ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน 4 ล้าน แนะนำ coupe สำหรับคนอายุ 34 ขวบให้หน่อยครับ  (อ่าน 5456 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnd

• Newbie
  • *
งบไม่เกิน 4 ล้าน แนะนำ coupe ให้หน่อยครับ

อายุ 34 ทำธุรกิจส่วนตัว ครอบครัวมีกัน 3 คน ผม แฟน และลูกสาว 1 ขวบ

ภรรยาขับรถไม่เป็น และไม่คิดจะขับรถ

รถที่ใช้ประจำวัน คือ hundai h1 2016 กับ honda city 2012

เล็งไว้ คือ BMW 430i, audi tt ,mustang , ตัด c coupe ออกเพราะไม่ชอบด้านท้าย  ใจจริงอยากได้ E coupe แต่เกินงบ

คันนี้จะเป็นรถยุโรปคันแลก  กำลังหาเวลาไปทดลองขับ ไม่เคยขับรถประเภทนี้มาก่อน ต้องเตรียมตัวหรือต้องสังเกตุอาการรถยังไงบ้างหรือเปล่าครับ

คาดว่าจะออกรถปลายปี ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
BMW series4 เบาะหลังน่าจะกว้างและนั่งสบายสุดในตัวเลือกที่ยกมาครับ

ที่เหลือรูปร่างหน้าตาก็แล้วแต่ชอบเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• Newbie
  • *
BMW series4 เบาะหลังน่าจะกว้างและนั่งสบายสุดในตัวเลือกที่ยกมาครับ

ที่เหลือรูปร่างหน้าตาก็แล้วแต่ชอบเลย

430i ได้ลองนั่งเบาะหลังแล้ว ok อยู่ครับ กำลังหาเวลาไปทดลองขับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ oryor

• Full Member
430i
Option ล้น ถ้าเทียบกับอีกสองตัว
เครื่องดี เกียร์ได้ ช่วงล่างโอเค

Mustang
ไม่มีรถศูนย์ ไม่น่าเล่นครับ
ภายนอกดูดี แต่คันใหญ่ขับไม่สนุก เครื่องก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่

TT
ภายในเบาะหลังนั่งไม่ได้ครับ
ถ้าจะไปไหนมาไหนสามคนพ่อแม่ลูก น่าจะลำบาก
เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง พวงมาลัย แจ่มสุดในสามตัวเลือก

ออฟไลน์ Skyforce

• Sr. Member
 จากตัวเลือก  430I เหมาะสุด เพราะเบาะหลังนั้งได้จริง ไปไหนกัน 3 คนได้

ตัด mustang ออกเช่นกันเพราะเป็นรถเกรย์หมด

ปล. ไม่มอง GT86/BRZ เหรอครับ ประหยัดงบได้อีกหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 18:02:13 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City '10
- Suzuki Smash
- Toyota Altis
>> User's voice Mitsubishi Cedia
  http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9925.0.html
>>User's voice Toyota Corolla Altis
 http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,22470.0.html

ออฟไลน์ paeybu

ออฟไลน์ AlwaysKong

ชอบ E ซื้อ E ครับ เดี๋ยวไป 4 ไม่จบนะ

ผมว่ายุคปัจจุบัน ภายนอก ภายใน BMW เวลามาเทียบกับ Benz ดูโบราณไปเลย

ถ้างบ 4m ผมอยากให้มองไปที่ E Coupe W212 LCI มือสองครับ

หาได้ในราคาไม่เกิน 3m

E หล่อกว่า 4 ครับ เชื่อผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 18:11:58 โดย AlwaysKong »

ออฟไลน์ ohmp

• Newbie
  • *
เชียร์ BMW 430i ครับ ได้ทั้งความแรงของเครื่องยนต์และความเฟิร์มของช่วงล่างครับ ;)
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e

ออฟไลน์ ariazero

น่าจะเก็บตังซื้อ E-Coupe ครับ 430i ไม่น่าจบครับผม

รูปทรงแล้วแต่ชอบแต่ถ้า อยากได้ E-ควรไป E ครับ
19XX Familia, '91 TFR , '94 Sunny B13,'98 520i (E28) '99 Sunny B14, '08 Vios  Gen2,'15 Vios  Gen3,
'17Accord G9 MC
'17 X1 18i (สำหรับคุณพ่อตาปัจจุบันขับไม่ไหว)
'08 Vitara รับมาดูแลต่อ(เตรียมขาย)
'08 C200 (รถประจำตำแหน่ง...ขายเถอะแก่จะแย่แล้ว)

ออฟไลน์ SM.

