ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า Toyota C-HR จะเปิดตัว Motor expo ราคาเริ่มต้น 8 แสน จริงหรือไม่คับ  (อ่าน 13527 ครั้ง)

ออนไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีคับ

พอดีผมฟังมา จาก sale อีกที ไม่แน่ใจว่าจริงหรือไม่นะคับ

ว่า Toyota C-HR จะเลื่อนเปิดตัวเป็นปีนี้แทน ในช่วง motor expo (งง...ทำไมข่าวเงียบจัง)

จะมีตัวเครื่อง 1.8 CVT ราคา 8 แสน และตัว 9 แสนให้เลือก

ตัว top เป็น Hybrid

อยากสอบถามว่า มันเป็นไปได้ไหมคับ ข่าวนี้จริงหรือไม่คับ

ออฟไลน์ chaiya3163

• Jr. Member
  • **
yaris Ativ 1.2 ยังเกือบห้าแสน

yaris Ativ 1.2 ยังเกือบห้าแสน

คับ แอบงง เหมือนกัน

กำลังสงสัยว่า

ที่มาเลยเซีย เอง ตอนนี้ข้อมูลรถยังไม่ลงเลยครับ ยังออก show เฉยๆ

ยังกับว่ารอรถที่ไทยผลิต

หรือว่ามันจะจริงครับ ที่ว่า จะเปิดตัวปีนี้ ในงาน motor expo

ถ้าจริงนี่...ถือว่า ปรับตัวไวมากๆ

ออฟไลน์ bravo

ผมคิดว่า ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ

แต่ถ้าเป็นจริง ผมขอตัวไปกินยาพารา ก่อนนะครับ  :( เพราะผมชอบ C-HR ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็น

แต่ด้วยราคาที่ผมคิดว่าจะแรง และก็ต้องรอนาน
ก็เลยไปถอยมาสด้า 2 มาได้ 2 เดือนเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 16:54:48 โดย bravo »

ออฟไลน์ เต๋า AV

ฐานการผลิตอยู่ไทย มาเล ก็ต้องรอไทยเปิดตัว เดินสายการผลิต

วางราคาเริ่มมา 8 แสนปลายๆ ถูกว่า HR-V ตัวล่างอีก
1.8 น่าจะเครื่อง Altis นั้นล่ะ

motor expo น่าจะโชว์เฉยๆ เซล อาจเข้าใจผิด
โตโยต้า เขายังไม่เปิดให้จองแน่ๆ ถ้ารถยังไม่ได้ผลิต

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ถ้าราคานี้มาจริงแปลว่าแพลตฟอร์ม TNGA ไม่ใช่เรื่องเล่นๆเลยนะเนี่ย  ;D
เหมือนตอน IMV โปรเจค ตอนเปิดตัวพอๆกับกระบะรุ่นเดิมเลย

ใจตอนนี้อยากได้ 1.2 ผูกโบร์มากกว่า สงสัยจะไม่มี  :'(
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ deathsheep

ราคาแนะนำแบบ Ativหรือเปล่าครับ

เริ่มต้น 899k

ออฟไลน์ whoami

ถ้าตัวเริ่มต้นกดลงมาได้สัก 8.9 แสน hrv รอปาดเหงื่อเลย

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
Re: ได้ข่าวว่า Toyota C-HR จะเปิดตัว Motor expo
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 17:00:35 »
ราคาแพงกว่า HRV,CX-3 แน่นอน สำหรับ ตัว Top

ออฟไลน์ VORA

ไม่แน่ครับ ช่วงนี้แปลกๆ ทั้ง CHR  และ REVO minor พยายามเร่งเปิดตัวมาก
จากต้นปีหน้า อาจกลายเป็นปลายปีนี้

REVO พยายามเปิดตัวก่อน DMAX ให้ได้...และมาพร้อมกับ

TACOMA จำแลงมาเลย กะเอาคืน DMAX เต็มที่

ออฟไลน์ 0%

ผมว่าต้องแพงกว่าaltisนิดนึง

เร่ิมต้ม ราคา 8แสนปลายๆ 899,000.- อะไรแบบนี้

ตัวทอปๆ มีล้านหลักหมื่น ถึง ล้านหนึ่งแสน สำหรับตัวทอปไฮบริด

มีประมาณ 3 รุ่น ถุก ทอป ไม่บริด และทอป ไฮบริด

#งานมโนล้วนๆ

ออฟไลน์ ismael

8 แสน US ป่าวคัช :D

ออฟไลน์ Alonely

• Jr. Member
  • **
ราคาน่าจะ 8,9แสน ถึง 9 แสนกลางๆในตัวล่างสุด ถ้ามีราคาในช่วงตอนเปิดตัวแบบเดียวกับ Yaris. แต่ราคาตัวจริง ราคาเรี่มต้นน่าจะ 9,9 แสน ถึงตัวไฮบริด 1,2 ล้านแน่ๆ.
*Using...*
1994 Honda Civic (EG) 4dr 1.5LX Carb. 5MT.
2014 Toyota Hilux Vigo Champ 3.0G 4×4 5MT.
2016 Honda Zoomer-X (Gen2) CVT. ---*(Stolen)*
2019 Honda Wave 110i 4MT.

