ผู้เขียน หัวข้อ: Accord G9 Minor change มีใครใช้มาซักพักแล้วไฟ DRL ยังไม่เสียบ้างครับ?  (อ่าน 9456 ครั้ง)

ออฟไลน์ cowarddemon

• Newbie
  • *
อ่านในคลับ และเห็นตามท้องถนน ไฟ DRL รถรุ่นนี้เสียกันเยอะพอสมควร
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้มาซักพัก มีของใครยังไม่เสียบ้าง (ไม่แน่ใจล๊อตหลังๆฮอนด้ามีการปรับปรุงรึยัง)

แล้วไฟรุ่นนี้มีของเทียบรึเปล่าครับ เห็นว่าของแท้ข้างละประมาณ 33,000 บาท.  -_-"

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
ของผม MC 2.0 EL ของผมออกรถเดือน พฤษภาคม 60
จนตอนนี้ครบ 5เดือนเต็มยังไม่มีอะไรเสียหรือว่าเข้าศูนย์เลยครับ

ของเพิ่อนมีคนออก2.4
แต่ออกมาก่อนประมาณ กันยายน59
-ออกรถมา 1เดือน เสียงดังด้านหลัง นำแก้ไขจบแล้วช่างบอก ไขน้อตไม่แน่น
-เมษา 60 ชนจอดซ่อมหนักประมาณ3อาทิตย์แก้ไขขับออกมาบ้านstartรถครั้งถัดไปไม่ค่อยติด กลับไปให้ช่างดู บอกปรกติ
-มิถุนายน 60ไฟDRL ข้างซ้ายขาด
-กรกฏาคม ข้างขวาขาดตามไป

รอเข้าศูนย์แก้พร้อมๆกัน กันยา60 ตอนนี้เคลมหมดแล้วครับ

รอท่านอื่น ที่ใช้รถนานกว่าครับผม
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
เคยเห็น ขาดแต่ไม่ขาดทั้งเส้น ที่เคยเห็นคือขาดด้านหน้าตรงกลาง แต่ด้านข้างมุมไม่ขาด แถมรถที่เห็นเป็นรถเทสไดร์ด้วยนี่สิ ผมนี่ยังแอบยิ้มอยู่เลย

ออฟไลน์ โบตั๋น

เป็นซิกเนอเจอของรุ่นนี้เลยน่าจะเคลมได้นะครับรถยังไม่นาน

แต่ถ้าโตโยต้าต้อง camry acv40/ahv40
อันนี้ขาดทั้งเมืองแต่โตโยต้าก็เฉยๆทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น
รถหมดประกันแล้วยังไงก็ได้

ออฟไลน์ Mos37257

เป็นซิกเนอเจอของรุ่นนี้เลยน่าจะเคลมได้นะครับรถยังไม่นาน

อันนั้นรถกี่ปีละครับ ถ้า honda หมดประกันก้อาจเหมือนกันก้ได้นะครับ

แต่ถ้าโตโยต้าต้อง camry acv40/ahv40
อันนี้ขาดทั้งเมืองแต่โตโยต้าก็เฉยๆทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น

ออฟไลน์ โบตั๋น

อันนั้นรถกี่ปีละครับ ถ้า honda หมดประกันก้อาจเหมือนกันก้ได้นะครับ

รถปี 2010 ขาดตั้งแต่ 3 ปีแรกหมดประกันปุ้ปขาดเลย ละครับ ไฟ led acv40 รุ่นก่อนไมเนอไฟท้ายที่เป็นดอกไม้ยังไม่มีคันไหนขาดกันเลยเท่าที่สังเกตตามถนน

ออฟไลน์ Arm

ยังไงก็ต้องเสียครับ

Supplier เดียวกับ DRL New PJS ถ้าจำไม่ผิดเหมือนกับว่าขั้วไฟมันร้อนจัดๆจนเริ่มละลายแล้วค่อยๆเหลืองมั้งครับ

จากที่เคยเห็นคนผ่าโคม PJS ออกมาดูครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ nuntapon.s

Supplier เดียวกับ DRL New PJS ถ้าจำไม่ผิดเหมือนกับว่าขั้วไฟมันร้อนจัดๆจนเริ่มละลายแล้วค่อยๆเหลืองมั้งครับ

จากที่เคยเห็นคนผ่าโคม PJS ออกมาดูครับ
แต่ของ PJS ไม่ขาดนี่ครับ  ของcivicก็ไม่เห็นขาดกัน

ออฟไลน์ bobbyroll

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ตัวก่อน MC อายุจะ 4 ปี ยังไม่มีปัญหาครับ ติดทุกหลอด 555...