ถ้านอกตัวเลือก ผมอยากแนะนำ GLC Coupe

• Newbie
  • *
น่าจะเก็บตังซื้อ E-Coupe ครับ 430i ไม่น่าจบครับผม

รูปทรงแล้วแต่ชอบแต่ถ้า อยากได้ E-ควรไป E ครับ

E coupe 2017 ยังไม่เคยเห็นคันจริงเลยครับ ดูจากรูปแล้วมันช่วงหลังคามันยาวเหมือนจะเป็น 4 ประตูอยู่แล้ว ^^ กะว่าจะไปดูที่โชว์รูมอยู่เหมือนกัน 

แต่ด้วยราคา 4 ล้านกลางๆ มันเกินงบไป ต้องปั๊มเงินอีกพักนึง

• Newbie
  • *
ถ้านอกตัวเลือก ผมอยากแนะนำ GLC Coupe

พอมี H1 แล้วพวก SUV เลยไม่อยากได้ครับ แต่ถ้าผมอายุมากขึ้นอาจจะสนใจครับ ^^

ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ Ouud-Ouud

• Newbie
  • *
Audi TT  3.199 ล.บาท

เชียร์ให้ซื้อด้วยกัน กำลังจะไปรับรถพอดี
.............     I'm Oroot...

• Newbie
  • *

เชียร์ให้ซื้อด้วยกัน กำลังจะไปรับรถพอดี

TT เมื่อก่อนเป็นรถในฝันเลยครับ และราคาปัจจุบันน่าจับต้องมากๆ

อยากไปทดลองขับก่อนเหมือนกัน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 19:18:29 โดย tonnd »

ออฟไลน์ CartoonJ.

เชียร์ E กับ 430 ครับ

ส่วน TT น่าใช้แต่ผมว่าตัวที่ไม่เกินงบมันโล้นๆครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2013 Jaguar XJL 3.0d V6 Portfolio
2015 Toyota Land Cruiser V8
2016 Mercedes-Benz C250 Coupé AMG Dynamic
2017 Mercedes-Benz E220d Exclusive
2017 Lexus RX200t Premium
2017 Honda CR-V 2.4 E
2017 Mini Cooper S

ออฟไลน์ Ouud-Ouud

• Newbie
  • *

TT เมื่อก่อนเป็นรถในฝันเลยครับ และราคาปัจจุบันน่าจับต้องมากๆ

อยากไปทดลองขับก่อนเหมือนกัน  ;D
ผมว่า ลองทุกยี่ห้อเลยครับ ส่วนตัวผมจะ30 ลองแล้ว ไม่ลังเลไปตัวอื่นเลยครับ พ่ออายุ65 ยังชอบเลยครับ เผื่อลองแล้วชอบผมจะได้มีเพื่อน TT อีกคัน 555
.............     I'm Oroot...

ออนไลน์ PANUMAS DUANGSIN

430i ผมว่าหล่อเลยครับ กับอายุและโจทย์
แต่มองแบบเด่นๆบนถนน ต่างจังหวัดแบบผม audi ดันสะดุดตากว่า555

ออฟไลน์ Sit: )

ยุโรปคันแรก ไม่สนใจ 4 ประตูก่อนเหรอครับ
ใข้ได้ทุกโอกาสฟินกันทั้งบ้าน ถ้าเอาคูเป้เวลาไปกับลูกก็อดขับสิครับ

ออฟไลน์ vitavas

ลองดู Audi A5 ด้วยสิครับ แตาไม่รู้เลยว่าอยู่ในงบหรือไม่

ออฟไลน์ wolfpack

• Jr. Member
  • **
มีลูก 1ขวบ เป็น coupe จะอึดอัดหนอยครับ เอาลูกเข้าออกยาก ใส่ carseat ข้างหลังแบบไม่มีประตูยิ่งยากใหญ่

ผมลูกสอง 2&4ขวบยังต้องมา X3 แทน แต่ถ้าใจอยากซิ่ง ก็เอา E30 สุดรักออกไปชิลกับภรรยา ไม่ก็ลูกคนนึงได้ครับ

ในตัวเลือกทั้งหมด 430i นั่งได้ดีสุด TT นั่งไม่ได้เลยครับ เด็กยังต้องร้อง ไม่ต้องพูดถึง carseat

