ผู้เขียน หัวข้อ: GOLF GTI MKุ6 กระจกประตูฝั่งคนขับ มีปัญหาครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyPoint

• Newbie
  • *
กระจกประตูฝั่งคนขับ มีปัญหาคือ
บางที่กด แล้วมันไม่ออโต้ปิด เหมือนปิดเป็นช่วงๆ
จังหวะแรก เกือบครึ่งบาน แล้วหยุด
ต้องกดอีกครั้ง ถึงจะขึ้นมาถึง ครึ่งบาน
กดอีกครั้ง จะปิดสุด

อาการมีให้เห็นเป็นบางครั้ง ถึงเกือบบ่อย อยากทราบวิธีการแก้ หรือเซตค่า

ปล. รถผมฟิลม์ Vcool อยากติดทับอีกชั้้น เพราะของเก่าไม่มืดมาก
แต่ร้านบอกว่าฟิลม์ติดมาเกิน 3 ปีแล้วติดทับไม่ดี เอาไงดีครับ ติดใหม่ 3M ทับ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Re: GOLF GTI MKุ6 กระจกประตูฝั่งคนขับ มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 13:18:57 »
ลองกดลงสุดแล้วค้างไว้ซัก 5 วิ แล้วก็กดขึ้นสุดค้างไว้ซัก 5 วิครับ

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
Re: GOLF GTI MKุ6 กระจกประตูฝั่งคนขับ มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 16:15:24 »
ลองหยอดน้ำมันหล่อลื่น ตรงขอบกระจกดูซิครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 16:56:12 »
ฝีด  หยอดหล่อลื่นซิลิโคล แถวรางกระจก  (ส่วนที่สัมผัส) หน่อยก็หาย

ออฟไลน์ MyPoint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:33:19 »
ขอบคุณทุกท่านครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นจากระบบ การเซ็ตค่าต่างๆเหมือนคุณ oryor บอกไว้ครับ
แต่ผมยังไม่ทันเซ็ตไร ก็กลับมาปกติแล้วนี่สิ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