ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า Toyota C-HR จะเปิดตัว Motor expo ราคาเริ่มต้น 8 แสน จริงหรือไม่คับ  (อ่าน 13528 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ไม่น่าจะใช่นะครับ ถ้ามาราคานี้ HRV ดับแน่นอน แต่ก็น่าคิดว่าออพชั่นจะโล้นแค่ไหน

ส่วนตัว Hybrid คาดว่าไม่ต่ำกว่า 1.2 ล้านแน่ๆ ครับ และน่าจะไม่มีรุ่นขับเคลื่อน 4 ล้อ ตามระเบียบ นอกจากไปแปลงเอา
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ฐานการผลิตอยู่ไทย มาเล ก็ต้องรอไทยเปิดตัว เดินสายการผลิต

วางราคาเริ่มมา 8 แสนปลายๆ ถูกว่า HR-V ตัวล่างอีก
1.8 น่าจะเครื่อง Altis นั้นล่ะ

motor expo น่าจะโชว์เฉยๆ เซล อาจเข้าใจผิด
โตโยต้า เขายังไม่เปิดให้จองแน่ๆ ถ้ารถยังไม่ได้ผลิต

ครับ แต่ไทยที่เป็นฐานการผลิตกลับไม่มีเปิดเผยข้อมูลอะไรเลย
ส่วนมาเลเซียที่รอไทยแต่มีทั้งตัวจริงไปโชว์และสเปกทั้งหมด

ใช่ครับ ผมลงงงกับตรรก นี้จริงๆ

สเป๊กแต่ละประเทศ ต้องกำหนดไว้ก่อนผลิตอยู่แล้ว
ฉะนั้นเป็นเรื่องปกติที่ มาเลจะมีสเป๊กโชว์

ยกตัวอย่าง คุณจะสั่งทำของชิ้นหนึ่งคุณก็ต้องมีแบบ มีสเป๊กไปให้โรงงาน
แต่โรงงานยังไม่พร้อมผลิต คับ

ที่คุยกันประเด็นไม่ใช่เรื่อง สเปกจะออกมาไม่ได้ครับ โดยทั่วไปเข้าใจกันอยู่แล้วว่าสเปกต้องวางกันล่วงหน้า
ประเด็นที่ว่าคือ  ประเทศที่รอไทยผลิตและขายหลังไทย แต่กลับเปิดตัวและเปิดข้อมูลทั้งหมดก่อนไทย
ก็คงเป็นเพราะบางอย่างอาจเป็นนโยบายแต่ละประเทศ แต่บางอย่างก็เป็นแผนระดับภูมิภาคด้วยมั้ง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ที่มาเลย์เค้าเอาข้อมูลมาสกัดคู่แข่งรึเปล่าครับ คนจะได้รอซื้อ ส่วนบ้านเรายังไม่จำเป็นเพราะคู่แข่งปลายอายุละรอ MC มาสู้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
CHR ในไทยยังอีกนานครับ ไลน์ผลิตยังไม่มีเลย มอเตอร์โชว์กลางปีหน้า ไม่รู้จะเปิดตัวหรือเปล่าเลย  ใครต้องการใช้รถไม่ต้องรอ หาซื้อรุ่นอื่นใช้ไปก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ tiger12r

แปดแสนกลางๆได้อยู่ สเปกไทยโดยเฉพาะ อันไหนไม่จำเป็นเอาออกหมด  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ TNP

อ่านกระทู้นี้แล้ว ขำแทบจะตกเก้าอี้

รถแบบนี้ เครื่อง 1800 cc จะเริ่มต้น 8 แสน !!!

ขนาด Altis minorchange 1.8E  ราคายัง 874,000

สมมตินะ ...  สมมติ C-HR เปิดตัวออกขายจริง รุ่นถูกสุด 899,000

พวกคุณยังจะคิดว่า  ราคาเริ่มต้น 8 แสน อยู่มั้ยครับ ???

ขอถามหน่อย

ออฟไลน์ Jacob

cx-3 เครื่อง 2.0 ยังเริ่มที่ 8.3 แสนเลยครับ ถ้า ch-r มาแบบออพชั่นโล้นๆก็เริ่มต่ำได้ อย่าง ativ ยังทำราคาได้สวยเลย

ออฟไลน์ Watto

• Newbie
  • *
เรื่องราคากับสเป็กไม่รู้ แต่ว่า mass production กุมภาปีหน้าแน่นอน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
8 แสนได้ 1.6 mt ของอัลติสป่าวครับ ถ้าใช่ก็น่าสนนะครับ 555
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Boyja

สำหรับค่ายนี้จะได้ราคานี้เหรอครับ  :-\

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

8 แสนได้ 1.6 mt ของอัลติสป่าวครับ ถ้าใช่ก็น่าสนนะครับ 555

ถ้าได้ 1.6 ละแจ๋วเลยคับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าราคานี้ XV ดับไหมครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ถ้าราคานี้ XV ดับไหมครับ

ไม่เชิงดับหรอกครับ เพราะว่า เจ้า XY ดูนั่งสบายกว่าคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าราคามันจะขี่กับHRVเลยแต่ละรุ่นย่อย แต่ตัวท็อปอาจจะแพงกว่าเล็กๆ เดานะ

ออฟไลน์ Peter Wen

ถ้าได้ 1.6 ละแจ๋วเลยคับ

ขอ8.5แสน ได้1.8mt ละกันนะครับ
長樂.文