ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อรถแล้ว เราจ่ายเงินซื้อของแต่งแท้ แต่ได้ของปลอม ถือว่าซีเรียสขนาดไหนครับ  (อ่าน 7304 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
พอดีผมมีประเด็นเรื่องซื้อรถมาคันนึง ซื้อ accessory เพิ่ม จ่ายเงินในราคาของแท้ แต่ได้ของปลอมมา
บังเอิญจับได้ก่อน ผมเลยไม่รับรถ (พอดีตอนติดตั้ง ถ้าเป็นของปลอมมันจะต้องมีการตัดต่อสายไฟด้วย)
สรุปก็ได้เปลี่ยนคันใหม่มา แต่ก่อนรับรถ ก็มาเก็บเงินเพิ่มค่าอุปกรณ์รายการอื่นที่ตอนแรกตกลงว่าแถมให้

ตอนนี้เรื่องผ่านมาประมาณ 2 เดือนครับ พอดีผมรอให้เปลี่ยนป้ายกับติดอุปกรณ์ที่ค้างอยู่ครบหมดก่อน
คือกำลังชั่งใจว่าจะลงกระทู้เล่ารายละเอียดดีมั้ย (แต่คงไม่ได้ลงที่นี่นะครับ)
ตอนเกิดเรื่องใหม่ๆ ผมก็โมโหหนักเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เวลาผ่านไปสักพัก
ก็ใจเย็นลงแล้ว แต่ก็คิดอยู่ว่าจะตั้งกระทู้เตือนคนอื่นๆ ดีมั้ยเพราะคิดว่าคงโดนกันไปหลายคนแล้ว หรือปล่อยผ่านไปดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2017, 11:57:58 โดย totochan »

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
 :( ราคาของแท้ก็ต้องของแท้สิ
ขนาดอะไหล่แท้เทียมผลิตโรงงานเดียวกัน
แค่ไม่ได้มีตราประทับยังคนละราคากันเลยน้ะครับ
เครียสได้ครับ แต่ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน ::)

ส่วนเรื่องรายการที่เพิ่มเงินเข้ามาจากตอนแรก
ควรเอาเอกสารหลักฐานตอนแรกไปต่อรองน้ะครับ

ก็เพิ่งมีคนมาปรึกษาเหมือนกัน ว่าตอนแรกคุยเรื่องลดราคาไว้
พอตอนตกลงครั้งสุดท้ายไม่ได้ซะงั้น ส่วนไอ้คนที่พูดไว้ตอนแรกก็หายเงียบกริ๊บ
หลักฐานตอนแรกอ่ะมี แต่ตอนเซ็นสัญญาครั้งสุดท้ายไม่ได้ดู พลาดเลย

เอาใจช่วยให้ได้ตามตกลงไว้ครับ ใจเย็นๆ  ::)
ผมว่ารายละเอียดเท่านี้ก็น่าจะพอเข้าใจแล้วครับ

ออฟไลน์ supercat

โ่กงนี่ครับ คิดว่าเราเป็นหมูตู้เคี้ยวง่าย ... จัดหนักๆเลยครับ อย่าไปยอม  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าของแถมบางอย่างก็พอผ่านๆไปได้หรือเอาเรื่องเล็กน้อย แต่ถ้าจ่ายตังเพื่อซื้อของแท้แต่ได้ของปลอมก็ถือว่าโกงกันถ้าโมโหหนักๆก็แจ้งความกันได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
สั่งแท้แต่ได้ปลอม ต้องซีเรียสอยู่แล้วครับ
ไม่ปล่อยผ่านแน่นอน
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ bravo

เคสนี้ เป็นความผิดฐานฉ้อโกงนะครับ

มาตรา ๓๔๑ ผู้ใดโดยทุจริต หลอกลวงผู้อื่นด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จ หรือปกปิดข้อความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้ง และโดยการหลอกลวงดังว่านั้นได้ไปซึ่งทรัพย์สินจากผู้ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม หรือทำให้ผู้ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม ทำ ถอน หรือทำลายเอกสารสิทธิ ผู้นั้นกระทำความผิดฐานฉ้อโกง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

แนะนำว่า ถ้าจะซื้อรถคันต่อๆ ไป ขอเป็นส่วนลดเงินสดเท่านั้น ไม่เอาของแถม
และของตกแต่งเพิ่มเติม ก็ไปติดตั้งเอง ไม่ผ่านเซล ดีที่สุดครับ

