ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford Ranger RAPTOR อาจมาพร้อมเครื่องยนต์ใหม่ ดีเซล 2.0 EcoBlue เทอร์โบคู่ //  (อ่าน 18819 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Ford Ranger RAPTOR กระบะสมรรถนะสูง อาจมาพร้อมเครื่องยนต์ดีเซลใหม่
2.0 EcoBlue เทอร์โบคู่ ที่มีพละกำลังถึง 215 แรงม้า เตรียมเปิดตัวในเอเชียแปซิฟิก
และ ไทย ภายในปีหน้า 2018

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/ford-ranger-raptor-new-engine-ecoblue-panther/

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
เห็นราคาแล้วบอกได้คำเดียวว่า ช่างกล้า
รถปิ๊กอัพ4X4ในราคาล้านสองใครบ้างจะซื้อไปลุย ซื้อ ppv ดีกว่ามั๊ย ford ยังจับทางลูกค้าไม่ได้อีกหรือว่าคนไทยที่ซื้อเรนเจอร์เพราะต้องการความหรูและออพชั่นความปลอดภัยเยอะๆ ไม่ได้ซื้อไปลุย

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
พบกับนิยามกระบะคนรวยได้ใน Ford Ranger RAPTOR

ขับ4 10 เกียร์  215 ม้า

หล่อไม่ว่าแต่ราคาแรงแน่ๆ
และต้องรักกระบะจริงๆ

และ จะต้องมีการนำไปโมต่อแน่ๆ
ดันราง บลาๆครับ
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ออฟไลน์ guy001

• **
ผมนี่รอเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2017, 21:38:57 โดย guy001 »
SUZUKI CARIBBEAN 4x4
LAND CRUISER VX100 DIESEL 4.2
CAMRY HYBRID ACV50
MITSUBISHI TRITON SINGLE CAB 3.2 AT 4X4
RANGER WILDTRAK T6 MY15 3.2
RANGER WILDTRAK T6 MC 3.2

ออฟไลน์ Boyja

พัฒนาจนเป็นกระบะพรีเมี่ยม แล้วศูนย์ล่ะครับพัฒนาตามด้วยรึเปล่า??  :-\

ออฟไลน์ bubball

พัฒนาจนเป็นกระบะพรีเมี่ยม แล้วศูนย์ล่ะครับพัฒนาตามด้วยรึเปล่า??  :-\

ลั่นเลย 555555555

ออฟไลน์ masuoka

2.0 โบคู่ รอดูแรงบิดอีกที กลัวจะมาแนวเดียวกับเครื่องดีเซลของ CRV

อัตราเร่งของให้ล้ม 200 ม้า โคโรลาโดให้ได้นะ อิอิ

ออฟไลน์ zeriw009

ถ้าเทียบกับของที่ได้มา สมรรถนะ
เทคโนโลยี ราคาไม่ได้แพงนะครับ แต่แค่สูงกว่ากระบะเจ้าอื่น ราคานี้ซื้อบิ๊กไบค์บางรุ่นยังไม่ได้เลย
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชุดใหญ่ไฟกระพริบจริงๆ น่าเล่นมากๆ

เสียดายตัวธรรมดายังไม่เปลี่ยนเครื่อง แบบนี้EVก็คงหมดสิทธิ์เช่นกัน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  หวาดๆกับคำว่า "รถล็อตแรก" ในทุกยี่ห้อ โดยเฉพาะยี่ห้อที่ศูนย์บริการยังไม่แข็งแรงพอ แต่ถือว่าประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่องด้านดีไซน์และการใช้งานนะครับ ขาดแค่บางเรื่องที่หลายคนรอ ขอให้ทำสำเร็จครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ meeuwarn

ผมว่ามันขายได้ครับ แต่ไม่มาก

Ranger เป็นรถที่ขายหน้าตา ความหล่อ มาตั้งแต่เปิดตัว

คนมีตังซื้อมาขับเล่น 8)

ใช้งานคงซื้อ รีโว่ ดีแม๊ค ::)

ออฟไลน์ delete

เห็นราคาแล้วบอกได้คำเดียวว่า ช่างกล้า
รถปิ๊กอัพ4X4ในราคาล้านสองใครบ้างจะซื้อไปลุย ซื้อ ppv ดีกว่ามั๊ย ford ยังจับทางลูกค้าไม่ได้อีกหรือว่าคนไทยที่ซื้อเรนเจอร์เพราะต้องการความหรูและออพชั่นความปลอดภัยเยอะๆ ไม่ได้ซื้อไปลุย

