ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : ลองใช้ระบบ MG i-Smart //  (อ่าน 4485 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
MG เปิดตัวระบบ i-Smart ซึ่งจะทำให้รถยนต์ MG รุ่นใหม่ๆ สามารถเชื่อมต่อกับอินเตอร์เน็ต และเราสามารถสั่งงานตัวรถด้วยเสียงภาษาไทยได้ นำร่องก่อนเจอใน MG ZS ซึ่งจะเปิดตัวในเดือนพฤศจิกายนนี้ The Coup Channel ก็ได้ไปงานเปิดตัวและลองเล่นระบบแล้ว เชิญรับชมได้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-mg-i-smart/

ออฟไลน์ Nikle_pk

ดูแล้ว ฮามากครับ
เหมือน คลิปฆ่า MG เลย
สั่งงานอะไรไม่ทำสักอย่าง 555+

ขอบคุณมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ No Trespassing

สั่งอะไรไม่ค่อยจะไปเลยยยย
ไปปรับปรุงมาใหม่นะจ๊ะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

เรื่อง voice recognition นี่ยากมากนะถ้าจะทำให้ดีเนี่ยยากมาก ขนาด Samsung ทำ Bixby ยังพูดแล้วยังงงเลย Siri ฟังภาษาได้ง่ายกว่าเยอะ ดูจากของ MG แล้วไม่ค่อยโอเคนะ ฟังไม่รู้เรื่องเลย ยัด Apple car play & Android Auto มาน่าจะเวิร์คกว่ามาพัฒนาเองนะครับ

ผมสั่งของรถตัวเองยังคุยไม่รู้เรื่องเลย แต่ Siri กับ Bixby นี่คุยได้สื่อสารเข้าใจ (ภาษาอังกฤษ)
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สนุกดีครับ ดูคลิปแล้วสงสาร Presenter ของ MG ที่มายืนอยู่ข้างหลังอะ 55555 เอาเป็นว่า ผมว่า Siri น่าจะโอเคกว่านะ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถูกใจชาวอวย MG เลยคลิปนี้ 5555

ออฟไลน์ BigCat

ดูระบบยัง งงๆมากอยู่เลย เปิด ปิด ซันรูป อิอิ  :-X
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
งานนี้ MG น่าจะทำห้อง KARAOKE ทำเสมือนภายในตัวรถ เพื่อให้การทดสอบไกล้เคียงเสมือนจริงมาให้ทดสอบน่าจะดีกว่าพื้นที่เปิดโล่ง แต่ที่น่าสนใจคือ ระบบนี้หากอยู่ในรถกับเพื่อนๆ คุยกันอย่างเมามัน คงสั่งการอะไรได้ยาก เผลอๆ สั่งอย่างจะได้อย่าง การพัฒนาเป็นสิ่งที่ดีครับพัฒนาต่อไปครับ

ออฟไลน์ SM.

สรุปมันจะ work มั๊ยเนี่ย  :-\ :-\ :-\ :-\