ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่คุณใช้ อายุรถไม่เกิน 10 ปีมานี้ รุ่นไหนในประเทศน่าจะมีไม่เกิน5 คันบ้าง?  (อ่าน 10942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Ford Territory น่าจะเข้าข่ายนะครับ ผมเห็นแค่ครั้งเดียวเองมั้งตั้งแต่ขายมา

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Ford Territory เกินแน่นอนครับ ที่ผมเห็นผ่านตาไม่ต่ำกว่า5คันแน่ๆ เอาง่ายๆ แค่รถที่ลงขายตามเว็บรถมือสอง ก็เกิน5แล้วครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ที่ยังเจออยู่  เห็นจอดในอู่ฟอร์ดเวลาไปเซอร์วิสบ้าง 

เป็น Ford Teritory SY ครับเจ้าของอยู่แถวเขาใหญ่   

กับอีกคัน  FORD EXPLORER   U152 คันนี้วิ่งแถวๆ 304 

ทั้ง 2 คัน ไม่น่าเกิน 10 คันในไทย

Teritory ผมบอกได้เลยว่าในไทยมีเกิน 10 ครับ กระบี่ ภูเก็ต พังงา หัวหิน สุราษฯ หาดใหญ่ มีหลายคันเลยครับ ไม่นับที่เคยเห็นในกรุงเทพ และแถบชลบุรี และจันทร์ฯอีก มีหลัก 50-100 คันครับมั่นใจเลย

ส่วน FORD EXPLORER   U152 โฉมนี้เยอะนะครับ ทางภูเก็ตเยอะเลย ปัจจุบันหาในครับ owner ดูครับมีเยอะเลยผมก็ตกใจเหมือนกันที่เค้ารวมกันออกทริปกันได้เยอะเกิน 20 คัน

โอ้วความรู้ใหม่ว่าทางใต้นี่เยอะ เพราะปกติผมเองก็อยู่โซนกรุงเทพ - ตะวันออก    ตราดนี่มี Teritory SY อย่างน้อยก็2 คันแน่นอน สมุยเห็นอยู่คันนึง

ส่วน U152 ผมตกใจจริงๆนะว่ามันเกิน 10 เพราะหาไม่เจอจริง :-[ :-[
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
mx5 nc3  ไมเนอร์ครั้งที่3ตัวสุดท้าย
rx8 rs 250hp mt 
Mazda3 Spooknic(โฉมแรก) ถ้าจำไม่ผิดสีพิเศษ ขาย 1.4ล้าน

นึกออกแต่ ไมเนอร์ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่ยังเจออยู่  เห็นจอดในอู่ฟอร์ดเวลาไปเซอร์วิสบ้าง 

เป็น Ford Teritory SY ครับเจ้าของอยู่แถวเขาใหญ่   

กับอีกคัน  FORD EXPLORER   U152 คันนี้วิ่งแถวๆ 304 

ทั้ง 2 คัน ไม่น่าเกิน 10 คันในไทย

Teritory ผมบอกได้เลยว่าในไทยมีเกิน 10 ครับ กระบี่ ภูเก็ต พังงา หัวหิน สุราษฯ หาดใหญ่ มีหลายคันเลยครับ ไม่นับที่เคยเห็นในกรุงเทพ และแถบชลบุรี และจันทร์ฯอีก มีหลัก 50-100 คันครับมั่นใจเลย

ส่วน FORD EXPLORER   U152 โฉมนี้เยอะนะครับ ทางภูเก็ตเยอะเลย ปัจจุบันหาในครับ owner ดูครับมีเยอะเลยผมก็ตกใจเหมือนกันที่เค้ารวมกันออกทริปกันได้เยอะเกิน 20 คัน

โอ้วความรู้ใหม่ว่าทางใต้นี่เยอะ เพราะปกติผมเองก็อยู่โซนกรุงเทพ - ตะวันออก    ตราดนี่มี Teritory SY อย่างน้อยก็2 คันแน่นอน สมุยเห็นอยู่คันนึง

ส่วน U152 ผมตกใจจริงๆนะว่ามันเกิน 10 เพราะหาไม่เจอจริง :-[ :-[

ทางใต้พวกฝรั่งออสซี่ เศรษฐีเจ้าของโรงแรม หรือพวกมี speed boat ไว้ใช้ลากครับ เลยเจอบ่อยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
mx5 nc3  ไมเนอร์ครั้งที่3ตัวสุดท้าย
rx8 rs 250hp mt 
Mazda3 Spooknic(โฉมแรก) ถ้าจำไม่ผิดสีพิเศษ ขาย 1.4ล้าน

นึกออกแต่ ไมเนอร์ครับ

พวกบอดีเดิมใส่ของแต่งเพิ่ม เครื่องใหม่ หรือ ไมเนอร์เชนจ์แบบนี้นับเป็นรุ่นเดียวกันครับ มันก็ดูเหมือนๆกันหมด