เค้าไม่ได้จะง้อลูกค้าคนไทยอยู่แล้ว อีกอย่างราคาขายมันก็อาจทำราคาให้ต่ำแบบที่เราหวังไว้ไม่ได้อีกนั่นแหละ
เพราะช่วงล่างหลัง อาจจะไม่ใช่แหนบ แต่เป็นคอยล์สปริง
ก็เท่ากับขึ้นไปเสียภาษีเรทเดียวกับPPVเลย
แล้วถ้าจะเอมาแค่ชื่อ แต่ใส้ในเรนเจอร์ธรรมดา ถ้าจะมาแบบนี้ไม่ต้องมาดีกว่า
แล้วเดี๋ยวก็จะโดนด่าอีกว่าหลอกคนไทยเป็นควายเอามาแต่ชื่ออีก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง
แต่ที่ต้องขาย ก็คงเพราะจะใช้รง.ปลวกแดงเป็นฐานการผลิต ก็ต้องขายในไทยเสียหน่อยเพื่อเหตุผลด้านBOI (มั้ง)

ออฟไลน์ tarahlm

สำหรับผู้สนใจ ลองดูคลิปสารคดีของNational Geographic "การสร้าง Ford F-150" แต่เป็นรุ่นเก่า

เคยดูบรรยายภาษาไทยทางช่องฟรีทีวี ช่องหนึ่งนำมาฉาย

แต่คลิปนี้เป็นภาษาอังกฤษ

ตัวลุย Raptor-ที่แตกต่างไป ตั้งแต่นาทีที่ 36

ออฟไลน์ SP

ผมว่ามีคนซื้อครับ ขนาดสมัย Ranger 3.2 wildtrak เปิดตัวมา 1.042 ล้าน ยังจองกันยาวข้ามปี Raptor ถ้าเปิดมาไม่เกิน 1.7 ล้านผมว่าน่าจะขายได้

ออฟไลน์ pimnax

• Newbie
  • *

ใจเย็นๆครับ ผมว่าคนไทยรอซื้อไม่ต่ำกว่าหลายร้อยคันครับ ราคา 1,5xx,xxx ก็ขายได้สบายๆครับ
จะเอา F-150 มาขายก็ยังได้เลยครับ เศรษฐีไทยหลายๆคน กระเป๋าหนักเขาก็อยากเล่นกระบะกันนะครับ ขอแค่สมเหตุสมผล ส่วนที่ว่าคนไม่ได้ซื้อเรนเจอร์ไปลุยนั้น ต้องดูที่แถวภาคเหนือและภาคใต้ (พื้นที่ภูเขา) ครับ เขาเอาไปลุยจริงๆ จังๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2017, 00:39:09 โดย pimnax »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

ฟอร์ดในไทยมีฐานลูกค้าที่คุณไม่รู้จักอีกเยอะครับ ในคลับ EV พอได้ยินชื่อนี้มีกระเป๋าสั่นและพร้อมซื้อกันหลายคน   เชื่อเถอะว่าตัวนี้มาสองล้านก็มีคนซืื้อ หล่อกว่า PPV ทั้งปวง    ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออนไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เห็นราคาแล้วต้องติดตาม .. ดู  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
ผมคนหนึ่งปัจจุบัน ขับ WT MC อยู่รอ Ranger Raptor มาจริง ขอแค่ราคาสมเหตุผลกับของที่ได้ ยอมจ่ายครับ เพราะเขาทำมาเพื่อแตกต่าง ไม่ใช่สักแต่เอาชื่อมาแล้วทำชิ้นพลาสติก ครอบหน้า ครอบคิ้ว แล้วขายเพิ่มอีกเป็นแสน แบบที่ยี่ห้ออื่นเขาทำ ทำกัน Ford คงไม่ทำให้ผิดหวัง เหมือนตอน T6 Mc เขาเปลี่ยนเยอะมาก ถึงขนาดภายใน และด้านหน้าเหมือนรถคนละคันกันเลย รอ รอ ครับ
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ supercat

raptor นี่ไซส์ยักษ์แบบเดียวกับ F-150 เลยมั้ยครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ento

• Full Member
เชื่อว่าสมรรถนะดี แต่ความทนทานจะมีให้กว่าเดิมไหม อยากได้รอดูอยู่ครับ

ออฟไลน์ tarahlm

raptor นี่ไซส์ยักษ์แบบเดียวกับ F-150 เลยมั้ยครับ  :-* :-* :-*

ดูจากคลิปข้างบน นาทีที่ 37.40 เลยครับ   
แต่ที่เป็นข่าวบ้านเรานี่ตัวถัง T6- Ranger Raptor ถ้าเอาอย่างนั้นเช่นเดียวกันก็ต้องกว้างกว่าRangerเดิมๆนิดหน่อย

