ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องบริการหลังการขาย ด้านอะไหล่เครื่องยนต์สำหรับ BMW 740Li กับ BMW 730Ld  (อ่าน 3783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boat ครับ

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องบริการหลังการขาย ด้านอะไหล่เครื่องยนต์สำหรับ BMW 740Li กับ BMW 730Ld
ด้วยความว่า 740Li เป็นรถนำเข้าทั้งคัน แต่ 730Ld เป็นรถประกอบในประเทศ อะไหล่ชิ้นส่วนอื่นน่าจะพอทดแทนกันได้ในระดับหนึ่ง แต่เรื่องเครื่องยนต์ อยากสอบถามว่าถ้าเป็น 740Li ที่เป็นการนำเข้า อะไหล่เครื่องยนต์ ในการบริการหลังการขาย จะต้องรอนานกว่า 730Ld ตัวประกอบในประเทศนานไหม? หรือถ้าท่านใดมีประสบการณ์ ของ BENZ รุ่นนำเข้ากับประกอบในประเทศด้วย ก็อยากรับฟังความเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ IbanezC

• Newbie
  • *
ต้องเรียนว่าไม่ว่าจะเป็นประกอบไทยหรือนำเข้า ถ้าอะไหล่มี Stock ที่ BMW Thailand ก็ประมาณ 1-2 วันครับ แต่ถ้าไม่มีก็จะไปเช็ค Stock ที่มาเลฯ ส่งมาก็ประมาณ 1-2สัปดาห์ครับ ถ้ายังไม่มีอีกก็ต้องส่งจากเยอรมัน(ทางเรือ) ประมาณ 1เดือนครับ และถ้าที่เยอรมันอะไหล่ต้องรอผลิต ก็จะรอแบบกำหนดไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Boat ครับ

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
740Li ก็เคยประกอบในไทยนะครับ