นั้น

ออฟไลน์ delete

จากเดิมที่มาเช่าพื้นที่โถงกลาง
เทรนด์ล่าสุดผมเจอที่เดอะมอลล์งงามวงศ์วาน
 มีไปเช่าห้องในห้างเปิดเป็นโชว์รูมอย่างจริงๆจังๆเลยนะครับ เอารถไปจอดเหมือนร้านขายมือถือเลย