ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดว่า รถยนต์ Minor ยอดเยี่ยม กับ เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยม คือรุ่นไหนครับ  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ปรับโฉมยอดเยี่ยม ผมยกให้   มังกร ไป ดราก้อนครับ

หลายคนไม่รู้ว่าปรับโฉม เหลือแค่ประตูเดิม  ปรับได้ ว้าวๆๆ จริงๆ

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยม เรนเจอร์ T5 ไป T6 นี่ผมก็ว้าวครับ

หรือจะมีแบบ ยอดแย่ๆ   ก็ลองเล่าสู่กันฟังได้ครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
สำหรับผม Minor ยอดเยี่ยมผมให้ Yaris 1.2 Hatchback ครับ บางคนยังนึกว่ามันคือ All New เลย

ออฟไลน์ johnlee

สำหรับผม Minor ยอดเยี่ยมผมให้ Yaris 1.2 Hatchback ครับ บางคนยังนึกว่ามันคือ All New เลย

เคสนี้ก็เข้าตาครับ  เปลี่ยนเยอะ  ขึ้นราคาไม่เยอะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Pegasus7700

เปลึ่ยนโฉม.
 Everest Rnger
 Mazda2,3
 Altis
 Civic

ปรับโฉม
 -

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ lexus

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยมผมยกให้
จากcolloraเดิม กลายเป็นaltis แบรดพิท
soluna เดิม เป็น soluna viosบริทนี่

ขอeditเพิ่มเติม ผมว่ารถยุคนั้นเปลี่ยนโฉมคือพีคมากเลย ดีไซน์ก้าวกระโดด
ทั้งcivic FD , mazda3 gen1, hilux vigo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2017, 10:22:51 โดย lexus »

ออฟไลน์ NoBiReacto

City แมลงสาป ไป city 2008ครับ

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Newhang

ออฟไลน์ nuntapon.s

MCยอดเยี่ยมผมยกให้ w124 ทำรถโบราณcode a
Code b กลายเป็น code c รถสวยคลาสสิคร่วมสมัยสวยจนถึงปัจจุบัน  กับอีกคันที่ผมเห็นแล้วอึ้งคือw212ครับเล่นซะคนมีก่อนmcเศร้าเลย

ส่วนเปลี่ยนโฉมนี่ผมยกให้ฝั่งญี่ปุ่นนะ  fdเปลี่ยนแบบไม่เหลือของเดิมเลย

ออฟไลน์ Sit: )

Altis ปัจจุบันครับ
ตอนเปลี่ยนโฉมว่าดี ตอนไมเนอร์ทำได้อีกแบบไม่คิดว่า Toyota จะทำ

ออฟไลน์ blade

CAMRY ตัวปัจจุบัน เปลี่ยนแบบช็อค คนซื้อก่อน

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยมยกให้อัลติส 2001 ครับ จากบอดี้ไฮทอร์คมาอัลติสตัวใหญ่ แบบว่าว้าวมาก

ภายในจากหน้ามือเป็นหลังมือ โดยเฉพาะ 1.8G หรูหรา นั่งสบายมาก

ส่วนปรับโฉม ผมให้แคมรี่ตัวปัจจุบันละกัน

ตัวก่อนไมเนอร์ผมว่าเห่ยมาก ภายนอก ภายใน ส่วนตัวคิดว่า ACV40-41 สวยกว่า

จอแอร์ดิจิตอลแอคคอร์ด 2 ก้อนผมยังสวยกว่าอีก

แต่พอไมเนอร์แล้วดูหนุ่มมากขึ้น จอไมล์ จอแอร์ สวยงาม

ออฟไลน์ superest

ปรับโฉม ที่ impact กับตลาด มากๆ น่าจะเป็น civic fd ,civic fc,  และ  vigo

Mcinor น่าจะเป็น altis   ที่เปลี่ยน ทั้งเครื่อง ทั้งเกียร์  ยกเลิก เครื่อง 2.0 มาใช้ 1.8 cvt ที่ สมรรรถนะ ดีกว่า เครื่อง 2..0 แต่ประหยัดกว่ามาก

ออฟไลน์ mongolias

แบบ model change นะครับ
ไฮทอร์ค-->อัลติส
ไดเมนชั่น -->FD
ไทเกอร์ --> วีโก้
Volvo generation ใหม่ๆตอนนี้ ว้าวแทบทุกรุ่น

