ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวครับ Nissan March ปรับราคาเพิ่มอีก 2 หมื่นบาท ตัว S เริ่มต้นที่ 4.2 แสน  (อ่าน 6707 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

พอดีผมได้ยินข่าวในคลับว่า Nissan ปรับราคาเจ้า March ขึ้นอีก 2 หมื่นบาท

เลยไปเช็คมา พบว่า ปรับราคาแล้วครับ

ปรับเฉพาะรุ่น S MT และ E MT
จากเดิม ตัว S 4 แสน เป็น 4.2 แสน
และตัว E เดิม 4.59 แสน เป็น 4.79 แสน
(แพงไปไหมสำหรับ March)
https://www.nissan.co.th/vehicles/new-vehicles/march/specifications.html

แล้วก็ตอนนี้ มีการปรับ โบชัวร์ เหลือแค่ รุ่น S E และ EL เท่านั้นครับ
https://www.nissan-cdn.net/content/dam/Nissan/th/brochures/th/Brochure-Aug-2017/1062_March_Catalog_RV_Cover_Cre_Cover-170901-sm.pdf

เรียนตามตรงผมว่า March ยุคนี้ แพงเกินมูลค่ารถไปมากแล้ว

อย่างสมัยก่อน มีเงิน 4.6 แสน ซื้อตัว E CVT ได้ ตอนนี้ต้องเพิ่มตังไปเป็น 4.9 แสนกว่าๆ จึงจะซื้อได้
ตัว EL ขึ้นมา 5.2 แสนกว่าๆ ผมว่ามันแพงไปมากเลย แอร์ออโต้ก็ไม่มี ล้อ mag ก็ไม่มี

ที่แย่ คือ ตัว S MT นี่เป็นยอดขายหลักของ March เลย ดันไปขึ้นราคา
แบบนี้ ยอดขายน่าจะลดลงนะครับ เพราะว่า Celerio ราคาถูกกว่ามาก น่าจะดึงยอด March ไปได้แน่นอน (ถ้าจัดโปรดีๆ)

ออฟไลน์ Krongbun

:o เค้าทำอะไรหน่ะ

ออฟไลน์ rtong

ไม่น่าปรับขึ้นเลย  น่าจะเพิ่มส่วนลดด้วยซ้ำ  4.79 คนหนีไปยี้ห้ออื่นหมด

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แปลก ที่จริงควรจะลด 2 หมื่นต่างหากล่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ราคาที่น่าสนใจที่สุดสำหรับตัวล่างคือ 399,000 จัดโปรสวยๆหน่อยไปได้เรื่อยๆเลยนะรึคิดว่ารับราคาแล้วอัดส่วนลดเพิ่มจะได้ใช้เงินออกรถครั้งแรกน้อยลง เกรงว่าเห็นราคาตั้งต้นแล้วคนจะหนีนะสิ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

อ้าว... ได้ยินข่าวว่าจะเลิกผลิต ไม่ทำตลาดรุ่นนี้นิน่า
นึกว่าจะลดราคาระบายสต็อกเก่า พี่แกแทงสวนเลยเหรอเนี้ย  8)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เมื่อวานผมลองเข้า Web ของ Nissan นอกจาก March แล้ว Almera ก็เหมือนจะปรับรุ่นย่อยด้วยครับ รู้สึกว่า ตัวที่เป็น CVT จะทำเป็นรุ่น Sportech หมดแล้ว
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
รุ่น S ถ้าปรับเพิ่มราคาแล้วเพิ่มอ๊อฟชั่นอย่างวิทยุ กระจกไฟฟ้ารอบคัน หรือเข็มวัดรอบด้วยผมก็ว่าโอเคนะ
ถ้าจะเพิ่มแล้วมีอ๊อฟชั่นตาม มันก็คงสมเหตุสมผล

แต่ราคารุ่น E MT มันจะดันไปใกล้ E CVT แล้วมั้งเนี่ย
MT 479k กับ CVT 493k ต่างกันแต่ 14,000 บาท
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ No Trespassing

รุ่น S ถ้าปรับเพิ่มราคาแล้วเพิ่มอ๊อฟชั่นอย่างวิทยุ กระจกไฟฟ้ารอบคัน หรือเข็มวัดรอบด้วยผมก็ว่าโอเคนะ
ถ้าจะเพิ่มแล้วมีอ๊อฟชั่นตาม มันก็คงสมเหตุสมผล

แต่ราคารุ่น E MT มันจะดันไปใกล้ E CVT แล้วมั้งเนี่ย
MT 479k กับ CVT 493k ต่างกันแต่ 14,000 บาท