ตอนเกิดเรื่องใหม่ๆ ผมคิดจะแจ้งความเหมือนกันครับ
แต่มาคิดๆ ดูแล้วไม่รู้จะแจ้งความได้มั้ย ดูเหมือนความเสียหายยังไม่เกิด (พอดีจับได้ก่อนรับรถ ถ้ารับรถมาแล้วอันนี้แจ้งความได้แน่นอน)
แล้วตอนนั้นก็ขายรถคันเก่าไปแล้ว ต้องรีบรับรถคันใหม่ เรื่องที่เซลล์มาขอเก็บเงินเพิ่มผมก็ยอมจ่ายไปครับ คำนวนแล้ว ยอมจ่ายเงินไปจะคุ้มกว่าค่าแท็กซี่ตอนไม่มีรถใช้
แต่ตอนนี้ผมรับรถมาได้ 2 เดือนแล้ว เพิ่งไปเปลี่ยนป่ายมาเมื่อวันเสาร์ ตอนนี้ก็หมดธุระกับศูนย์นี้แล้ว เลยกำลังคิดว่าจะตั้งกระทู้ประจานซะหน่อยครับ
ฟลังเกิดเรื่องเซลล์ก็ลาออกไป มีเซลล์ใหม่มาดูแลแทน ซึ่งคนใหม่นี้โอเคเลยครับ

ออฟไลน์ paeybu

สำหรับผมซีเรียสมากนะครับ แต่ต้องดูอีกทีว่าแถมอะไร

เท่าที่อ่านน่าจะเป็นกล้องมองหลัง

ออฟไลน์ Stp

ราคาของแต่งแท้ศูนย์ แพงกว่าของนอกศูนย์มากกว่า 2-3 เท่า ถ้าคุณยอมปล่อยผ่าน ก็เท่ากับปล่อยโจรไปนั่นแหละครับ ยังไม่นับการติดตั้งที่ของแท้ศูนย์จะติดตั้งลงกับตัวรถมากกว่า
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Boyja

ซีเรียสครับ ของแต่งศูนย์แพงอยู่แล้ว ถ้าจะแถมของเทียบก้อบอกกันดีๆ ตั้งแต่แรกจะเป็นการดีด้วยกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ออฟไลน์ BoringZee

ถ้าตกลงกันแล้วว่าเป็นของแท้ และจ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว ทางผู้ขายไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนได้ครับถ้าไม่แจ้งล่วงหน้า และถ้าทางผู้ซื้อไม่ยินยอม

เคสนี้ เป็นความผิดฐานฉ้อโกงนะครับ

มาตรา ๓๔๑ ผู้ใดโดยทุจริต หลอกลวงผู้อื่นด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จ หรือปกปิดข้อความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้ง และโดยการหลอกลวงดังว่านั้นได้ไปซึ่งทรัพย์สินจากผู้ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม หรือทำให้ผู้ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม ทำ ถอน หรือทำลายเอกสารสิทธิ ผู้นั้นกระทำความผิดฐานฉ้อโกง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

แนะนำว่า ถ้าจะซื้อรถคันต่อๆ ไป ขอเป็นส่วนลดเงินสดเท่านั้น ไม่เอาของแถม
และของตกแต่งเพิ่มเติม ก็ไปติดตั้งเอง ไม่ผ่านเซล ดีที่สุดครับ

ผมขออ้างอิงของพี่เขาต่อนะครับเรื่องกฎหมายฉ้อโกงนั้นต้องแยกแยะด้วยนะครับ

มาตรา ๓๔๒ ถ้าในการกระทำความผิดฐานฉ้อโกง ผู้กระทำ
        (๑) แสดงตนเป็นคนอื่น หรือ
        (๒) อาศัยความเบาปัญญาของผู้ถูกหลอกลวงซึ่งเป็นเด็ก หรืออาศัยความอ่อนแอแห่งจิตของผู้ถูกหลอกลวง

ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๓๔๓ ถ้าการกระทำความผิดตามมาตรา ๓๔๑ ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จต่อประชาชน หรือด้วยการปกปิดความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาชน ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้าการกระทำความผิดดังกล่าวในวรรคแรก ต้องด้วยลักษณะดังกล่าวในมาตรา ๓๔๒ อนุมาตราหนึ่งอนุมาตราใดด้วย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่หนึ่งพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท

มาตรา ๓๔๔ ผู้ใดโดยทุจริต หลอกลวงบุคคลตั้งแต่สิบคนขึ้นไปให้ประกอบการงานอย่างใดๆ ให้แก่ตนหรือให้แก่บุคคลที่สาม โดยจะไม่ใช้ค่าแรงงานหรือค่าจ้างแก่บุคคลเหล่านั้น หรือโดยจะใช้ค่าแรงงานหรือค่าจ้างแก่บุคคลเหล่านั้นต่ำกว่าที่ตกลงกัน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๓๔๕ ผู้ใดสั่งซื้อและบริโภคอาหารหรือเครื่องดื่ม หรือเข้าอยู่ในโรงแรม โดยรู้ว่าตนไม่สามารถชำระเงินค่าอาหาร ค่าเครื่องดื่ม หรือค่าอยู่ในโรงแรมนั้น ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามเดือน หรือปรับไม่เกินห้าร้อยบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๓๔๖ ผู้ใดเพื่อเอาทรัพย์สินของผู้อื่นเป็นของตนหรือของบุคคลที่สาม ชักจูงผู้หนึ่งผู้ใดให้จำหน่ายโดยเสียเปรียบซึ่งทรัพย์สิน โดยอาศัยเหตุที่ผู้ถูกชักจูงมีจิตอ่อนแอ หรือเป็นเด็กเบาปัญญา และไม่สามารถเข้าใจตามควรซึ่งสารสำคัญแห่งการกระทำของตน จนผู้ถูกชักจูงจำหน่ายซึ่งทรัพย์สินนั้น ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๓๔๗ ผู้ใดเพื่อให้ตนเองหรือผู้อื่นได้รับประโยชน์จากการประกันวินาศภัย แกล้งทำให้เกิดเสียหายแก่ทรัพย์สินอันเป็นวัตถุที่เอาประกันภัย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๓๔๘ ความผิดในหมวดนี้ นอกจากความผิดตามมาตรา ๓๔๓ เป็นความผิดอันยอมความได้

ถ้ามีผู้เสียหายหลายท่านอาจจะตก มาตรา 343 จะไม่สามารถยอมความได้ครับ

ออฟไลน์ Darkart

สั่งแท้ ราคาแพง แต่ได้ปลอม ราคาแพงเท่ากัน ซีเรียสมาก ไม่ปล่อยผ่านแน่ๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ citrinecw

ส่วนตัวถือว่าเรื่องนี้ร้ายแรงมากครับ อันนี้ดูแล้วน่าจะจงใจโกง

ถ้าเป็น dealer ของยี่ห้อใหญ่เรื่องนี้ไปถึงเจ้าของแบรนด์แน่นอนครับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

สั่งของแท้ได้ของปลอมแย่นะครับ  ได้ของถูกกว่าในราคาของแท้

เอาง่ายๆกันสาดรถยนต์ ของศูนย์แท้เสียงลมแทบไม่มี พอเทียบของปลอมวิ่ง 100 นึงเสียงลมมาเยอะเลย นี่ก็อารมณ์เสียแล้วครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Lertvarit

เข้าข่าย ฉ้อโกง ครับ และมีความผิดตามกฏหมาย ถ้าเรามีใบเสร็จ หรือเอกสารที่ระบุแน่ชัดถึงรายละเอียดสินค้า แนะนำให้แจ้งความไว้ก่อนครับ

แล้วทีนี้ เราจะพูดอะไรก็ง่ายขึ้น แต่หลักฐานต้องรัดกุมพอสมควรนะครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ซีเรียสครับ เรายินดีจ่ายเพื่อของแท้ แต่ดันเอาของปลอมมาหลอกเรา

ออฟไลน์ NavaneS

เราจับได้..เค้าเปลี่ยนคันใหม่ให้

แล้วจะมีกี่คนที่ชำนาญจนจับได้ว่า เจอของปลอมในราคาของแท้

รอดเราไปได้ ก้อไปหลอกคนอื่นอีก

ถ้ามีหลักฐาน ก้อระบุไปเลยครับ เพื่อนๆในนี้จะได้ระวังกันเอาไว้ครับ
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออนไลน์ Tien.W