ส่วน Minor change แล้วว้าวนี่นึกออกแค่
W212 แทบจะยกชุดหน้าเลย
พี่โต ณ ปัจจุบัน ที่ใส่แอร์เแบคมาให้ 7 ใบ

ออฟไลน์ bullyboy

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยมแบบ all-new ผมให้จาก mazda 323 protege เป็น mazda 3 (เจนแรก) ครับในญี่ปุ่นใช้ชื่อ axelaทั้งคู่ป่ะผมจำไม่ได้

จริงๆ อยากบอกว่าต้องรวมถึง mazda demio ไปเป็น mazda 2 (ในญี่ปุ่นชื่อ demio เหมือนเดิม) กับเจ้า 626 ไปเป็น mazda 6 (ในญี่ปุ่นชื่อ atenza) ด้วยครับ

mazda มาพลาดเรื่องการออกแบบในช่วงยุค millenium นั่นแหละ ทุกรุ่นเชยไปเลยเทียบกับค่ายอื่นๆ ทั้งๆ ที่ก่อนนั้น mazda สวยล้ำมาตลอด

ออฟไลน์ YAmodels

Minorยอดเยี่ยม
ขอยกให้ แคมรี่กับอัลจิสตัวปัจจุบันครับ
ไม่ได้เป็นติ่งพี่โต แต่เห็นแล้วรู้สึกอยากใช้มากกกก

ออฟไลน์ joa123

ไมเนอร์ ที่เห็นเปลี่ยนเยอะๆ
มี w204 minor ไฟหน้า คอนโซนหน้าทั้งชุด เครื่องยนต์ เกีบร์

W207 กับ w212 เปลี่ยนไฟหน้ากับกันชน คอนโซนยังปรับไม่มากเท่า w204

โมเดล
ขอยกให้มาสด้าโปรทีเจ่ >>> มาเป็นมาสด้า3ละกันครับ  โฉมจากโบราณมากๆ มาทันสมัยขึ้นเยอะ ในตอนนั้น zoom zoom

ออฟไลน์ ariazero

Model Change Civic Dimension >>>>ES ว้าว
BMW E30 --> E36 ตู้ว หู้ว มันพองขึ้น 75% (ความรู้สึก)
Hilux tiger หรือหลังจากนั้นมั้ง กลายเป็น Vigo >>> Revo  :'(
Toyota Corolla Altis จาก E90 มา E100

Minor Change ยังไม่มีครับ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ tiger12r

FB => FC ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ -Brian

Modelchange ผมยกให้ Mazda protege มาเป็น Mazda 3 BK ครับ

เป็นการเปลี่ยนโฉมที่เดิมพันอนาคตของมาสด้าเลยครับ นอกจากรถจะดีขึ้นมากแล้ว ตัวบริษัทเองก็มีอนาคตที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ

ออฟไลน์ SP

Modelchange : Strada เป็น Triton เจ้านี้มาโค้งทั้งคันเลย กระบะโค้ง ประตูโค้งรับตาม กระจกบานหลังไฟฟ้า
Minorchange : Ranger T6 , Yaris Hatch

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
จากToyota Sport Rider ไป Fortunerโฉมแรกคือยิ่งใหญ่

พลิกกระแสPPVให้บูมมากๆ จนปิคอัพแทบทุกค่ายต้องทำ

ต่อมากระแสโลกก็บูมSUV รถเก๋งก็ค่อยๆตาย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
จ้าวแห่ง minor ยกให้
- Ranger กับ
- Land cruiser Prado
  ยิ่ง minor ยิ่งสวยขึ้นๆ

จ้าวแห่ง All new ยกให้
- Mazda 3 จากรุ่นตาหวานมาเป็นรุ่นปัจจุบัน คือเห็นตอนแรกนี่กรี๊ดมาก
- พี่โต Sport rider มาเป็น Fortuner โฉมแรก คือดีงามมากๆ timeless design ทุกวันนี้ก็ยังดูดี
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Stp

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยมนี่นึกถึง Benz GLK > GLC, อีกคันทีเด็ดก็ Volvo XC90 โฉมล่าสุด

