ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กขี่จยย.ตัดหน้ารถกระบะ ชนลากกันไป เกิดประกายไฟ กระบะไหม้ เหลือแต่ซาก!!  (อ่าน 5837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gine

• Jr. Member
  • **

วันที่ 8 ต.ค. 60  ร.ต.อ.นิรันดร์ ทองปาน รอง สว.(สอบสวน) สภ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี รับแจ้งเหตุรถกระบะชน รถจักรยานยนต์ มีไฟไหม้และมีคนเจ็บที่ถนนสายด่านช้าง-หนองปรือ หมู่ 3 ต.ด่านช้าง จึงประสานรถดับเพลิงแล้วรุดไปตรวจสอบพร้อม มูลนิธิเสมอกันกู้ภัยสุพรรณบุรี เขต อ.ด่านช้าง ที่เกิดเหตุพบร่างเด็กชายอายุระหว่าง 12-15 ปี 2 คนหงายนอนแน่นิ่งอยู่กลางถนน จึงรีบปฐมพยาบาลเบื้องต้นก่อนนำส่ง รพ.ด่านช้าง ให้แพทย์ช่วยชีวิต ใกล้กันมีรถกระบะยี่ห้ออีซูซุสีเทาดำ ทะเบียน ผค 4441 นครปฐม จอดอยู่ข้างทางมีไฟลุกไหม้ท่วมทั้งคันเจ้าหน้าที่จึงระดมฉีดน้ำควบคุมใช้เวลาประมาณ 15 นาทีเพลิงจึงสงบ ขณะเจ้าหน้าที่กำลังฉีดน้ำดับไฟได้มีฝนตกลงมาอย่างหนักแต่รถกระบะถูกไฟไหม้วอดพร้อมรถจักรยานยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า สีน้ำเงิน ทะเบียน กวฉ 52 บุรีรัมย์ ที่ถูกรถกระบะชนติดคาอยู่ใต้ท้องสภาพพังเสียหายทั้งสองคัน

ร.ต.อ.นิรันดร์ ทองปาน รอง สว.(สอบสวน) สภ.ด่านช้าง กลาวว่าจากการสอบสวนเบื้องต้นทราบวาก่อนเกิดเหตุนายนิรุติ วังงาม อายุ 29 ปีอยู่บ้านเลขที่ 211/1 หมู่ 20 ต.ด่านช้าง อ.ด่านช้าง ได้ขับรถกระบะออกจากบ้านพาภรรยาและลูกสาววัย 10 ขวบจำไปทำบุญไหว้พระหลวงพ่อโตวัดป่าเลไลยก์ มาด้วยความเร็วถึงจุดเกิดเหตุเป็นทางสามแยก มีรถจักรยานยนต์ของผู้บาดเจ็บขับขี่ออกจากทางแยกตัดหน้ารถกระบะในระยะกระชั้นทำให้คนขับเบรคไม่ทันจึงพุ่งชนอย่างแรงจนร่างเด็กชายทั้งสองกระเด็นรางกระแทกพื้นและรถกระบะได้ครูดรถจักรยานยนต์ลากไปกับพื้นถนนเป็นระยะทางยาวเกือบ 80 เมตรจนเกิดประกายไฟลุกไหม้รถกระบะ เคราะห์ดีที่คนขับเบรคและรีบจอดรถข้างทางหนีออกมาได้ทันหวิดถูกย่างย่างสด ส่วนคนขับรถจักรยานยนต์ ขณะนี้ยังไม่ทราบชื่ออายุประมาณ 12 ปีได้เสียชีวิต ที่รพ.ด่านช้าง ส่วนคนซ้อนท้ายอายุ ประมาณ 15 ปีอาการสาหัสถูกส่งตัวไปรักษาต่อที่รพ.ศูนย์เจ้าพระยายมราช และเจ้าหน้าที่จะได้ติดตามญาติ เด็กชายทั้งสองมาสอบสวนว่าเป็นใคร อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่จะได้สอบสวนสาเหตุที่แท้จริงเพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

http://www.77jowo.com/contents/35451

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
สังคมปล่อยเด็กอายุ12ขี่มอเตอร์ไซค์บนถนนหลวงกันจนเป็นปกติ ก็ต้องไม่แปลกใจกับความถี่ของอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ Untouchable