ตั้งเลยครับ อย่างน้อยก็เป็นการเตือนคนอื่น ช่วยเหลือคนอื่น ไม่ให้เค้าโดนอย่างคุณ ส่วนเซลล์คนที่ทำ หรือ ศูนย์ที่อาจจะรู้เห็น ก็ให้รับผลกรรมนั้นไปครับ

คิดง่ายๆ เหมือนเคส 3M Crystalline ผมนั่นแหละ ผมจะจบ ไม่โวยก็ได้ เพราะสุดท้าย เค้าก็ใส่แท้ให้ผม แต่ผมไม่ยอมไง วันนี้ทำกับผมไม่ได้ แต่ถ้าไปเจอลูกค้าไม่รู้ แล้ว ทำกับลูกค้าคนอื่นล่ะ ?

ปกติ ผมไม่เคยโกงไม่เคยเอาเปรียบใคร แต่ไม่ได้หมายความว่า ผมจะยอมใครง่ายๆนะ อะไรไม่ถูกต้อง ผมสู้ยิบตาทีเดียวแหละ

....................

ว่าก็ว่า ผมยังคาประเด็นเรื่องจดทะเบียนป้าย nissan pulsar อยู่เหมือนกัน ไว้ว่างๆจะลงสักหน่อย ยิ่งช่วงนี้กวดขันป้ายแดงอยู่ได้ ใครเจอจะได้รู้ว่า จะต้องตามยังไง ตามกับใคร ไม่ใช่บี้เซลล์อย่างเดียว เซลล์ก็บอกแต่ เร่งแล้ว แต่มันไม่ได้ ทั้งที่ตัวเองไม่ได้ทำอะไรเลย ครับ

เดี๋ยวขอเวลาเรียบเรียงสัก 2-3 วันครับ พอดีช่วงนี้กำลังว่างงาน น่าจะลงให้ได้อ่านกัน

สำหรับผมซีเรียสมากนะครับ แต่ต้องดูอีกทีว่าแถมอะไร

เท่าที่อ่านน่าจะเป็นกล้องมองหลัง
ของที่ผมซื้อเพิ่มเป็นไฟส่องเท้าครับ (ของแต่งติงต๊อง555) ของแท้ 3200 ของจีนชิ้นละ 50-100 ครับ
ส่วนของแถมที่มาเก็บเงินเพิ่มคือเซ็นเซอร์หลังครับ ตอนแรกตกลงว่าแถมเซ็นเซอร์หลังแท้ (มูลค่ารวมมันประมาณ 6 พันกว่าบาท) แต่ตอนหลังบอกแถมเฉพาะเซ็นเซอร์ แต่ชุดติดตั้งผมต้องจ่ายเองอีก 4 พันกว่าบาทครับ

ตั้งเลยครับ อย่างน้อยก็เป็นการเตือนคนอื่น ช่วยเหลือคนอื่น ไม่ให้เค้าโดนอย่างคุณ ส่วนเซลล์คนที่ทำ หรือ ศูนย์ที่อาจจะรู้เห็น ก็ให้รับผลกรรมนั้นไปครับ

คิดง่ายๆ เหมือนเคส 3M Crystalline ผมนั่นแหละ ผมจะจบ ไม่โวยก็ได้ เพราะสุดท้าย เค้าก็ใส่แท้ให้ผม แต่ผมไม่ยอมไง วันนี้ทำกับผมไม่ได้ แต่ถ้าไปเจอลูกค้าไม่รู้ แล้ว ทำกับลูกค้าคนอื่นล่ะ ?

ปกติ ผมไม่เคยโกงไม่เคยเอาเปรียบใคร แต่ไม่ได้หมายความว่า ผมจะยอมใครง่ายๆนะ อะไรไม่ถูกต้อง ผมสู้ยิบตาทีเดียวแหละ

....................