ส่วน Minor ที่เปลี่ยนยังกับปรับโฉมคงยกให้ W212

Mazda โฉมใหม่นี่รูปลักษณ์ทันสมัยยิ่งมองยิ่งชอบ ส่วน Altis, Civic FB/FC ก็ทำได้ดีนะ เปลี่ยนโฉมแบบเข้ากับไลฟสไตล์มีความโดดเด่นน่ามองมากกว่าเดิม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Activehybrid

Minor ให้ Camry / Ranger ยอดขายพลิกชะตาชีวิตได้เลย
All new ยอมใจ Civic X  /  Fortuner / Pajero สวยจริงสวยจัง

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Series 1 F20 Pre LCI ---> LCI จากหน้าตาแปลกมากๆ กลายเป็นหล่อสุดไปเลย
Yaris ---> Yaris Activ อย่างกับคนละคันทั้งที่จริงๆแค่ Minorchange
E Class Coupe W207 ---> E Class Coupe W207 Facelift ดูสวย + ทันสมัยขึ้นเยอะเลย

85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ SM.

ขอเอาเฉพาะรถไม่กี่ปีนี้ ไม่ต้องย้อนไปไกลแล้วกันนะครับ

all new
S-Class
Ranger
XC90

MC
W212
Yaris

ออฟไลน์ aun

Minor ยอดเยี่ยมนี่นึกถึงคันนี้คันแรกเลยครับ  BMW 1 Sieries F20 มันต่างและสวยขึ้นมากก

Model นี่เยอะอยู่  Ford Ranger, V40 ฯ

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• Jr. Member
  • **
MC ยอดเยี่ยม

Yaris 1.2 ได้เพราะออฟชั่นกับดีไซน์ที่เก๋ขึ้น

Accord Hybrid ให้ในเรื่องเครื่องและช่วงล่างที่ปรับดีขึ้น ของเล่นมากขึ้น

Camry 2.0 ที่เปลี่ยนเป็น d4s ให้ในเรื่องเครื่องเกียร์และระบบความปลอดภัย

เปลี่ยนโฉมยอดเยี่ยม

Mazda 2/3 ที่เปลี่ยนเป็น Skyactiv เครื่องและเกียร์เปลี่ยนไปหลายขุม

Vigo เป็น Revo รถดูน่าใช้ขึ้น

Lancer เป็น Lancer EX รถใหญ่ขึ้นช่วงล่างดีขึ้น

MC ยอดแย่

City 2014 เป็น 2017 ระหว่างนี้ทยอยตัดออฟชั่นในแต่ละปีทีล่ะอย่าง วิทยุก็ลดสเปค แผ่นกันความร้อนฝากระโปรงรุ่นอื่นๆ ที่ไม่ใช่รุ่นท๊อปก็ตัด กลายเป็นว่ารุ่นที่ผมว่าน่าใช้ที่สุดเป็น 2014 แทน

Vios 2017 MC ทั้งที นอกจากล้อตัวท๊อปที่ดีขึ้น ไม่มีอะไรน่าดึงดูดช่วงล่าง เครื่องยนต์ และเกียร์ เปลี่ยนไปแล้วตอนโฉมปี 2015 วัสดุภายในที่ควรปรับแก้ก็ไม่ปรับ และประกอบกับหน้าตาที่คนส่วนมากไม่ถูกใจ (ต่อให้จะเหมือน camry 2018 ก็เถอะ)

เปลี่ยนโฉม ยอดแย่

Vios (โฉมที่เจมส์ จิเป็นพรีเซนเตอร์) นอกจากการย้ายมาตรวัดมาอยู่ที่ที่รถปกติอยู่ กับรูปทรงภายนอกที่บางคนอาจจะชอบ เครื่องยนต์และเกียร์เดิมที่ลากขายมาตั้งแต่รุ่นป้าบริทนี่ย์ ช่วงล่างที่แทบไม่ได้ปรับให้มั่นใจขึ้นเลย (ความเห็นส่วนตัว) วัสดุภายในห้องโดยสารที่แย่ลงไปมาก ไม่รวมการที่เข็มขัดนิรภัยปรับไม่ได้ ผมจึงขอมอบรางวัลนี้ให้

ออฟไลน์ GRIMDONUT

minor changeขอยกให้W204เลยครับ ปรับเยอะมากจริงๆ2,000กว่าจุด ออกมาลงตัวมากครับ รองลงมาก็W212,W207
^^MY LOVE MB^^
[/img]