ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้หนีน้ำ ถ้าไม่ใช้ PPV หรือกระบะแล้ว เรามีตัวเลือกอะไรบ้างครับ  (อ่าน 13374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ผมนึกถึง Suzuki caribian เลยครับ

ออฟไลน์ Kamrohn

• Newbie
  • *
ผมเห็นคันนี้น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ไม่ได้แค่ลุยธรรมดา แต่วิ่งบนน้ำอย่างกับเรือ ลูกผสมตัวจริง ครึ่งบกครึ่งน้ำไปเลย  ;D;D;D >>> 

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• Jr. Member
  • **

ขอรอขึ้นรถเมล รถทหาร รถไฟ หรือรถไฟลอยฟ้าดีกว่า

จะเอารถของเราเองไปลุยทำไม  เสียดายรถ

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
สำหรับเส้นทางที่ผมเคยใช้นะครับ
X3 พอเพียงครับ  ระดับ 30 cm รถเก๋ง รถแท็กซี่จอดเครื่องดับ
X3 ไปได้สบาย สมัยผมขับกระบะ 4WD ยังไม่เคยลุยน้ำถึง 30 cm เลย 555 รู้สึกน้ำท่วมมากกว่าแต่ก่อน

นึกว่า BMW X-Series ก็กลัวน้ำไม่แพ้ตัวธรรมดาซะอีก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เอารถเก๋งไปใส่ยางรถกระบะ แล้วยกสูงสัก3นิ่วก็เกือบพอๆกับพวกกระบะยกสูงแล้วครับ

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
สำหรับเส้นทางที่ผมเคยใช้นะครับ
X3 พอเพียงครับ  ระดับ 30 cm รถเก๋ง รถแท็กซี่จอดเครื่องดับ
X3 ไปได้สบาย สมัยผมขับกระบะ 4WD ยังไม่เคยลุยน้ำถึง 30 cm เลย 555 รู้สึกน้ำท่วมมากกว่าแต่ก่อน

นึกว่า BMW X-Series ก็กลัวน้ำไม่แพ้ตัวธรรมดาซะอีก

กลุ่มที่ผมเล่นอยู่ ก็มีประสบการณ์ลุยเหมือนกันครับ มันไม่ได้อ่อนแอ ลุยไม่ได้เลย
ต้องหาข้อมูลอัพเดทจากคนใช้จริงเยอะๆครับ  บางทีในกระทู้ คนจำจากอ่าน คห คนเดียว(รุ่นไหน? ปรับปรุงหรือยัง ซ่อมแล้วเป็นไง ลุยโหดระดับไหน ก็ไม่มีรายละเอียด)
แล้วมาตอบเองโดยการอ้างอิงอีกเป็นร้อยกระทู้ แบบไม่ได้ใช้จริงก็มีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2017, 17:05:48 โดย voyager »