E300Coupe ราคาแรงไปครับ ขับขำๆได้ แต่ไม่สนุกและแรงเท่า 430i แน่นอน

สรุป เชียร์ 430i M Sport ครับ

งบไม่เกิน 4 ล้าน แนะนำ coupe ให้หน่อยครับ

อายุ 34 ทำธุรกิจส่วนตัว ครอบครัวมีกัน 3 คน ผม แฟน และลูกสาว 1 ขวบ

ภรรยาขับรถไม่เป็น และไม่คิดจะขับรถ

รถที่ใช้ประจำวัน คือ hundai h1 2016 กับ honda city 2012

เล็งไว้ คือ BMW 430i, audi tt ,mustang , ตัด c coupe ออกเพราะไม่ชอบด้านท้าย  ใจจริงอยากได้ E coupe แต่เกินงบ

คันนี้จะเป็นรถยุโรปคันแลก  กำลังหาเวลาไปทดลองขับ ไม่เคยขับรถประเภทนี้มาก่อน ต้องเตรียมตัวหรือต้องสังเกตุอาการรถยังไงบ้างหรือเปล่าครับ

คาดว่าจะออกรถปลายปี ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ jo-joe3@B.P

• **
  • โอเลี้ยง..รสเยี่ยม
เก็บเงินไปพลางๆอีกนิด รอกลาง ปลายปีหน้า แว่วๆว่าE Coupe ประกอบใน น่าจะมา ไม่น่าเกิน 4ล้าน ออฟชั่นมาเต็มครับ ^ ^
ผมก็รออยู่..เช่นกัน
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Next ... Black ......

ออฟไลน์ gobank01

แปลว่าจะใช้กับ ภรรยา สองคนหรอครับ

เพราะมันไม่มีที่วาง car seat ให้เลยอะคับ

ออฟไลน์ Tomz

มัสแตง สิครับ เท่ดี ขับไปใหนคนก็มอง
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

• Newbie
  • *

แปลว่าจะใช้กับ ภรรยา สองคนหรอครับ

เพราะมันไม่มีที่วาง car seat ให้เลยอะคับ

ถ้ามีลูกไปด้วยคงใช้คันอื่นที่มีในบ้านครับ หลักๆ นั่ง 2 คนกับภรรยา ^^

ออฟไลน์ HappyCar

• Newbie
  • *
เก็บเงินไปพลางๆอีกนิด รอกลาง ปลายปีหน้า แว่วๆว่าE Coupe ประกอบใน น่าจะมา ไม่น่าเกิน 4ล้าน ออฟชั่นมาเต็มครับ ^ ^
ผมก็รออยู่..เช่นกัน

สนับสนุนให้เก็บเงินเพิ่ม พร้อมกับรอข่าวดีจาก E Coupe อีกเสียงครับ ชอบคันไหนแนะนำให้ซื้อคันนั้นครับ ดีกว่ารีบซื้อแล้วมานั่งเสียดายทีหลังนะครับ  ;)

ออฟไลน์ choomodify

ท่าน จขกท. ต้องตีกรอบให้ตัวเองก่อนว่าต้องการรถแนวนี้มาเพื่ออะไร ขับเล่น?,ภาพลักษณ์? หรืออื่นๆๆ แล้วจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะ เผลอๆอาจจะได้คันอื่นที่ไม่ได้กล่าวมาข้างต้นก็ได้จ้า

ออฟไลน์ Underseven

• **
แนะนำ E เหมือนกันครับ
ไม่อย่างนั้นจะเข้าสู่วังวน "รู้งี้" ไม่รู้จบ ผมโดนมาแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ w212cdi

เลือก 430i ครับ
แต่แนะนำนอกตัวเลือก คือ e coupe เพราะ 430i ใกล้ตกรุ่นละ

วันก่อนเห็นผ่านตา มาในเฟส  lexus rc200t วิ่งมา 2000 km ขาย 3.99 ก็น่าสนมากนะครับ

ออฟไลน์ SpeedC

• **
เก็บต่อซื้อ E หรือ A5 ขับ4 ครับ

ออฟไลน์ muza

ซื้อช้าลง ส่วนลดอาจได้เยอะขึ้นนะครับ
ใจไป ทางไหน
ผมว่า ก็ไปทางนั้น
รถเราเองก็มีเหลือพอใช้อยู่แล้ว จะซื้อช้าลงหน่อย
คงไม่เป็นไรหรอกครับ
เจ็บ แต่ จบ แบบจริงๆ ^^