ผู้เขียน หัวข้อ: นศ.หนุ่มวัย 19 ซิ่งแลนด์ครุยเซอร์ เสียหลักชนยับ กระเด็นร่างหลุด ดับสยอง!!  (อ่าน 14989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gine

• Jr. Member
  • **

เมื่อเวลา 01.45 น. วันที่ 29 ก.ย. 60 ร.ต.อ.หญิง วรณัน บุญยะประทีป รองสว.(สอบสวน) ส.ทล. 2 กก. 8 บก.ทล. รับแจ้งเหตุอุบัติเหตุรถพลิกคว่ำมีผู้เสียชีวิต บริเวณหลักกิโลเมตรที่ 37 ถนนกาญจนาภิเษก (ถนนวงแหวนรอบนอก-ทางหลวงพิเศษหมายเลข 9) มุ่งหน้าบางนา แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว กทม. จึงรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมเจ้าหน้าที่กู้ภัยทางหลวงพิเศษหมายเลข 9 และเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู

ที่เกิดเหตุพบรถเก๋ง 4 ประตู ยี่ห้อโตโยต้า Land Cruiser สีบรอนซ์-เงิน ทะเบียน ภธ 7883 กรุงเทพมหานคร ตกลงไปข้างถนนชนกับต้นไม้และแผงเหล็กกั้นทาง สภาพรถฝากระโปรงหน้าฉีกเครื่องยนต์พังเสียหายยับ กระจกหน้าแตก พบคนขับ ทราบชื่อ นายศุทธวีร์ อรุณวิวัฒน์กุล อายุ 19 ปี อยู่แขวงและเขตคันนายาว กรุงเทพฯ นักศึกษาสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น สาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ชั้นปีที่ 1 กระเด็นออกมาเสียชีวิตอยู่นอกตัวรถ ห่างจากรถประมาณ 10 เมตร สภาพคอหัก แขนขาผิดรูป สวมเสื้อยืดแขนยาวสีขาว
กางเกงยีนส์ขายาวสีดำ สวมรองเท้าผ้าใบ ในที่เกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตรวจสอบพบรอยเบรกเป็นทางยาวกว่า 30 เมตร ก่อนถึงจุดเกิดเหตุ

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจคาดว่า ช่วงก่อนเกิดเหตุมีฝนตกลงมาอย่างหนัก ทำให้ถนนลื่น ผู้ตายน่าจะขับรถมาด้วยความเร็ว แล้วเกิดเสียหลัก จึงพยายามเหยียบเบรกทำให้รถแฉลบตกลงข้างทางไปชนกับต้นไม้และแผงเหล็กกั้นทางอย่างแรง โดยเชื่อว่าผู้ตายไม่ได้รัดเข็มขัดนิรภัย ทำให้กระเด็นหลุดจากตัวรถไปกระแทกพื้นเสียชีวิต ซึ่งเจ้าหน้าที่จะได้ตรวจกล้องวงจรปิดเพื่อหาสาเหตุของอุบัติเหตุครั้งนี้ต่อไป หลังชันสูตรศพเบื้องต้นได้ให้เจ้าหน้าที่มูลนิธินำศพส่งตรวจชันสูตรที่นิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ พร้อมประสานญาติมารับศพไปบำเพ็ญกุศลตามศาสนาต่อไป

https://www.khaosod.co.th/breaking-news/news_536990

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ขับเร็วและไม่คาดเข็มขัด สมการหายนะที่ลงตัวมาก  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HLRx

เสียดายอนาคต ตอนหัดขับ หรือนั่งรถ ผู้ปกครอง ควรย้ำเรื่องการรัดเข็มขัดนิรภัย ไม่งั้นคงไม่เกิดการสูญเสียเช่นนี้

ออฟไลน์ rtong

RIP
ระยะกระเด้นไม่น่าจะถึง 10 เมตร
โครงสร้างรถไม่เสียหาย  ถ้าขาดเข็มขัดโอกาสรอดสูง

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
อายุยังน้อง อารมณ์วัยรุ่นชอบขับรถเร็วจนลืมความปลอดภัย ผมก็ผ่านจุดนั้นมาก่อน  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ redsun

ดูจากรูปน่าจะฝนตก พื้นลื่น
อย่าขับเร็วจะดีกว่าครับ
(จริงๆพื้นแห้งก็ไม่ควรขับเร็วเกินเช่นกัน)
ผมเข้าใจนะวัยรุ่น ยังไม่รู้สิ่งที่ตัวเองกำลังทำมันเสี่ยง

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

RIP

ขอลบครับแรงไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2017, 17:52:38 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ Staples

ให้รถแรง ในวุฒิภาวะที่ไม่เหมาะสม เท่ากับให้โลงศพกับลูก ตามใจมาก เป็นยังไงหละ ดีไม่ลำบากคนอื่นไปด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่คาดเข็มขัดนิรภัย ไม่สงสารล่ะครับ

ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะแยะแต่ไม่ทำเองก็ช่วยไม่ได้  ทำไมคนคาดจนเป็นปกติเค้าไม่บ่นว่ารำคาญล่ะ ไม่ได้อึดอัดไปกว่าเข็มขัดกางเกงเลย สบายกว่าด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rotaryman

ลูกคนรวยครับพูดได้แค่นี้แหละ

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าคาดเข็มขัด น่าจะรอดจริงๆ ห้องโดยสารเสียหายน้อยมาก  Toyota ตัวแพงๆนี่มันดีจริงๆ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เสียใจด้วยครับ ยังพึ่งเรียนปี 1 เอง
เดี๋ยวนี้คนไม่คาดเข็มขัดนิรภัยกันเยอะมาก

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ recycleman

เห็นคุณค่าของเข็มขัดนิรภัยได้อย่างชัดเจน

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
วันก่อนดูย้อนหลังดาราที่เพิ่งโดนจับยาเสพติด ดูแนวคิดเค้าแล้วเป็นห่วงแทนคนรุ่นหลังๆเลยครับ  :-\

ตัวดาราเคยโดนอุบัติเหตุจากหลับใน รถชนต้นไม้ ไม่ได้คาดเข็มขัด
แต่กลับมาบอกออกสื่อว่า ที่รอดมานี่เพราะไม่ได้คาดเข็มขัด
ถ้าคาดนี่คงตายคาพวงมาลัย ไม่ได้คาดเลยเลยกระเด็นออกมานอกรถ
ต้องเย็บ ต้องพักรักษาตัว แต่รอดตาย

แทนที่ถ้าคาดเข็มขัด คงไม่เป็นไร ไม่ต้องเย็บด้วยซ้ำ ทำงานต่อได้เลย  :-\ :-\ :-\

คือมันแสดงให้เห็นว่ายังมีคนไม่น้อยที่คิดว่า ไม่คาดเข็มขัดแล้วดี
ด้วยสารพัดความมั่นใจต่างๆอีกมากเลย น่ากลัวแทนจริงๆ :-\ :-\ :-\ :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
อายุวัยนี้ คำนึงถึงความปลอดภัยน้อยครับ  เสียใจกับครอบครัวด้วยครับ หวังว่าจะเป็นเคสตัวอย่าง ให้คำนึงถึงความปลอดภัยมากขึ้น

ออฟไลน์ dakit

• Newbie
  • *
RIP ครับ

เรื่องไม่คาดเข็มขัดนี่พูดยาก มีเพื่อนผู้หญิงยอมซื้อไอ้ตัวเสียบหลอกว่าคาดแล้ว
นางขับรถขอนแก่น-กรุงเทพ ความเร็วเฉลี่ย 140 กม/ชม โดยไม่คาดเข็มขัดเลย
นางบอกว่ารำคาญ ไม่ชอบ อึดอัด

ฟังแล้วก็ได้แต่ทำใจ

ออฟไลน์ SM.

กำลังวัยคะนองเลย ถึงได้รถดีๆไป แต่ไม่คาดเข็มขัด + ซิ่งเกินไป ยังไงก้เอาไม่อยู่

RIP ครับ

ออฟไลน์ Mos37257

เขาเป็นเพื่อนผมเอง ก้คงอยางที่พี่ๆบอกไม่คาดเข็มขัด ถ้าขาดคงรอดเเต่อย่าว่าถึงเขาหรือผู้ปกครองเลยครับ เหตุการ์ณผ่านไปเเล้ว เหตุการณ์นี้อาจช่วยเตือนใครหลายๆคน ที่คึกคะนองในการขับรถได้ครับ เเต่เหตุการนนี้เขาต้องขับรถไปกลับมหาลัยเเละมีงานดึกๆ เรียนเช้า อาจนอนน้อยเเละไม่คาดเข็มขัดก้ได้

ออฟไลน์ Tien.W

ต่อให้รถดีแค่ไหน ก็ไร้ประโยชน์ ถ้าไม่คาดเข็มขัดนิรภัย

วันก่อน นั่งรถตู้จากปราจีนบุรี เข้า กทม.

