ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo S90 มีรุ่นแบบนี้ผลิตจริงที่ต่างประเทศมั้ยครับ  (อ่าน 6646 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากตัวเลขทดสอบของเครื่อง T8 ทำได้น่าประทับใจเลยทำให้สนใจรุ่นนี้ขึ้นมาครับ ประกอบกับได้ไปเดินห้างเจอรถมาโชว์ เลยมีโอกาสได้ลองนั่งและได้ฟังการใช้งานระบบต่างๆจากเจ้าหน้าที่แล้วประทับใจสุดๆครับ จากรถที่ไม่เคยมองเลยกลับมาเป็นตอนนี้เตรียมหาข้อมูลไว้เป็นตัวเลือกครับ(หาจากผู้ใช้งานจริงยังไม่เจอเลยครับ หายากมากๆ)

พอค้นไปค้นมาไปเจอวีดีโอนี้ ถึงกับตะลึงเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นคอนเซปต์หรือมีคันผลิตจริงครับเพราะมันเว่อวังอลังการมาก

AuNaraKa

เนื่องจากตัวเลขทดสอบของเครื่อง T8 ทำได้น่าประทับใจเลยทำให้สนใจรุ่นนี้ขึ้นมาครับ ประกอบกับได้ไปเดินห้างเจอรถมาโชว์ เลยมีโอกาสได้ลองนั่งและได้ฟังการใช้งานระบบต่างๆจากเจ้าหน้าที่แล้วประทับใจสุดๆครับ จากรถที่ไม่เคยมองเลยกลับมาเป็นตอนนี้เตรียมหาข้อมูลไว้เป็นตัวเลือกครับ(หาจากผู้ใช้งานจริงยังไม่เจอเลยครับ หายากมากๆ)

พอค้นไปค้นมาไปเจอวีดีโอนี้ ถึงกับตะลึงเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นคอนเซปต์หรือมีคันผลิตจริงครับเพราะมันเว่อวังอลังการมาก

มีรุ่นแบบนี้มาตั้งแต่สมัย XC90 แล้วครับ

ลองดูนี่ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
http://www.headlightmag.com/volvo-s90-long-wheel-based-shanghai-china/

S90 LWB / S90 Excellence เวอร์ชั่นจีนครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

จีน กลายเป็นอภิสิทธิ์ชนจริงๆ

Nonlamer

ขอบคุณครับ มีผลิตจริงๆด้วยสุดๆไปเลย หลายๆค่ายทำรุ่นพิเศษสำหรับประเทศจีน เห็นแล้วน่าอิจฉาครับ

ออฟไลน์ SM.

เพื่อพี่จีน บ.รถ ยอมทำให้ครับ

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
แบบนี้ ทำตัวเป็น ศูนย์รถนำเข้า แล้วนำเข้ารถจากจีนแทน ได้ไหมอ่ะครับ ..... สงสัย เพราะมันหลายรุ่นแล้วนะครับ หรือมีใครทำแล้ว ผมไม่ทราบช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

แบบนี้ ทำตัวเป็น ศูนย์รถนำเข้า แล้วนำเข้ารถจากจีนแทน ได้ไหมอ่ะครับ ..... สงสัย เพราะมันหลายรุ่นแล้วนะครับ หรือมีใครทำแล้ว ผมไม่ทราบช่วยบอกทีครับ

ได้สิแต่ต้องดำเนินเอกสารเอง ส่วนวอลโว่ไทยได้สิทธิพิเศษภาษีเพราะนำเข้าจากมาเลย์ และที่สำคัญ จีนพวงมาลัยซ้าย

ออฟไลน์ zman

• Newbie
  • *
ใช้อยู่ครับ แต่เป็น XC90 T8 แต่ไม่ได้เป็นภายในแบบในรูป โดยรวม ขับมันส์ ใช้ดี  option ครับ  คุ้มกับเงินที่จ่ายครับ  เหลือแต่เรื่องความจุกจิก และ ซ่อมไม่จบที่ยังไม่เจอ ( และ ขอให้ไม่เจอด้วยเทอญ ) เรื่องระบบความปลอยภัย จัดเต็มไม่มีกั๊กจริง ๆ  ขับยาว ๆ นั่งสบายมาก มีอะไรสอบถามมาได้ครับ