ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อรถแล้ว เราจ่ายเงินซื้อของแต่งแท้ แต่ได้ของปลอม ถือว่าซีเรียสขนาดไหนครับ  (อ่าน 7262 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
คือถ้ามองเรื่องของ แค่นี้ก็ซีเรียสแล้วนะครับ
แต่พอรวมกันกับการทุจริตโกงลูกค้าเข้าไปอีก ผมไม่ให้ผ่านเลยครับ

ยิ่งถ้ารู้ว่าศูนย์ไหน ผมจะหลีกให้ไกล เพราะบางที หัวไม่ส่าย หางก็ไม่ขยับ
มันสะท้อนทั้งองค์กรนั้นๆออกมา น่ากลัวมากๆครับ  :-X :-X :-X
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
ถ้าจำไม่ผิด dealer เก่า  honda หนองคาย เคยทำแบบนี้  แถม โหดกว่า ตรงที่ว่า
เอารุ่น S มาแปลงเป็นรุ่น E เอง แล้วขายราคารุ่น E อะไรแบบนั้น

ลงท้ายโดน บ.honda ตัดจากการเป็น dealer 
แต่ก็เห็นไปเป็น dealer ให้ บ. อื่นแทนนะ 555

เรื่องนี้แนะนำให้เก็บเอกสารหลักฐานไปฟ้อง บริษัทแม่ครับ
จขกท ไม่ใช่เหยื่อรายแรกแน่นอน

ออฟไลน์ oatekung

เอาตำรวจไปจับเลยครับ สงสารคนอื่น
สำหรับผม ถ้ารถแต่งมาเสร็จแค่ไหนก็แค่นั้นหงะ อย่างมากก็เปลี่ยนแม็ค   > <

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
ผมเอาตามสัญญาจอง ของแถม เขียนลงไปในใบจองเลยครับ

แอบเอาของปลอมมาใส่เรียกโกง ยอมเสียเวลาแน่นอน

จับแล้วได้มาเนียนๆว่าเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ถ้าไม่รู้แล้วจับไม่ได้ละ เจตนามันชัดเจนแต่แรกแล้ว

ออฟไลน์ tvm

ซีเรียสครับ
แต่ก่อนโพ้สก็ไตร่ตรองก่อนนะครับ
มาครึ่งๆ กลางๆ แบบนี้ ผมว่ามันแปลกๆ

เคสนี้ ถ้าคุณจับไม่ได้ล่ะ? การปล่อยคนทำผิดลอยนวล ก็อาจจะเหมือนเราช่วยให้เขาทำผิดได้ต่อไปก็เป็นได้นะครับ

ออฟไลน์ bravo

อย่างที่ จขกท ว่าไว้ครับ แจ้งความแต่เรื่องยังไม่เกิดก็ทำอะไรไม่ได้ (อันนี้ฟังดูไม่เข้าท่ากับผู้เสียผลประโยชน์เลย เพราะถ้าเราจะทำให้เป็นคดีต้องรับรถ พอรับรถแล้วเปลี่ยนคันใหม่หรือขอคืนรถมันยากแสนยาก)
  ต่อมาคือ เขาตั้งใจทำ เราอาจไม่ใช่คันแรก น่าจะเคยทำมาแล้วถึงได้ทำเนียน เพราะฉะนั้น ไม่ควรปล่อย ถึงแม้จะเป็นเซลล์ใหม่ แต่ไม่รู้ใครเป็นคนคิดและทำ ยังอยู่ในนั้นละ
  ผมถือว่าข้อตกลงมีลายลักษผร์อักษร ต้องเป็นไปตามนั้น เคสแบบนี้รับไม่ได้ ต้องเป็นประเด็น หากป่อยไป ก็จะเกิดซ้ำอีก อย่างน้อยก็ป้องกันท่านอื่นโดน ถือว่าเป็นวิทยาทาน
  ไม่รู้ว่าถ้าลงประชาสัมพันธ์รสาผิดด้วยรึเปล่า ต้องระวังด้วยครับ
  เคสนี้ รับไม่ได้ โกงกันชัดขนาดนี้ โกรธมากๆแทนเลย

ติดตั้งอุปกรณ์เสร็จแล้ว พอถึงตอนส่งมอบรถ ลูกค้าตรวจสอบเจอ ว่าเอาของปลอมมาติดให้
แบบนี้ ความผิดเกิดขึ้นแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นผมไม่เอาแล้วครับ 0นี้เซลนี้ โกงหน้าด้านๆเลย เชื่อว่ายังมีหลายคนโดนทั้งๆที่ไม่รู้ตัว