ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราเอารถไปขวางผู้ร้าย อุบัติเหตุเกิดกับรถเรา ประกันจ่ายเต็มไหมครับ  (อ่าน 4359 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  สงสัยมานานและลืมถาม ถ้าเราเห็นรถตำรวจกำลังขับตามผู้ร้าย/ผู้ต้องสงสัยที่กำลังขับหนีมาทางเรา แล้วเราเอารถเข้าไปขวางเพื่อให้เขาหยุด(เจตนาช่วยตำรวจ) แบบนี้พอเกิดเหตุกับรถเรา ประกันจะจ่ายค่าซ่อมให้เราเต็มจำนวนไม๊ครับ
  อีกเรื่องนอกเรื่อง เห็นคลิปหลายอัน ตำรวจขับรถยนต์/ขี่มอไซค์ตามไล่ล่าผู้ร้าย/ผู้ต้องสงสัย ในพื้นที่ปลอดคนแล้ว ทำไม ขนม ถึงไม่หยุดรถคนร้าย/ผู้ต้องสงสัยให้หยุดแบบขาดๆ(จะชนหรือถีบมอไซค์ให้ล้ม ถ้าหนีก็ยิงเพื่อหยุดเขา(เหมือน ตปท หรือหนังที่ดู) แล้วก็ขับตามกันแบบบางทีปล่อยให้หนีไปได้ (ดูแล้วไม่น่ารอดไปได้เลยละ) หรือเป็นวิธีที่ละมุนละม่อม ห้ามโหดร้ายกับคนร้าย อันนี้ดูคลิปแล้วเกิดความสงสัยนะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
พ่อผมเคยเจอกรณีคล้ายๆแบบนี้ คือ ขับรถอยู่ดี มีเหตุอยู่ใกล้ๆรถ ตำรวจกำลังตามจับ แล้วคนร้ายวิ่งมาชนกระจกมองข้างแตก แต่ตำรวจจับได้ เลยเชิญคุณพ่อให้ไปรอที่โรงพัก  สุดท้ายไปๆมาๆ ได้ความว่า ตำรวจปล่อยคนร้ายไปแล้ว ให้ไปแจ้งเคลมประกันเอง พ่อผมขี้เกียจจะเอาเรื่องต่อ และรถคันนี้เป็นรถบริษัท  ก็เลยส่งเคลมไม่มีคู่กรณีไปครับ

ปล. ประกันเป็นของบริษัทในเครือของธนาคารที่คุณพ่อผมทำงาน เลยเคลมง่ายหน่อยครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ถ้าจงใจชนผมว่าประกันไม่จ่าย ต้องทำให้เนียน เป็นอุบัติเหตุ

เช่น ถ้าใช้กระบะยกสูง+กันชนเหล็กรู ก็แกล้งกระทืบเบรกใส่ให้รถมันชนท้าย แจ้งประกันว่ามันมุดมาชนเอง ;D ;D ;D

จริงๆผมพร้อมจ่ายค่าซ่อมเองครับ

เคยคิดว่าวันนึงถ้าได้ขับรถชน พวกเดนนรกค้ายา จนพิการปางตายไปซักคนสองคน คงมีความสุขไปหลายวัน 8)

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าไม่แจ้งว่าเป็นอุบัติเหตุ

น่าจะไม่ได้เงินสักบาทครับ ซ่อมเองด้วย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ V221

ต้องไปอ่านในกรมธรรม์ดู แต่จำได้ว่าไม่คุ้มครองนะครับ ขนาดรถตำรวจทางประกันยังไม่รับประกันเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ps000000

เคยอ่านเจอ

ดราม่า

ผู้หญิงขับ โดนรถนำขบวน หรือ อะไรประมาณนั้น เฉี่ยวชน

แล้วไล่ให้ผู้หญิงไปซ่อมรถเอาเองไม่มีใครรับผิดชอบ

ออฟไลน์ SM.

เอารถไปขวาง ถือว่าจงใจให้เกิดความเสียหาย แค่นี้ประกันก้ปฏิเสธได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Kook_044

• Jr. Member
  • **
อ่านหนังสือแนบท้าย กรมธรรม์ดีๆนะครับ ภัยก่อการร้ายไม่จ่ายครับ เจตนาทำลายทรัพย์สินของตัวเองก็ไม่จ่ายครับ