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ต้องรอเดือนหน้า ตัวจริงมาโชว์แน่นอน ส่วนราคาต้นปีครับ เมษาปีหน้าได้ขับแน่ ๆ

ออฟไลน์ tnp_super

อะไรก็เกิดขึ้นได้สำหรับโตต้า ขนาด Revo ที่มาเลยังใส่ระบบช่วยทรงตัวในหลายๆรุ่น ขนาดไทยยังไม่มีเลยทั้งที่ผลิตแท้ๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

1.2 เทอร์โบ คงไม่มาแล้วละ
เสียดายครับ

ออฟไลน์ ariazero

ราคาไม่น่าจะหนี HR-V นะครับ แต่ไม่น่าใช่ 8 แสน ต้นอ่ะ น่าจะ 8 แสนปลายๆมากกว่า

ส่วนรุ่น Top ไม่รู้มี Hybrid ใหม แต่ ดูจากทรงไม่น่ามี 1.2 Turbo ครับ เดาว่าลงแค่ 1.8 หรือไม่ก็มี Hybrid มาด้วย
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

น่าจะ 8 แสนราคาใน US มากกว่าครับ 5555

ออฟไลน์ SM.

อาจจะเป็น 8.99 ก็ได้นะครับ  ::) ::) ::) ::)

ถ้าไม่รีบก็รอดูก็ได้ครับ นอกจากราคา ต้องดู option ต่างๆ ด้วย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
 :o ถ้าราคาเริ่ม 8.9 แสนจริงนี่ ผมคนนึงล่ะที่ช็อก และถ้าออฟชั่นความปลอดภัยได้ครบๆตามแบบที่โตโยต้าเปิดตัวรถรุ่นหลังๆมานี่ น่าสนใจสุดๆครับ

ออฟไลน์ Jacob

เป็นไปได้นะ เครื่อง altis เดิม และผลิตในไทย (แต่ตัวท็อปที่เป็น hybrid คงแตะล้าน) จะมองว่าคู่แข่ง HRV ก็ไม่ใช่ เพราะด้านหลังแคบ ไม่อเนกประสงค์ ถ้าเป็นคู่แข่ง cx-3 พอไหว แต่ 1.8 ก็คงไม่แรงเท่า 2.0 ส่วนไฮบริดคงประหยัดกว่าตัวดีเซลแต่ถ้าราคาสูงมากก็คงไม่มีใครสนเพราะค่าบำรุงรักษาก็เยอะอีก

ออฟไลน์ MUK

ถ้าไม่ราคานี้ก็คงขายเฉพาะกลุ่มจริงๆ  ขายได้เยอะโอกาสอยู่ยาวๆก็สูง

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าขึ้นต้นด้วยเลข 8 จริงๆ ผมเดาว่าเปิดราคามาที่ 8.99 แสน - 1.19 ล้านแหงๆ ( อิงจากราคา Altis 1.8E ที่ 8.74 แสนบาท )

ว่าแต่จะเล่นมุขเดียวกับ Ativ / Yaris มั๊ยหว่า เปิดราคามาถูกแล้วค่อยขึ้นทีหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 21:31:26 โดย integra »

ออฟไลน์ dt9

ฐานการผลิตอยู่ไทย มาเล ก็ต้องรอไทยเปิดตัว เดินสายการผลิต

วางราคาเริ่มมา 8 แสนปลายๆ ถูกว่า HR-V ตัวล่างอีก
1.8 น่าจะเครื่อง Altis นั้นล่ะ

motor expo น่าจะโชว์เฉยๆ เซล อาจเข้าใจผิด
โตโยต้า เขายังไม่เปิดให้จองแน่ๆ ถ้ารถยังไม่ได้ผลิต

ครับ แต่ไทยที่เป็นฐานการผลิตกลับไม่มีเปิดเผยข้อมูลอะไรเลย
ส่วนมาเลเซียที่รอไทยแต่มีทั้งตัวจริงไปโชว์และสเปกทั้งหมด

ครับ แต่ไทยที่เป็นฐานการผลิตกลับไม่มีเปิดเผยข้อมูลอะไรเลย
ส่วนมาเลเซียที่รอไทยแต่มีทั้งตัวจริงไปโชว์และสเปกทั้งหมด

ใช่ครับ ผมลงงงกับตรรก นี้จริงๆ

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
ราคาของโตจะแพงกว่าชาวบ้านเค้า 70-100k หรือป่าวครับ
แล้วมาลดแลกแจกแถม ตามสไตล์เค้า 
จะได้ ว้าว!! ว่าราคาลดราคาจากราคาปกติแล้วนะ

8.99 นี่คิดว่าเป็นไปได้ยาก แต่ก็อาจเป็นไปได้ :-\
ส่วนตัวขายจริงน่าจะเริ่ม 9 ต้นๆ +อ๊อฟชั่นครบๆ

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
ต้องถามคนในว่าโรงงานพี่โตในไทย revamp line ผลิตเสร็จหรือยัง เพราะยังไงก็คงต้องพร้อมก่อนขาย ทั้ง CHR และ Camry ตัว TNGA เหมือนกัน  :) :) :) ส่วนราคาก็ต้องลุ้นกันต่อไป

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่จริงครับ ไม่ได้เปิดตัว Motor Expo นี้

ออฟไลน์ w212cdi

ราคา ระดับเดียวกับ hrv เพราะถ้าแพงกว่า ก็ไปชน x trail cx5

ออฟไลน์ เต๋า AV

ใช่ครับ ผมลงงงกับตรรก นี้จริงๆ

สเป๊กแต่ละประเทศ ต้องกำหนดไว้ก่อนผลิตอยู่แล้ว
ฉะนั้นเป็นเรื่องปกติที่ มาเลจะมีสเป๊กโชว์

ยกตัวอย่าง คุณจะสั่งทำของชิ้นหนึ่งคุณก็ต้องมีแบบ มีสเป๊กไปให้โรงงาน
แต่โรงงานยังไม่พร้อมผลิต คับ