ผู้เขียน หัวข้อ: W201 อยากหล่อบ้างไรบ้าง  (อ่าน 3827 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
W201 อยากหล่อบ้างไรบ้าง
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 10:12:11 »
รถบ้านมากเลย คันนี้ก็นานมากแล้ว เลยอยากจะเสริมเรี่ยวแรงและความหล่อกลับมาหน่อยครับ (บูรณะนั่นเอง)
อยากทราบว่า w201 เนี่ยมัน...

1. ใส่ max และ ยางขนาดเท่าไรถึงสวยพอดี
2. ฟิล์มอยากได้แบบ ไม่ร้อนแต่เอามองเห็นตอนกลางคืนด้วย และมีความเป็นส่วนตัวด้วย เข้มซักเท่าไรดี
3. ชุดพาร์ท เอาแบบ ABS หรือ ไฟเบอร์ดี (amg)
4. รถคันนี้ไม่มีออพชั่นซันรูฟ ที่ปัดน้ำฝนไฟหน้า ไฟสปอร์ตไลท์ ไฟเลี้ยวตรงซุ้มล้อ ติดเพิ่มจะมีปัญหาอะไรไหม
5. อยากทำสีใหม่ แต่ซ่อมสีเดิมดีกว่าหรือไม่ บางคนบอกดูแล้วรู้ว่าไม่เนียน
6. คันนี้วาง JZ ไม่โบ (อยากวาง 2.3-16 แต่กลัวไม่จบ) แต่เฟืองท้ายยังของเดิม ต้องเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรถึงจะเรียกกำลังได้เต็มที่
7. เบรคขนาดเท่าไร ของอะไรดี
8. ช่วงล่างต้องทำเพิ่มมั้ยครับ

;D

เท่านี้แหละครับ รบกวนเซียนเบนซ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
Re: W201 อยากหล่อบ้างไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 12:08:12 »
ตอบในฐานะที่เคยใช้.. นานมากแล้ว  ;D

1. ขนาดที่เหมาะสมคือ 17" นิ้ว offset ET30-35 ตาม spec พวกล้อแท้ ความกว้างจะอยู่ประมาณ 7.5, 8, 8.5" ตอนที่ผมใช้รุ่นนี้เปลี่ยนล้อมาหลายชุด 18นิ้วก็เคยลองแต่ต้องพับ ดึง ถ่าง.. ล้อที่ผมว่าเหมาะและสวยที่สุดคือ Carlsson 1/6 17" กับยาง 215-225/45/17 ซึ่งก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว  ;D

2. ขึ้นอยู่กับสีรถนะครับ

3. part แท้ย่อมดีกว่า.. ตามเชียงกงคงมีอยู่บ้าง AMG ก็สวย หรือจะเป็น แบบ 2.3 16V ก็สวยคลาสสิกดี, Lorinser ก็ไม่เลว

4. sunroof ถ้าได้มาทั้งหลังคาและได้ช่างมือถึงก็ไม่มีปัญหาอะไร ที่เหลือติดเพิ่มได้ไม่มีปัญหาอะไร

5. ทำสีใหม่ทั้งคันลอกสีเก่าออก อู่ดีๆ ทำออกมาก็เนีบยได้ครับ

6. อันนี้ไม่แน่ใจว่าให้เข้ากะเครื่องที่วางไปต้องเบอร์ไหน ซึ่งอาจจะเป็นของเบนซ์ในเบอร์ที่เหมาะหรือก็เคยเห็นเอาของยุ่นที่มี เต็ด มาใส่กันก็มี

7. หาสี่พอตมาใส่ก็น่าจะเพียงพอ

8. ลองหาโช๊คสปริงแต่งที่เป็นของตัวหกสูบมาใส่จะเหมาะสมกัยเครื่องที่วางไป

หวังว่าจะพอช่วยได้ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
Re: W201 อยากหล่อบ้างไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 03:11:07 »
ขอบคุณครับ จะได้เอาไปขยายผลต่อ แล้วจะมารีวิวให้ดูตั้งแต่สเต็ปแรกจนจบเลยครับ