ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford Ranger RAPTOR อาจมาพร้อมเครื่องยนต์ใหม่ ดีเซล 2.0 EcoBlue เทอร์โบคู่ //  (อ่าน 18817 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
ราคาเกินความจำเป็นครับ

ออฟไลน์ MxJeeP

• Jr. Member
  • **
ราคาเกินความจำเป็นครับ

ความต้องการของคนไม่เหมือนกันนะครับ ทุกคนที่ซื้อกระบะไม่ได้ต้องการไปขนผักนะครับ 5555+
No pain No gain !!

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
เห็นบางสำนักว่า จะเปิดตัวที่ ออสเตเลียที่ 80000 เหรียญ

3.2 Wildtrak ราคาอยู่ที่ 60,090 เหรียญ = 1,560,000 โดยประมาณ 
Raptor 80,000 = ประมาณ 2,000,000   
ราคาในไทยน่าจะประมาณ  1.5- 1.6 ล้าน เดาเอาน่ะครับ สำหรับ Raptor

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
คอยดูสิ ขายได้เยอะพอควร ต่อให้ 1.5 ล้านเลยเอ้า

กลุ่มลูกค้านี้มีครับ เพื่อนผมคนหนึ่ง ใช้ยุโรปทั้งบ้าน ยังอยากได้กระบะดีๆสักคันเลย แต่ไม่มีตัวไหนถูกใจพอ

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคา Everest ประมาณนี้แหละ

ส่วนเรื่องแพงไม่แพงเอาจริงๆมันคือรถกลุ่มเฉพาะคนนะ ไม่ใช่กลุ่มที่คนทั่วไปจะซื้อ อย่าเอาไปเทียบกับกระบะที่มีขายอยู่ตอนนี้

เพราะเจ้านี้มันเหมือนตระกูล AMG ในเบนซ์ หรือพวก M power น่าจะมองออกนะครับไม่ใช่ว่าจะเทียบโดยตรงแบบนั้น
แต่เทียบให้เห็นว่ามันสร้างมาเพื่อคนกลุ่มนี้  เพราะมันอยู่ในมือของ Ford performance เทียบเคียงกับค่ายที่ทำรถตัวแรงให้ฟอร์ดอีกที

อย่าเอาไปเทียบเลยว่า ราคานี้จะซื้ออะไรทำไมเหมือนกับคนที่ไปซื้อรถสปอร์ตนั่นแหละครับ ซื้อไปทำไมนั่งได้สองคน (ก็จะซื้อมาซิ่งไง เงินเรา) ประมาณนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

รอติดตามครับ น่าจะเป็น big hit ของ ford เลยล่ะ

เครื่องยนต์ใหม่ ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Gine

• **
ของอเมริกามันดีอยู่แล้ว เหมือน iphone ของอเมริกาคนก็ใช้เยอะแยะ 8)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ตอนเเรกๆ คนก็บ่นกับราคาwt เเต่ยอดจองก็รอกันเป็นปีนะ

ออฟไลน์ Newhang

ของอเมริกามันดีอยู่แล้ว เหมือน iphone ของอเมริกาคนก็ใช้เยอะแยะ 8)

ผมใช้ ford fiesta มองค้อน มองบนเลย 

ใจคิดอยู่แค่ว่า ใครก็ได้มาช่วยซื้อรถกูไปที คุณภาพสุดๆแล้ว

ออฟไลน์ Gine

• **

ผมใช้ ford fiesta มองค้อน มองบนเลย 

ใจคิดอยู่แค่ว่า ใครก็ได้มาช่วยซื้อรถกูไปที คุณภาพสุดๆแล้ว

ลืมบอกไปเฉพาะรถเครื่องดีเซล  :P

ออฟไลน์ tiger12r

8) รอเอาวีโก้แก่ๆไปเทริ์นอยู่นะครับ โชคดีที่ยังไม่ได้จองตัวปัจจุบัน  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Newhang

ลืมบอกไปเฉพาะรถเครื่องดีเซล  :P

ดีเซลไม่เคยใช้ครับ แต่เฟียสต้าผมไม่ได้มีปัญหาแค่คุณภาพเครื่องกับเกียร์นะ  มันทั้งคันเลย บอกไม่ถูก