ว่าก็ว่า ผมยังคาประเด็นเรื่องจดทะเบียนป้าย nissan pulsar อยู่เหมือนกัน ไว้ว่างๆจะลงสักหน่อย ยิ่งช่วงนี้กวดขันป้ายแดงอยู่ได้ ใครเจอจะได้รู้ว่า จะต้องตามยังไง ตามกับใคร ไม่ใช่บี้เซลล์อย่างเดียว เซลล์ก็บอกแต่ เร่งแล้ว แต่มันไม่ได้ ทั้งที่ตัวเองไม่ได้ทำอะไรเลย ครับ

เอาจริงๆ ก็สงสารเค้าแหละครับ เซลล์คนใหม่นี่โอเคเลย แต่ยังไงก็คงจะเขียนเตือนไว้ให้อ่านกันครับ
ว่าแต่ตอนนี้อยากอ่านรีวิวเครื่องเสียงเจ้า pulsar แล้วอ่ะ 55555

ออฟไลน์ No Trespassing

ซีเรียสครับ

ต่อให้เป็นครอบปลายท่อกระจอกๆชี้นละไม่กี่ตังค์ก็เถอะ (ขออภัยที่พูดแรงครับ แต่ผมคิดแบบนี้จริงๆ)
ในเมื่อตกลงกันแล้วว่าได้ของแท้ แต่คุณเล่นเอาของปลอมมาให้ ก็เท่ากับเจตนาไม่สุจริต ถ้าเซลส์รับผิดแล้วรีบเปลื่ยนให้ใหม่ ยังพออภัย
แต่ถ้ารู้แล้วยังไม่แก้ไข โดนด่ายันหลานบวชแน่นอน และไม่เซ็นรับรถด้วย

ผมเองซี้อรถทุกครั้ง รายการของแถมจะขอเลข Part มาเขียนหน้าใบจองด้วย หรือ ถ้าไม่มีเลข ก็เขียนกำกับไปด้วยว่าของแท้ศูนย์ ไม่ใช่ของซัพ

ออฟไลน์ SM.

ผมไม่ยอมนะ ถ้าตกลงกันว่า ของแท้ แล้วมีเขียนไว้ชัดเจน เพราะของแท้ เทียม มันต่างกันค่อนข้างมาก ทั้งราคา และคุณภาพ

ออฟไลน์ prai

ออฟไลน์ berm

พอจะรู้ยี่ห้อแระ เซลล์ยี่ห้อนี้ญาติผมซื้อเมื่อปีที่แล้ว รุ่นเดียวกับ จขกท.

ตอนที่เริ่มโละ แถมของ sub หมดเลย (ตอนจองไม่ถามเราก่อน เอาใบจองมาดูถึงเห็น)

ทั้งที่ใน club ณ ตอนนั้น margin ได้ของแท้เกือบหมด บอกให้ไปเจรจาเลยได้

ของแท้มาบางส่วน บัตรเติมน้ำมันก็ได้โคตรช้า ทะเบียนก็เช่นกัน ตามแล้วตามอีก

จดกลาง ธค. กว่าจะได้ป้าย มค. ไม่รู้ไปอยู่ไหน

ออฟไลน์ apinui

พอดีผมมีประเด็นเรื่องซื้อรถมาคันนึง ซื้อ accessory เพิ่ม จ่ายเงินในราคาของแท้ แต่ได้ของปลอมมา
บังเอิญจับได้ก่อน ผมเลยไม่รับรถ (พอดีตอนติดตั้ง ถ้าเป็นของปลอมมันจะต้องมีการตัดต่อสายไฟด้วย)
สรุปก็ได้เปลี่ยนคันใหม่มา แต่ก่อนรับรถ ก็มาเก็บเงินเพิ่มค่าอุปกรณ์รายการอื่นที่ตอนแรกตกลงว่าแถมให้

ตอนนี้เรื่องผ่านมาประมาณ 2 เดือนครับ พอดีผมรอให้เปลี่ยนป้ายกับติดอุปกรณ์ที่ค้างอยู่ครบหมดก่อน
คือกำลังชั่งใจว่าจะลงกระทู้เล่ารายละเอียดดีมั้ย (แต่คงไม่ได้ลงที่นี่นะครับ)
ตอนเกิดเรื่องใหม่ๆ ผมก็โมโหหนักเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เวลาผ่านไปสักพัก
ก็ใจเย็นลงแล้ว แต่ก็คิดอยู่ว่าจะตั้งกระทู้เตือนคนอื่นๆ ดีมั้ยเพราะคิดว่าคงโดนกันไปหลายคนแล้ว หรือปล่อยผ่านไปดีครับ

ผมอ่าน แล้ว งง ...คือ

"กำลังชั่งใจว่าจะเล่ารายละเอียดดีมั๊ย" ..."แต่ไม่ลงที่นี่"

"คิดอยู่ว่าจะตั้งกระทู้เตือนคนอื่นๆดีมั๊ย" ตกลง จะลงหรือไม่ลง และจะเตือนที่นี่หรือที่อื่นครับ ......