เห็นด้วยครับ อย่างน้อยใส่วัดรอบ กับ วิทยุมาด้วยมาก็ยังดี

ออฟไลน์ ps000000

ที่ขายได้ทุกวันนี้ คือ ตัว 400000

คนที่ถือว่า มีรถดีกว่า รถเครื่อง/ ดีกว่าเดิน ขอถูกสุด มือ1ป้ายแดง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เค้าว่ากลยุทธ์เพิ่มราคาได้ผลดีครับ ทำให้ทำโปร Finance ได้ง่าย ออกรถง่ายขึ้น

ออฟไลน์ bobsan

เค้าว่ากลยุทธ์เพิ่มราคาได้ผลดีครับ ทำให้ทำโปร Finance ได้ง่าย ออกรถง่ายขึ้น

เห็นด้วยครับ
แต่กรณีนี้ผมว่าการขึ้นราคานี่มันฝืนความรู้สึกคนครับ
ใช่ว่าตัวรถจะขายดี คนขายจะตั้งราคายังไงก็ได้ซะที่ไหน

คนเห็นราคาตั้งแล้ว first impression มันหายไปครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ราคาตั้ง ไม่สำคัญเท่าโปรผ่อนครับ สำหรับรถราคานี้นะ
และอีกอย่าง การขยับราคาขึ้นไปอีกหน่อยๆ ทำให้ Note V ดูคุ้มค่าน่าซื้อยิ่งขึ้น

ตัวที่เขาน่าจะเผื่อขายตอนนี้น่าจะสับไปเป็น E CVT แล้ว
สำหรับ March ผ่อนต่างกับ EL CVT มีพันกว่าบาทนี่ บางคนเติมน้ำมันได้เกินครึ่งเดือน

แต่ถามว่านิสสันยังเน้นขายมาร์ชไหม ผมว่าตอนนี้ลากขายมากกว่าครับ
รถมันยิ่งกว่าปลายอายุตลาดแล้ว (7 ปี) เชื่อว่าตอนนี้เผลอๆ นิสสันยุติการประกอบและรอขึ้นสายการผลิตใหม่แล้วมากกว่าด้วยซ้ำ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สงสัยเค้าจะเปิดตัว note e-power ถูกกว่ามาร์ช นะครับ เลยดันราคาขึ้นมารอ

ปช นะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Tan Int

เห็น Ativ ขึ้นเลยขึ้นตาม?
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นที ขึ้นแรงซะด้วย ตั้ง 2หมื่น  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ช่วงนี้ผมเห็นตัว s mt ป้ายแดงวิ่งตามถนนเยอะมาก เหมาะกับคนเงินน้อยต้องการรถไว้ใช้แทนมอไซกันแดดกันฝนได้ ซึ้งของมันก้พอได้กับราคา ขึ้นตั้งสองหมื่น มันเกินราคารถไปหน่อยละผมว่า
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ chaiya3163

• Jr. Member
  • **
ปกติเห็นในนี้ก็ไม่ชอบนิสสันอยู่แล้วนี่

พวงมาลัยมดลูกบ้าง  กระจังหน้าวีเชฟบ้าง

มันขึ้นราคาก็น่าจะดีกับ ATIV  นี่

ไม่ดีใจเหรอ 

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ช่วงนี้ผมเห็นตัว s mt ป้ายแดงวิ่งตามถนนเยอะมาก เหมาะกับคนเงินน้อยต้องการรถไว้ใช้แทนมอไซกันแดดกันฝนได้ ซึ้งของมันก้พอได้กับราคา ขึ้นตั้งสองหมื่น มันเกินราคารถไปหน่อยละผมว่า

ใช่คับ ขึ้นแรงไปมากๆ เลย

คนคงหนีไฟ celerio หมดคับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
ขึ้นราคา เอาเงินที่ขึ้นไปโป๊ะดอกเบี้ย ทำให้มี Promotion 0% บ้าง ฯลฯ คนเลยตัดสินใจง่ายขึ้น เพราะไม่มีดอก แต่ความจริง ดอกถูกบวกไว้กับตัวรถเรียบร้อย

ออฟไลน์ Arado_kung

รุ่นนี้ส่วนใหญ่ซื้อเงินผ่อนกันครับ ส่วนต่าง2หมื่นตอนผ่อนต่างกันนิดเดียวครับ หลักร้อยบาทแทบไม่มีผลอะไรเลย ผมอยู่ตจว.นะ ส่วนมากเค้าดูแค่ดาวน์,ผ่อนเท่าไหร่ มีปัญญาส่งมั้ยแค่นั้นแหละ ราคาตัวรถของจริงสนกันน้อยมาก