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
80% ที่ผมเคยเห็นเสียหมด ซึ่งถือว่าเยอะมาก

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

แต่ของ PJS ไม่ขาดนี่ครับ  ของcivicก็ไม่เห็นขาดกัน
PJS มีขาดครับ

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member

PJS ก็ขาดครับยืนยัน
รถที่บ้านออกมา ธันวา 58
ข้างขวาขาดประมาณ กรกฎา 60 พร้อมกันข้างซ้ายเริ่มเหลือง
ศูนย์เคลมให้หมดทั้งสองข้างเปลี่ยนตอน กันยา 60

ออฟไลน์ Tomz

แถวที่ทำงานผมจะมีอยู่สองคันครับ ไฟเสียตั้งแต่ป้ายแดงเลยครับ จนตอนนี้ได้ป้ายขาวแล้ว ไฟก็ยังเสียเช่นเดิมครับ

ทั้ง 2 คัน เสียฝั่งขวา หรือฝั่งด้านคนขับทั้ง 2 คันเลยคับ ขับสวนกันทุกเช้าเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ yumenowinds

ผมใช้ตัวก่อน MC อายุจะ 4 ปี ยังไม่มีปัญหาครับ ติดทุกหลอด 555...

+1 ครับ เม็ดๆนี่ไม่สวย แต่ผมว่ามันโคตรทน ยังไม่เคยเห็นคันไหนฟันหลอเลยสำหรับ G9 กับ HRV

ของผม HRV ธันวานี้ครบ 3 ปี วิ่งมีสี่หมื่นกว่า ยังไม่ขาดซักเม็ดเหมือนกัน

ออฟไลน์ w_th

PJS มีขาดครับ
เคยเห็น pjs ขาดเหมือนกันครับ

ผมมีเชฟโด้ 2017 ซึ่งเป็น DRL tube เหมือนกัน
ใจยังหวั่นๆ  ขาใหญ่อย่าง H หรือ Mit ยังแอบมีปัญหา
แล้วเชฟหรือจะเหลือ...

แค่ sensor จอดหน้าหลังมีปัญหา เข้าศูนย์หลายครั้งแก้ไม่จบ โทรขอให้ cc ช่วยประสานยิ่งทำให้โมโหมากขึ้น ฮ่าาา

ออฟไลน์ NoName__???

นึกภาพ Accord MC ไฟขาดไม่ออก แถวที่เราอยู่ไม่ค่อยเห็นกัน ที่เห็นก็ไม่ขาด หรือมันคือตัวก่อน MC

ออฟไลน์ CJ.

นึกภาพ Accord MC ไฟขาดไม่ออก แถวที่เราอยู่ไม่ค่อยเห็นกัน ที่เห็นก็ไม่ขาด หรือมันคือตัวก่อน MC

ที่ขาดมักจะเป็น tube ด้านหน้าครับ ตามภาพจะเห็นว่าแสงไม่เท่ากัน 2 ข้าง
เท่าที่สังเกตดูเหมือนใช้ไฟ 2 จุด, จุดนึงให้แสงวิ่งผ่าน tube ไปด้านหน้า อีกจุดวิ่งขึ้นด้านข้าง

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ pjs6306

ผมชอบแบบ hrv  มากกว่า

ออฟไลน์ Kontyz444

• Newbie
  • *
ผมสมัครสมาชิกเข้ามาตอบเลยครับ หลังจากที่แอบอ่านมานาน

ของผมก้อเสียครับ หลอดล่างขาด ซ้าย-ขวาเลย ติดแต่ข้างๆ แต่เคลม ได้ครับได้ part ใหม่มา เหมือนความสว่างเต็มเส้นไม่มากเท่าเดิม คือของเดิมมองใกล้ๆก้อยังสว่างเต็มเส้น อันนี้มองใกล้ๆจะไม่เต็มเส้นครับ แต่มองนะยะ 1 เมตรไปเหมือนเดิมครับ แล้วหลังจากนั้นก้อไม่เสียเลยครับพอเผลี่ยน part ใหม่  ไม่เหลืองด้วย ของติดรถก่อนจะเสียมันจะเหลืองครับ
Bmw e90 320d lci 2010
Mazda 2 diesel 2016
Accord g9 mc 2016
Honda civic fb 2013
Vigo champ cng 2013

ออฟไลน์ SM.

เคยเห็นบ่อยๆนะครับ ขาดทั้งของ accord และ pjs เลย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ไม่ได้ช่วยตอบ จขกท. เลย เพราะไม่ได้ใช้ Accord
แต่อยากระบายว่าไม่ชอบ Drl tube ของ พี่ฮอน เลย คือ จากการสังเกต CRV ที่บ้าน และ Civic fc ของคนอื่นๆ ถ้ามองไม่ตรงมุมสว่างของมัน ก็จะดูเหมือนไม่ค่อยสว่าง ผิดกับ Hrv และ Accord ก่อน mc ที่เป็น drl เม็ดๆ. มองมุมไหนก็สว่าง
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ lambkin

เห็นขาดตั้งแต่ป้ายแดงหลายคันมากๆ ตอนแรกยังคิดว่าอยู่ที่มุมมอง

ออฟไลน์ JIRATH

1.5  ปีแล้วครับ ยังไม่ขาด
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ takumi

• Newbie
  • *
6 เดือน เคลมไปข้างนึงแล้วครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเปลี่ยนทั้งโคมซ่อมเฉพาะ DRL ไม่ได้หรือครับ ถ้าหมดประกันนี่แย่เลย 2 ข้าง 66,000 บาท พอๆกับเปลี่ยน battery hybrid เลย