ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 7 ตุลาคม 2017 //  (อ่าน 4202 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 7 ตุลาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61538.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1346007058841841

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2017, 14:00:47 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
Fortuner ปี 2018 จะมีการ MC รึป่าวครับจะปรับหน้าตาเล็กน้อยไหม เริ่มมีข่าวบ้างรึยังครับ

J!MMY FM 105.0

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
Skoda Octavia Combi 2.0 TDI ที่พี่จิมมี่ขับ การขับขี่เป็นยังไงบ้าง
อัตราเร่งดีใหมครับ
นั้งสบายใหมครับ
ขอบคุณครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ระหว่าง E39 กับ alfa 156 มือสอง
ณ ปัจจุบันนี้ คันไหนมีแนวโน้มที่จะ ซ่อมจบ ในงบประมาณที่ต่ำกว่า ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sunida

• Newbie
  • *
จะมีวิธีการเลือกซื้อรถระหว่าง ดีเซล กับ เบนซิล อย่างไรให้เข้ากับบุลลิกการขับรถเรา ถ้าเรื่องเงินไม่เกี่ยว

ออฟไลน์ Synth

• **
เจอรถเปลี่ยนหลอดไฟหน้า เป็นสีขาว แล้วส่องไฟสูงดังในรูป มีวิธีทำอะไรกับพวกนี้ได้บ้างครับ

ในรูปเป็น ฟอจูนเนอร์ ตัวที่แล้วครับ ไฟส่องมาสูงมากกกกกกก

ออฟไลน์ Pek

• Newbie
  • *
ใช้ vios ปี 2005 ไฟเตือน engine สีส้มโชว์ที่หน้าปัทม์หลังจากนำรถเข้าเช็คระยะ (เช็คระยะ 150,000 กม) และขับไปได้ประมาณ 30 กม ไม่แน่ใจว่าเป็นความบังเอิญ หรือเกิดจากการเชคระยะครับ นำไปเข้าศูนย์ในวันรุ่งขึ้นเค้าบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบทั้งๆที่ศูนย์มีประกันงานซ่อม 20,000 กม หรือ 1 ปี ผมควรทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2017, 14:14:15 โดย Pek »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
นิสสันโน๊ต e power จะมาทันภายในครึ่งปีแรกของปี2018หรือป่าวครับ แล้วคุณจิมมี่คิดว่า range ราคาจะประมาณไหนครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
การเติมน้ำมันเครื่อง สูงเกินขีด MAX ที่ก้านเช๊คน้ำมันเครื่องกำหนดไว้ มีผลเสียต่อเครื่องยนตร์อย่างไรบ้างครับ
แล้ว น้ำหล่อเย็นอุณหภูมิเครื่องยนต์ เช่นกัน ถ้าเกินขีด MAX เช่นกันมีผลเสียรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Grouper

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ามีโอกาศที่ subaru Ascent จะได้เข้ามาทำตลาดในไทยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ boyyyy

mitsubishi xpander จะมาไทยเมื่อไหร่ ตัวมาไทยใช้เกียร์อะไร

ราคาเท่าไหร่ครับ อัตราเร่งและอัตราบริโภคน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2017, 14:31:55 โดย boyyyy »

ออฟไลน์ Taenin

• Newbie
  • *
Mini r60 ใช้ยางติดรถ runflat แข็ง อยากให้รถนุ่มขึ้นใช้ตัวไหนดีคับ 225/45r18  bridgestone gr100, re003 ,mc pilot sport4
รถไม่มียางอะไหล่. แค่ชุดซ่อมยางพอไหมคับ. ใช้ยางติดรถ พอรั่วเอาไปปะก็กลัวจะไม่เหมือนเดิม runflat เคยรั่วแก้มยางเปลี่ยนใหม่เส้นละ10000 😩

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบการทำงานของรถยนต์ที่ใช้ระบบ Plugin Hybrid ครับ แต่ละค่ายแตกต่างกันมั้ยครับ

เท่าที่ดูของ Volvo แบบคร่าวๆมาคือเครื่องยนต์จะวางหน้าขับหน้าแบบเดียวกับ T6  และมีมอเตอร์ไฟฟ้าส่งกำลังให้ล้อหลัง โดยที่สองระบบนี้ไม่ได้มีเพลาเชื่อมต่อกันทำงานแยกอิสระ เวลาขับด้วยไฟฟ้าอย่างเดียวจะเป็นขับเคลื่อนด้วยล้อหลังทำความเร็วสูงสุดได้ 120 แต่ถ้าไฟอ่อนจะเปลี่ยนมาใช้ไฮบริดเป็นทำงานร่วมกัน เลยทำให้เรียก AWD ได้?

ส่วน MB และ BMW ทำงานเป็นแบบไหนครับ

ออฟไลน์ เมียคือพระเจ้า

• Newbie
  • *
จากเมื่อสัปดาห์ที่แล้วถามเรื่องสนใจ Benz-E-class Couple หลังจากที่พาเเม่กัยภรรยาได้ไปนั่ง Volvo S90 กับถูกใจในเบาะนั่ง เลยตัดสินใจไปจองรถสัปดาหน้า เลยอยากถามว่าควรเล่นเป็นตัวไหนครับ แล้วก็บริการหลังการขายของVoloเป็งไงบ้างครับ ต่างจากคู่แข่งมากครับไหมเรื้องคุณภาพในการบริการ