ผู้เขียน หัวข้อ: // BMW เตรียมนำเข้า 530i Touring (G31) เอาใจพ่อบ้าน แม่บ้าน มาทำตลาดในไทย //  (อ่าน 11189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
เอามาทำไมครับเนี่ยรุ่นนี้เดียวก็ได้พับโคตรงการเหมือนตอน F11 หรอกครับ เอาคันนี้มาทำตลาดยังดีกว่าอีก
630i GT (Gran Turismo)

เห็นด้วยครับ ตัวจริงสวยโครตๆ เลยครับ
แต่ในไทยราคาคงแพงโคตรๆเช่นกัน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Nice

• Jr. Member
  • **
ประกอบ 530i sedan (CKD) ดีกว่ามั๊ยครับ BMW TH? อย่างอินโดฯ มาเลย์ ไต้หวัน จีน เกาหลี เค้าก็ทำหมด
ีแล้วก็ขายราคาสัก 3.7-3.8ล้าน เท่าสมัย 528i เมื่อก่อน รับรองขายดีเป็นน้ำเทท่าครับ
เพราะเครื่อง B48 ของ 30i ก็ดีกว่า N20 ของ 28i ทุกด้าน
หรืออย่างน้อยก็ 525d ก็ได้ครับ ส่วน 530e รักโลกก็ให้ทำไว้เป็นตัวเลือกด้วย (เพราะเห็นอยากทำจัง)
แต่อาจจะขาย 3ล้านต้นๆ ไม่แพงเพราะภาษีถูกกว่าไรงี้ครับ

ถ้าทำได้ตามนี้ก็แจ่มเลยยยครับ เผลอๆค่ายดาวอาจจะทำตามด้วยอีกครับ เพราะรายนั้นรถตัวถังซีดานเตรื่องน้ำมันล้วน
สูญพันธ์จากเมืองไทยไปแล้วเรียบร้อย
ทีสำคัญสมัยนี้ ดาวไม่เป็นดาวเลยครับ ยังกะรถจีน พังง่าย จุกจิกกว่าใบพัดมากๆครับ ช่วงนี้เป็นนาทีทองของใบพัดนะครับ

เห็นด้วยครับ รถเบนซ์ จุกจิก เยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มาก้อมา แต่ผมไป V90

คิดเหมือนกันครับ ผมว่าV90สวยกกว่าแฮะ