และตัวRaptor จะเพิ่มติดตั้งแผ่นการ์ดป้องกันด้านล่าง นาทีที่ 37 ..เพื่อเร็วได้บนOn Road  ลุยได้แบบOff Road
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2017, 09:05:22 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ Devil13

เห็นหน้าตาแล้วนึกถึง toyota SURF
น่าจะขนาดเท่าๆกัน ดูแล้วเป็นพี่ใหญ่บึกบึนดี  8)

ออฟไลน์ chanphoto

น่าจะขายได้แหล่ะ เข้าไปบอร์ดไหน ก็มีแต่คนเชียร์ฟอร์ดกันทั้งนั้น...

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• **
เกียร์รุ่นใหม่ 10 จังหวะ !!! :-X :-X :-X
ใครอยากลองก็เชิญก่อนเลยครับ

ยกเว้นเสียเปลี่ยนคันใหม่

ออฟไลน์ Auto Messe

ผมว่ามีคนซื้อครับ ขนาดสมัย Ranger 3.2 wildtrak เปิดตัวมา 1.042 ล้าน ยังจองกันยาวข้ามปี Raptor ถ้าเปิดมาไม่เกิน 1.7 ล้านผมว่าน่าจะขายได้

ผมรู้ครับว่าขายได้และมีคนรอซื้อ รู้ด้วยว่าตอนนี้มีคนเดินเข้าโชว์รูมไปขอจองแล้วทั้งที่ยังไม่เห็นรถไม่รู้ราคาเลย แต่ว่าตอนนั้นตัวไวด์แทรคที่ขายดีเป็นเพราะออฟชั่นความปลอดภัยที่เหนือกว่าชาวบ้านและขายได้มากในรุ่นสี่ประตูขับสองครับเพราะคนซื้อเอาไปใช้เป็นรถนั่ง ตัวแรพเตอร์นี่ช่วงแรกจองยาวผลิตไม่ทันแน่นอนเพราะส่งออกด้วย เมืองนอกเขาก็รอกันอยู่

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• **
Re: // Ford Ranger RAPTOR อาจมาพร้อมเครื่องยนต์ใหม่ ดีเซล 2.0 EcoBlue เ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:23:12 »

บ. FORD เค้าเอามาขายแบบขำๆ  คงเหมือน everest

เน้นทำขาย ออสซี่ นิวซีแลนด์ 

ออฟไลน์ ps000000

เครื่องแรงจริงๆ

ออฟไลน์ SP

ผมรู้ครับว่าขายได้และมีคนรอซื้อ รู้ด้วยว่าตอนนี้มีคนเดินเข้าโชว์รูมไปขอจองแล้วทั้งที่ยังไม่เห็นรถไม่รู้ราคาเลย แต่ว่าตอนนั้นตัวไวด์แทรคที่ขายดีเป็นเพราะออฟชั่นความปลอดภัยที่เหนือกว่าชาวบ้านและขายได้มากในรุ่นสี่ประตูขับสองครับเพราะคนซื้อเอาไปใช้เป็นรถนั่ง ตัวแรพเตอร์นี่ช่วงแรกจองยาวผลิตไม่ทันแน่นอนเพราะส่งออกด้วย เมืองนอกเขาก็รอกันอยู่

ฉะนั้นก็ไม่แปลกครับที่จะมีคนซื้อมันไปลุยจริงๆ ระแวกจังหวัดที่ผมอยู่ก็เห็นหลายคันนะครับที่ซื้อตัวท็อปมาแต่งเพื่อใช้ลุยป่าลุยสวน

PPV ก็เหมือนกันครับ เห็นในกลุ่ม Everest ก็มีสายออฟโรดเหมือนกันครับ แต่งเต็มยศเลยทีเดียว

ออฟไลน์ lexus

ก็นะ กลุ่มคนเล่นกระบะที่ไม่ได้แคร์ราคาก็มีเนอะ ขนาดเบ้นซ์ยังลงมาเล่นตลาดนี้
ก็ไม่แปลกถ้าแรพเตอร์จะอัดเทคโนโลยี ตั้งราคาแพงกว่าชาวบ้าน
สมัยนี้ไม่ได้มีแค่ตลาดกระบะขนผักนะคุณณณ

ปล.ขึ้นชื่อว่าฟอร์ด ก็ยังเป็นฟอร์ดอยู่วันยังค่ำ ระวังdefectเอาไว้ดีๆละกัน เครื่องใหม่เกียร์ใหม่ ผมละเสียวๆ