ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสีกะเทาะกับการเกิดสนิมหน่อยครับ  (อ่าน 4536 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
พอดีใช้มาสด้า2 รุ่น5ประตูขนชั้นไม้ ใส่ไว้ในรถมาแล้วกันไม่ดี ขาชั้นไม้มันไปกระแทกกับขอบประตูด้านหลังข้างใน
แบบนี้ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสทำให้เกิดสนิมไหมครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไรดี

ขอบคุณมากครับ
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ขาวๆน่าจะรองพื้นหรือเปล่าครับ เหมือนยังไม่ถึงเนื้อเหล็ก

รถ ผบ. เบียดกระถางต้นไม้ สีถลอกถึงเนื้อเหล็ก ผมเอากระดาษทราบเบอร์ละเอียดๆแต่งผิวให้เรียบ แล้วเอายาเคลือบเล็บทา ... 2-3 ปี แล้ว ไม่มีสนิมครับ

ขาวๆน่าจะรองพื้นหรือเปล่าครับ เหมือนยังไม่ถึงเนื้อเหล็ก

รถ ผบ. เบียดกระถางต้นไม้ สีถลอกถึงเนื้อเหล็ก ผมเอากระดาษทราบเบอร์ละเอียดๆแต่งผิวให้เรียบ แล้วเอายาเคลือบเล็บทา ... 2-3 ปี แล้ว ไม่มีสนิมครับ

ขอบคุณครับ
อันนี้สีแค่ลอกๆอ่ะครับ เอานิ้วลูบๆตรงที่เป็นสีขาวแล้วก็ยังเนียนครับ

ปล. ยาเคลือบเล็บที่เป็นแบบใสๆใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

แบบนี้ไม่ถึงเนื้อครับ  ยังไม่เป็นสนิมในระยะสั้นแน่นอนแต่ผมไม่แน่ใจว่ารองพื้นมันมีสมบัติในการดูดความชื้นแค่ไหน  ระยะยาวมีโอกาสพองออกมาได้นะ  ทางที่ดีควรหาสีมาแต้มไว้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Man-Mini

• Newbie
  • *
เช็ดให้สะอาด หาสติกเกอร์แปะเอาก็ได้ครับ จะใสหรือจะแล้วแต่ชอบ แต่แปะแบบให้เรียบสนิทครับ

แบบนี้ไม่ถึงเนื้อครับ  ยังไม่เป็นสนิมในระยะสั้นแน่นอนแต่ผมไม่แน่ใจว่ารองพื้นมันมีสมบัติในการดูดความชื้นแค่ไหน  ระยะยาวมีโอกาสพองออกมาได้นะ  ทางที่ดีควรหาสีมาแต้มไว้หน่อยครับ

เช็ดให้สะอาด หาสติกเกอร์แปะเอาก็ได้ครับ จะใสหรือจะแล้วแต่ชอบ แต่แปะแบบให้เรียบสนิทครับ

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Krongbun

สีแต้มครับ ในเนตมีขายเยอะ บอกรุ่นรถสี ได้ตามนั้นเลยครับ
มองผ่านๆก็จะไม่เด่นเท่ากับสีขาวน้ะครับ  ;D
ทำดีๆเนียลเลย

ออฟไลน์ YAmodels

รถเคยทำสีมาใช่มั้ยครับ

รถเคยทำสีมาใช่มั้ยครับ

ไม่เคยทำมาเลยครับ เพิ่งออกได้จะ4เดือนเองครับ