ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชมการผลิต Xpander ครับ ใส่วัสดุกันเสียงรอบคันเลยทีเดียว  (อ่าน 7301 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
ที่น่าสนใจที่สุดคือพริทตี้ครับ อิอิ

ชมกันเลย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
งานดีนะครับ

หมายถึงรถนะ แฮะๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ mamaman

ถ้ามาขายไทย

เดี๋ยวมีโปรเจค ลดต้น ทุน ตัดโน่น นี่ นั่น ออก
ทำรถดีๆ ให้เป็น รถขยะ
แบบ ที่ ทำ ใน Lancer มาแล้ว จนเจ้ง แน่ๆ

ออฟไลน์ Olympuspen

ปีหน้ามา จริงๆเหอะครับ อย่าเลื่อนอีกนะ จะเปลี่ยนจาก Eco car ไปใช้คันนี้แหละ น่าจะนั่งสบายขึ้นกว่า Eco car ที่สำคัญหนีน้ำท่วมได้พอประมาณ
ขับ Eco car ฝนตกที่ไรต้องลุ้นทุกที  ถ้าจะลดต้นทุนจริงราคาก็น่ารับได้ ขอตัวท็อบสุดอย่าเกิน 820000 นะ

ปีหน้ามา จริงๆเหอะครับ อย่าเลื่อนอีกนะ จะเปลี่ยนจาก Eco car ไปใช้คันนี้แหละ น่าจะนั่งสบายขึ้นกว่า Eco car ที่สำคัญหนีน้ำท่วมได้พอประมาณ
ขับ Eco car ฝนตกที่ไรต้องลุ้นทุกที  ถ้าจะลดต้นทุนจริงราคาก็น่ารับได้ ขอตัวท็อบสุดอย่าเกิน 820000 นะ

ขอ Low สุด 680,000 นะ  จะแย่งยอด B-Segment ได้เลย เชื่อผมเถอะ

ออฟไลน์ Mr. RO

• Full Member
ดูไลน์การผลิตXpander เทียบกับของ F150 & Raptor ทำไมภาพที่เห็นดูต่างกันจัง หรือเป็นเรื่องการตัดต่อภาพ ถ้าไม่ใช่รู้สึกว่า ของXpander ความต่อเนื่องน้อยกว่า มีการใช้ระยะทางระหว่างแต่ละขั้นตอนดูไกลกัน และเลยน่าจะใช้พลังงานในกรลำเลียงชิ้นส่วนเยอะกว่า และไม่เห็นขั้นตอนระบบในการ QC หลังประกอบด้วย
ทำให้จาก clip ทีเห็นดู F150 & Raptor ดูดีกว่า Xpander ในเรื่องขบวนการผลิตและต้นทุนที่ใช้
แต่Xpanderเพิ่งเริ่มผลิต line การผลิตเร่งรีบยังไม่มีการปรับปรุงแต่F150 ผลิตมานานมากแล้วอาจปรับปรุงมาเป็น10รอบแล้วเลยดูดีกว่ามาก
  ส่วนตัวXpander  ตัวล่างถ้าเริ่มสัก 599,000 บาท
และตัวtop 790,000 น่าจะทำยอดขายในไทยได้ดีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2017, 10:37:19 โดย Mr. RO »

ออฟไลน์ Mr. RO

ดูไลน์การผลิตXpander เทียบกับของ F150 & Raptor ทำไมภาพที่เห็นดูต่างกันจัง หรือเป็นเรื่องการตัดต่อภาพ ถ้าไม่ใช่รู้สึกว่า ของXpander ความต่อเนื่องน้อยกว่า มีการใช้ระยะทางระหว่างแต่ละขั้นตอนดูไกลกัน และเลยน่าจะใช้พลังงานในกรลำเลียงชิ้นส่วนเยอะกว่า และไม่เห็นขั้นตอนระบบในการ QC หลังประกอบด้วย
ทำให้จาก clip ทีเห็นดู F150 & Raptor ดูดีกว่า Xpander ในเรื่องขบวนการผลิตและต้นทุนที่ใช้
แต่Xpanderเพิ่งเริ่มผลิต line การผลิตเร่งรีบยังไม่มีการปรับปรุงแต่F150 ผลิตมานานมากแล้วอาจปรับปรุงมาเป็น10รอบแล้วเลยดูดีกว่ามาก
  ส่วนตัวXpander  ตัวล่างถ้าเริ่มสัก 599,000 บาท
และตัวtop 790,000  บาท น่าจะทำยอดขายในไทยได้ดีนะ

ออฟไลน์ NoName__???

รอดูตัวขายไทย

ออฟไลน์ alpha14

ตัวรถดูดีน่าใช้ ก็ยังอยากให้มิตซูเคาะราคาออกมาไม่แพงกว่าคู่แข่ง แค่นี้ก็ขายกระฉูดแน่ครับ เชื่อมั่นสมรรถนะช่วงล่างที่โดดเด่นกว่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ BigCat

พริตตี้มาสั้นๆเอง เสียจัย :'(
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SM.

มาบ้านเราก็คงแบบนี้มั้งครับ ไม่น่าปรับสเปคอะไรกันมากมาย

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
คิดว่าน่าจะขายดีนะครับ ถ้า avanza ยังไม่มา คงได้กินยาวๆ

และตัวtop 790,000 น่าจะทำยอดขายในไทยได้ดีนะ

Mitsubishi จะเป็น แนวๆ นี้ัครับ Line ผลิต ใช้ แบบพื้นๆ กำลังการผลิตไม่มาก

แต่ F150 นี่ ยอดต่อเดือนที่เมกา โหดร้ายมาก ถ้าไม่ ทำ Line ดีๆ เทคโนโลยีสูงๆ ทำไม่ไหวครับ
ลืม Mitsu ใช้โรงงานเดิม แต่ Ford บ้านเรา โดยเฉพาะ โรงงานใหม่ พึ่งทำไม่กี่ปี

ออฟไลน์ ทาสแมว

• twinair turbo engine
ถ้าราคาเปิดตัวไม่แพงเวอร เชื่อว่าขายดีแน่นอน  :D

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **
มาซะทีเหอะควักเงินรอแล้ว

ปล.The Cilp จะมี Mobilio ไหมครับรอชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
เห็นหน้าตาแล้วอยากใช้มากๆ น่าจะมีรุ่น 5 ที่นั่ง แบบ Mobilio สำหรับขนของเยอะๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ dakit

• Newbie
  • *
มาซะทีเหอะควักเงินรอแล้ว

ปล.The Cilp จะมี Mobilio ไหมครับรอชมอยู่นะครับ

มีตัวก่อนไมเนอร์แล้วหนิ

ออฟไลน์ Ping tiida

• Jr. Member
  • **
ขอภายในสีดำเถอะนะครับ

ออฟไลน์ Nazare

ราคาจะพอๆกับพวก BRV มั้ยน้าา
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Symphonic

ที่ว่าใส่วัสดุกันเสียงรอบคัน นี่ดูตอนไหนอ่ะครับ (ในคลิปนะ)

ออฟไลน์ tnp_super

ติอย่างเดียวเลย คันเบรคมือตำแหน่งมันบังคันเกียร์เกินไป