เชื่อไหมว่า ผมเป็น 1 ใน 2 คน ที่คาดเข็มขัดนิรภัย ครับ นอกนั้น คนอื่นไม่มีใครคาดเลย ไม่รู้แฮะ ชีวิตผม ความปลอดภัยผม ไม่ต้องรอใครมาบังคับหรอก

ออฟไลน์ JF2KPNSX

อ้าวรุ่นน้องต่างสาขา  :'(  lc น้ำหนักเยอะ ฝนตก ขับเร็ว พลาดที น่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
สมกับเป็นเหตุการณ์ที่ คาดไม่ถึง จริงๆ  :-\
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
RIP

ผู้ปกครองไม่สั่งสอนให้ขับรถต้องคาดเข็มขัด ไม่สั่งสอนให้ฝนตกขับรถช้าๆ

รถสูงๆต่อให้แพงแค่ไหนโอกาสลงข้างทางมากกว่าอยู่แล้ว

สภาพรถและระยะกระเด็น ผมบอกได้เลย เด็กคนนี้ตายเพราะผู้ปกครอง

อยู่บ้านเดียวกับครอบครัวนี้หรือครับ แล้วขอหลักฐานในการยืนยันคำพูดด้วยครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

แปลกดีครับ พอเห็นคนขับรถที่เกิดอุบัติเหตุอายุน้อย ก็ไปหาว่าเค้าขับคึกคะนองขับแย่ขับประมาทไว้ก่อนเลย
คนเป็นผู้ใหญ่แต่ขับแย่ ผมเห็นก็มีเกลื่อนไปครับ....จริงๆน้องเค้าอาจจะขับดี แต่มันอาจเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆก็ได้ครับ คือคิดเป็นกลางไว้ก่อนนะครับ มันยังไม่มีหลักฐาน อะไรก็เป็นไปได้หมดครับ น้องเค้าก็อายุ 19 แล้ว กฎหมายให้ขับได้ ไมได้เด็กไป
แล้วหนักสุดคือการไปว่าถึงบิดามารดาน้องเค้าเนี่ยแหละครับ ผมว่าเป็นเรื่องที่ไม่ควรหน่าครับ
คนเราต่างกรรมต่างวาระครับ ขนาดเดินอยู่ในบ้านตัวเองที่คุ้นเคยมาทั้งชีวิต วันดีคืนดียังสะดุดขาตัวเองล้มได้เลยครับ
นับประสาอะไรกับการขับรถ ถึงบางทีขับดี แต่เหตุสุดวิสัยมันก็เกิดกันได้ครับ แต่ที่น้องไม่คาดเข็มขัด
อันนี้ใช่ครับ ว่าน้องทำผิดหลักความปลอดภัยไปอย่างหนึ่งตรงนี้

RIP ครับ

ปล. จะว่าผมก็ได้น่ะครับ น้อมรับทุกความเห็นครับ ผมแค่อยากแสดงความเห็นในมุมมองผมเท่านั้นเองครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2017, 14:40:45 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องด้วย

อย่างไรแล้วคงเป็นอุธาหรณ์ต่อผู้อื่น และครอบครัวเอง

เรื่องการคาดเข็มขัดนิรภัย

อย่าโทษใครเลยครับ อย่าไปว่าเขา มีคนเจ็บพอแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

ฝนตก ถนนลื่น มีส่วนกับการเกิดอุบัติเหตุ

ยังไงคงมีกล้องวงจรปิด จับภาพได้สักตัวละครับ ว่าขับมาด้วยความเร็วขนาดไหน มีคู่กรณีด้วยหรือไม่ หรือหักหลบอะไร ทำให้เกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รถใหญ่ขับเร็วแล้วเบรคยาก

ใส่ล้อเล็กเสียด้วย จานเบรคก็ต้องเล็กตาม

เข็มขัดก็ไม่คาด

หากฉันบินบินไปได้ดั่งนก

ฉันจะบินบินไปในนภา

หากฉันลอย ล่องลมเหนือฟากฟ้า

ฉันจะมองลง มา ยังพื้นดิน

ออฟไลน์ fishfinger

จะอายุ 18,19 ปี1 ก็ไม่เกี่ยวครับ ถ้า 8 ขวบก็ว่าไปอย่าง คาดเข็มขัดนิรภัย เรื่อง common sense ฝนตกถนนเปียก ไม่ขับเร็ว common sense ดีไม่พาคนอื่นไปเสียชีวิตด้วย
ผมฝึกขับรถตอนอายุ 15 พอได้ใบขับขี่ตอนอายุ 18 ไม่เห็นจะต้องคึกอะไรเลย
อายุกับความรับผิดชอบมันไม่ได้เป็นบัญญัติไตรยางนะครับ ถ้าเพื่อนผมคนไหนขับรถเสี่ยงนี่ผมด่า+เตือนก่อนเลย

ออฟไลน์ starlight

อย่าไปวิเคราะห์กันเลยครับ 

น่าเห็นใจครอบครัว และเพื่อนฝูงเค้า   

ดูไว้เตือนตนเอง ให้ขับรถไม่ประมาทดีกว่า

ออฟไลน์ SLuang

มันก็เป็นอุบัติเหตุครับ อย่าซ้ำเติมคนตาย
เราไม่เห็นเหตุการณ์จริง

บางทีอาจมีคันอื่นมามุดตัดหน้าก็เป็นได้ ใครจะไปรู้
จนกว่าจะมีกล้องติดรถคันอื่นที่ขับตามกันมา