อ่านแล้ว งงครับ ใครเข้าใจ ขยายความให้ผมที ผมตีความหมายพี่เค้าไม่ออก ....

ผมอ่าน แล้ว งง ...คือ

"กำลังชั่งใจว่าจะเล่ารายละเอียดดีมั๊ย" ..."แต่ไม่ลงที่นี่"

"คิดอยู่ว่าจะตั้งกระทู้เตือนคนอื่นๆดีมั๊ย" ตกลง จะลงหรือไม่ลง และจะเตือนที่นี่หรือที่อื่นครับ ......

อ่านแล้ว งงครับ ใครเข้าใจ ขยายความให้ผมที ผมตีความหมายพี่เค้าไม่ออก ....

พอดีตั้งใจจะลงที่พันทิพน่ะครับ
และเหมือนเคยอ่านกฎของที่นี่ ว่าถ้าจะมีเคสร้องเรียนหรืออะไรประมาณนี้ ให้ส่งให้ทาง admin ก่อน อย่าเพิ่งตั้งกระทู้ (อันนี้ผมไม่ชัวร์นะครับเหมือนจะเคยอ่านมาหลายปีละ)
ก็เลยคิดว่าถ้าตั้งกระทู้ที่นี่ คงจะไม่เหมาะ เดี๋ยวจะกลายเป็นการรบกวนคุณจิมมี่กับทีมงานอีก

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เดาเล่นๆว่ารถเจ้าตลาด​  เพราะยอมให้เปลี่ยนรถง่าย​  แสดงว่ารถขายดี​   แล้วก็เอาคันที่เราสับกับคนอื่น​     >:(

สงสารคนที่โดนหลอกไปเรื่อยๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ซีเรียสมากๆครับ ถ้าผมโดนกับตัวคงไปประกาศเตือนภัยที่ไหนสักที่ครับ จะได้ระวังกันครับ เรื่องพวกนี้ต้องเชคกันให้ละเอียด

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าของราคาไม่แพงขอเงินคืน สั้่งแท้ก็ต้องแท้ตามคำพูด
ถ้าของราคาแพงขอเงินคือ แล้วประจานด้วย  8)

ออฟไลน์ BigCat

โอ้ย โกงแบบนี้ จัดหนักเถอะครับ ถือว่าทำบุญให้คนอื่นๆครับ ถ้าไม่มีความรู้แบบจขกทไปซื้อรถ ก็โดนเต็มๆครับ >:(
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  อย่างที่ จขกท ว่าไว้ครับ แจ้งความแต่เรื่องยังไม่เกิดก็ทำอะไรไม่ได้ (อันนี้ฟังดูไม่เข้าท่ากับผู้เสียผลประโยชน์เลย เพราะถ้าเราจะทำให้เป็นคดีต้องรับรถ พอรับรถแล้วเปลี่ยนคันใหม่หรือขอคืนรถมันยากแสนยาก)
  ต่อมาคือ เขาตั้งใจทำ เราอาจไม่ใช่คันแรก น่าจะเคยทำมาแล้วถึงได้ทำเนียน เพราะฉะนั้น ไม่ควรปล่อย ถึงแม้จะเป็นเซลล์ใหม่ แต่ไม่รู้ใครเป็นคนคิดและทำ ยังอยู่ในนั้นละ
  ผมถือว่าข้อตกลงมีลายลักษผร์อักษร ต้องเป็นไปตามนั้น เคสแบบนี้รับไม่ได้ ต้องเป็นประเด็น หากป่อยไป ก็จะเกิดซ้ำอีก อย่างน้อยก็ป้องกันท่านอื่นโดน ถือว่าเป็นวิทยาทาน
  ไม่รู้ว่าถ้าลงประชาสัมพันธ์รสาผิดด้วยรึเปล่า ต้องระวังด้วยครับ
  เคสนี้ รับไม่ได้ โกงกันชัดขนาดนี้ โกรธมากๆแทนเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