เสียใจกับครอบครัวน้องที่เสียชีวิตครับ...อายุแค่นี้ผู้ปกครองไม่ควรให้ขี่มอเตอร์ไซค์เลย

เหตุการณ์น่ากลัวน่ะครับเสียดสีกันจนไฟไหม้

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ทำไมลากยาวไปตั้ง 80 เมตร เบรคจริงๆๆไม่น่าจะถึง แค่สงสัย   ส่วนผู้ปกครองทำไมให้เด็ก12 ปีขับรถ ตำรวจไทย เอาจริงสักทีครับเรื่องอายุกับการขับรถ

ออฟไลน์ Tomz

แถวบ้านผม เด็กอายุ 10-15 ปี ตัดผมหัวเกรียนๆ ตัวเล็กๆ ขี่มอเตอร์ไซกันให้ว่อนเลยครับ

ตำรวจเห็นยังไม่ทำอะไรเลยครับ ปล่อยผ่านไปเฉยๆ แล้วเด็กพวกนี้ขี่ได้อันตรายมากคับ

ทั้งเร็ว แรง นึกจะเลี้ยวก็คือเลี้ยวเลย ขนาดเราจะเลี้ยวเข้าซอย เปิดไฟเลี้ยวมาแต่ไกล มันยังแซงตัดหน้าเลย

ผมชนมา 2-3 รอบแล้ว บางคนแขนยังเข้าเฝือกอยู่เลย มันก็ออกมาขี่ ยอมใจมันเลยคับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Fly to dream

ต่างจังหวัดนี่ 11-12 ก็ขี่มอเตอร์ไซร์กันแล้ว ซึ่งก็ไม่จัดการอะไรหรอก อ้างว่าวิถีชาวบ้าน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BigCat

โอ้ย อย่าว่าแค่12เลยครับ ทางตจว ที่ผมวิ่งประจำ เด็กประถม หัวเกรียนอยู่เลย ขาเกือบไม่ถึงพื้น
บิดมอไซค์ตามสี่เลนเป็นว่าเล่น เห็นแล้วคิดในใจ เกิดรถใหญ่ชนมา ถูก/ผิดไม่รู้ รถใหญ่ซวยเหมือนเดิม
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ redsun

เด็กๆ น้องๆเอ้ย
ขี่มอเตอร์ไซด์อย่าซิ่ง อย่าประมาทกันนะ...ขับขี่ปลอดภัยไว้เป็นอันดับแรกนะ

ปล.
ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ความสูงรถกระบะ ทำให้มอไซติดแหงกแบบพอดีคันเลย

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
กระบะอาจจะมาเร็วพอสมควรเพราะถ้าเบรคแล้วยังไปถึง 80 เมตรนี่คงมาเร็วเอาเรื่อง

ส่วนน้องมอเตอรไซค์ก็ตามที่ว่ากันมาข้างบนครับ ตราบใดที่ผู้บังคับใช้กฏหมายเรายังเป็นแบบนี้ก็คงได้แต่ระมัดระวังให้มากๆเวลาขับรถ 

ออฟไลน์ h22a

ถ้าผิดกฎขอโทษครับและช่วยลบด้วย

ออฟไลน์ CarameLon

ไม่แปลกใจเลยว่าไทยเราติดอันดับ2คนตายบนถนนมากที่สุดในโลก  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มอไซด์น่าจะติดอยู่ตรงใต้รถ แล้วทำให้กระบะเบรคลงล้อไม่เต็มที่ รถเลยไหลไกล
แล้วสาเหตุไฟไหม้ ก็มาจากมอไซด์อีกนั่นแหล่ะ ลากจนเป็นประกาย และเจอเบนซิลเข้าไป

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

ไหม้จนไม่เหลือสีดำเลยหรอเนี่ย  :-X :-X :-X :-X

ตจว. นี่ธรรมดามากครับ เด็กขี่มอไซด์ได้ตั้งแต่ขาไม่ถึงเลย ก็ขี่ๆกันไป เรื่องใบขับขี่ หมวกกันน็อค ไม่ต้องถามหาเลยครับ