ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับโปร CRV ช่วงนี้ครับ  (อ่าน 6264 ครั้ง)

ออฟไลน์ domy_3950

• Newbie
  • *
สงสัยเกี่ยวกับโปร CRV ช่วงนี้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 15:00:04 »
สงสัยครับทำไมโทรถามโปร ดอดเบี้ย ของแถม ส่วนลด  crv แต่ลที่จะพูดเหมือนกันหมดเลยว่า  ในงาน Moter Expo จะได้น้อยกว่าตอนนี้หละครับ 

ในความเข้าใจในงานน่าจะได้โปรเด็ดๆกว่านี้สิครับ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
Re: สงสัยเกี่ยวกับโปร CRV ช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 15:24:26 »
คนที่เป็นเซลล์ เขาไม่หวังกินน้ำบ่อหน้า

ลูกค้าเดือนนี้เยอะ ได้ค่าคอมมิชชั่นเยอะ

ลูกค้าเดือนนี้น้อย ได้ค่าคอมมิชชั่นน้อย

สรุปว่าปิดการขายได้เร็วเท่าไร เป็นผลดีเท่านั้น

ไม่แน่ใจว่า จขกท เข้าใจไหม?

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: สงสัยเกี่ยวกับโปร CRV ช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 15:25:52 »
ขึ้นชื่อว่าเซลล์ เขาก็ต้องขายของครับ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 15:36:22 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 15:48:11 »
ในงานใหญ่ส่วนลดจะไม่ต่างกันมากในแต่ละเซลล์
เพราะไม่มีใครอยากให้ตัดราคากัน ถ้าขยันหาส่วนลดเองมักได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 16:11:37 »
ในงาน มอเตอร์โชว์ ส่วนใหญ่ ของแถมจะได้จากบริษัทใหญ่ เพิ่ม
เช่น
ultimate care
+ นาฬิกา หรือ จักรยาน หรือ อื่นๆ 
แต่ต้องออกรถก่อน ปี 2561

ส่วนของแถม ส่วนลด จากเซล ผมว่า ไม่หนีกันหรอก บางครั้งอาจน้อยกว่านิด เพราะ ในงาน คนมันเยอะ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 18:15:32 »
ซื้อในศูนย์ฯ โชว์รูม ลูกค้าไม่สามารถเช็คส่วนลดที่อื่นได้ ณ ขณะนั้น ไม่มีเซลที่อื่นมาให้ข้อมูลเพิ่ม เซลต้องปิดให้ได้ ไหน ๆ ลูกค้าก็เข้ามาแล้ว ต้องปิดให้ได้ ข้ออ้างเลยเยอะว่า ถูกกว่า Motor EXPO

ซื้อรถในงาน ฯ  ได้ข้อมูลเยอะ เซลมีหลากหลาย ต้องใช้ฝีมือแข่งกับคนอื่น แล้วต้องแข่งกับยี่ห้ออื่นด้วย ดังนั้น PRO จะต้องดีกว่าในศูนย์แน่นอน แล้วบริษัทเจ้าของแบรนด์ก็ต้องมาจัดของแถมเพิ่ม

พอเวลาใกล้จัดงาน Pro เฉพาะกิจจะออกมาก่อน ซึ่งเท่ากับ Motor EXPO แล้วของแถมจุกจิกอาจจะมีเยอะกว่าเล็กน้อย เพราะถ้าลูกค้าไปซื้อในงาน อาจจะซื้อจากเจ้าอื่นแทน เพราะ Pro เหมือนกัน

จากประสบการณ์ที่อยากรู้เรื่องนี้ เลย เช็ค PRO ก่อนงานทั้ง TO HO NI SU อีกอย่าง วันท้าย ๆ ของงานมีแถมของเพิ่มด้วย พวกของจุกจิก ไม่ได้มากมายอะไร   

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 18:54:01 »
แน่นอนครับ ที่เซลจะบอกแบบนั้น คนขาย ขายได้เร็วเท่าไหร่ ย่อมดีเสมอ เซลได้เงินแค่ตอนวันออกรถนะครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:13:12 »
ง่ายๆ คือเขาจะขายของไหมคุณ
อย่าไปเชื่อเซลทั้งหมดสิครับ
ค่อยๆ คิดๆ หลักๆ เหมือนที่ท่านอื่นบอก เขาจะขายของ
มีเซลน้อยคนมาที่แนะนำให้ลกค้าไปรอซื้อวันอื่น ที่ไม่ใช่วันนี้อ่ะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:45:23 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 12:52:44 »
"อย่าเชื่อเซล" ....

งั้นจะซื้อ กับใครดีล่ะครับ พี่ๆข้างบนซื้อรถผ่านเซลหรือเปล่า

โดยทั่วไป ส่วนลด หรือโปรโมชั่นเนี่ย หน้าฝน ช่วงไตรมาส3 จะแรงที่สุดครับ เพราะคนทั่วไปส่วนใหญ่จะไม่ออกรถช่วงหน้าฝน ....

ทีนี้ พวกมาจิ้น จะแรงสุดช่วงนี้ครับ แต่พอ เดือน 10 ไปแล้ว มาจิ้นจะลดลงในบางรุ่น ที่ขายดี หรือรถที่อยู่ในสต๊อคน้อยๆ แต่อาจจะเพิ่มในบางรุ่นที่ยังเหลือในสต๊อคมากๆ และรอไประบายในงานช่วงปลายแทน....

ดังนั้น รถรุ่นที่นิยม มาจิ้น จะลดลงครับช่วงงาน เพราะ ลูกค้าแย่งกันซื้อ ถึงขั้นต้องรอคิว แล้วคนขายใยต้องง้อครับ ....  CRV รถผลิตไม่เยอะนะครับ รอไปจองในงาน อาจได้ใช้รถ ไม่ทันปีใหม่นะครับ

ออฟไลน์ palma

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 13:30:09 »
"อย่าเชื่อเซล" ....

งั้นจะซื้อ กับใครดีล่ะครับ พี่ๆข้างบนซื้อรถผ่านเซลหรือเปล่า

โดยทั่วไป ส่วนลด หรือโปรโมชั่นเนี่ย หน้าฝน ช่วงไตรมาส3 จะแรงที่สุดครับ เพราะคนทั่วไปส่วนใหญ่จะไม่ออกรถช่วงหน้าฝน ....

ทีนี้ พวกมาจิ้น จะแรงสุดช่วงนี้ครับ แต่พอ เดือน 10 ไปแล้ว มาจิ้นจะลดลงในบางรุ่น ที่ขายดี หรือรถที่อยู่ในสต๊อคน้อยๆ แต่อาจจะเพิ่มในบางรุ่นที่ยังเหลือในสต๊อคมากๆ และรอไประบายในงานช่วงปลายแทน....

ดังนั้น รถรุ่นที่นิยม มาจิ้น จะลดลงครับช่วงงาน เพราะ ลูกค้าแย่งกันซื้อ ถึงขั้นต้องรอคิว แล้วคนขายใยต้องง้อครับ ....  CRV รถผลิตไม่เยอะนะครับ รอไปจองในงาน อาจได้ใช้รถ ไม่ทันปีใหม่นะครับ

โปรฯที่ดีกว่า น่าจะเฉพาะรุ่นรถที่ เหลือสต๊อก หรือ มียอดขายชลอตัว

ส่วนรุ่นที่ไม่พอขาย น่าจะไม่ต่างกันเท่าไหร่มังครับ

คิดว่าแบบนั้น
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)