ออฟไลน์ gorilla

2 ล้าน ขอ Raptor แท้ครับ ผมซื้อครับ

ออฟไลน์ mamaman

เห็นราคาแล้วบอกได้คำเดียวว่า ช่างกล้า
รถปิ๊กอัพ4X4ในราคาล้านสองใครบ้างจะซื้อไปลุย ซื้อ ppv ดีกว่ามั๊ย ford ยังจับทางลูกค้าไม่ได้อีกหรือว่าคนไทยที่ซื้อเรนเจอร์เพราะต้องการความหรูและออพชั่นความปลอดภัยเยอะๆ ไม่ได้ซื้อไปลุย

ยอดขายหลักของ Ranger ไม่ใช่แค่บ้านเรานะครับ อีกอย่าง มันมีหลายรุ่นครับ อันนี้ รุ่น Top พิเศษ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

เดี๋ยววันนี้ไปจองเลย

ออฟไลน์ 0%

ขายได้แน่นอน เผลอๆ ขายดีด้วยซ้ำ

ลองมองตลาดมอไซด์ก็ได้ เมื่อก่อน คันนึง 6 หมื่นได้ cbr นี่ก็โคตรแพง

เด๋วนี้ pcx เจ็ดหมื่นกว่า ขายดิบขายดี คนขับเยอะแยะ

คนไทยอยากได้ความแตกต่าง

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
ถ้าตังค์เหลือๆจะซื้อมาประดับโรงรถซักคัน
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ shikimaru

ผมว่าขายดีในระดับนึงเลยแหละ แถวบ้านผมคนซื้อ t6 wt ตัวแรกมา บ่นแล้วบ่นอีก รถดี แต่เข้าศูนย์บ่อย พอ minor มา เอ้าขายคันเดิม ซื้อใหม่ซะงั้น 3 ครอบครัวเลย ไม่รวมบ้านอื่นที่ยังใช้ตัวเก่าอยู่ กลุ่มนี้เขาอยากได้กระบะขับดีดี ออฟชั่นดีดี รถสวย รถจุกจิกหน่อยเขาไม่ว่า มีสำรองหมด แล้วไม่เอาตัวธรรมดาด้วย ต้องขับ 4 แม้จะไม่ลุยเลยก็ตาม

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เอ้ามวยรอง จะนำหน้าเจ้าพ่อเสียแล้ว
อย่ายอมนะพี่โต  คงจะมีพี่โตนี่แหละ มี ศักยภาพ พอมีสินค้ามาแข่งได้

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่าขายดีในระดับนึงเลยแหละ แถวบ้านผมคนซื้อ t6 wt ตัวแรกมา บ่นแล้วบ่นอีก รถดี แต่เข้าศูนย์บ่อย พอ minor มา เอ้าขายคันเดิม ซื้อใหม่ซะงั้น 3 ครอบครัวเลย ไม่รวมบ้านอื่นที่ยังใช้ตัวเก่าอยู่ กลุ่มนี้เขาอยากได้กระบะขับดีดี ออฟชั่นดีดี รถสวย รถจุกจิกหน่อยเขาไม่ว่า มีสำรองหมด แล้วไม่เอาตัวธรรมดาด้วย ต้องขับ 4 แม้จะไม่ลุยเลยก็ตาม

ก็ตามยอดขาย ที่โชว์ เลยครับ
กลุ่ม ใช้ Ford 4WD ก็อีกกลุ่ม นึง แต่ไม่ใช่ ตลาดใหญ่ แต่ก็ไม่เล็กนะ

เอา 4 ประตู ยอดขาย มาเรียง กัน Ford ก็ไม่แพ้ Toyota ครับ กะบะ Hi-END ละกัน

ออฟไลน์ TorTy

จะใช่แบบนี้ไม๊นะ

ออฟไลน์ Darkart

จะขายได้ หรือ ขายดี ก็ยังไม่รู้ รอลุ้นราคาดีกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์