ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับมีโครงการจะเปลี่ยนรถครับ  (อ่าน 8012 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kook_044

• Jr. Member
  • **
Re: ปรึกษาหน่อยครับมีโครงการจะเปลี่ยนรถครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 06:19:50 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ คงต้องไปนั่งคิดอีกทีครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: ปรึกษาหน่อยครับมีโครงการจะเปลี่ยนรถครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 11:12:32 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ คงต้องไปนั่งคิดอีกทีครับ

จากประสบการณ์ คนใช้ HRV ตัวท๊อป เปิดหลังคา มา 1 ปี ก่อนขายทันทีในปีที่สอง
ผมขาย Camry รุ่นเดียวกัน และมาออกให้แฟนใช้ครับ
ข้อดีก่อนซื้อ ทั้งด้วยรูปทรง และความหรู เอนกประสงค์ กว้างขว้าง ทัศนวิสัยดี เบาะโอบเยี่ยม น้ำหนักพวงมาลัยดี ประหยัดน้ำมัน ไฟหน้าหลังสวย
ไฟห้องโดยสาร ดีงามมากๆๆๆ

หลังจากนั้น ไม่ถึงเดือนครับ
ปรากฏ มีเรื่องให้บ่นไม่เว้นวัน ช่างล่าง เสียงลม ความมึนเพราะรถย้วย ความกระด้างในความเร็วต่ำ ขับเร็วย้วย งงมั้ย

ปัญหา ภายในดัง เหมือนงานประกอบไม่ดี ช่วงล่างคานหลังดังไม่หยุด เคลม สามรอบไม่หาย

ซึ่งถ้าตอนนั้นมี Civic turbo 1,099,000 ให้เลือก ผมไปซีวิคแน่ครับคุ้มกว่ากันมากๆ ทั้งเครื่องและการลองขับ ลองมาแล้วชอบมาก

ออฟไลน์ zixes

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 16:35:10 »
เดี๋ยวปีหน้า HRV ก็ออกใหม่แล้วครับ

ถ้ารอไม่ไหวก็เอา CIVIC เถอะครับ
2010 - TOYOTA YARIS
2010 - TOYOTA Fortuner
2015 - ALL new TOYOTA Fortuner
2016 - MAZDA 2 DIESEL HP L Sedan
2021 - TOYOTA CROSS Hybrid Premium

ออฟไลน์ Kook_044

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 13:16:46 »

จากประสบการณ์ คนใช้ HRV ตัวท๊อป เปิดหลังคา มา 1 ปี ก่อนขายทันทีในปีที่สอง
ผมขาย Camry รุ่นเดียวกัน และมาออกให้แฟนใช้ครับ
ข้อดีก่อนซื้อ ทั้งด้วยรูปทรง และความหรู เอนกประสงค์ กว้างขว้าง ทัศนวิสัยดี เบาะโอบเยี่ยม น้ำหนักพวงมาลัยดี ประหยัดน้ำมัน ไฟหน้าหลังสวย
ไฟห้องโดยสาร ดีงามมากๆๆๆ

หลังจากนั้น ไม่ถึงเดือนครับ
ปรากฏ มีเรื่องให้บ่นไม่เว้นวัน ช่างล่าง เสียงลม ความมึนเพราะรถย้วย ความกระด้างในความเร็วต่ำ ขับเร็วย้วย งงมั้ย

ปัญหา ภายในดัง เหมือนงานประกอบไม่ดี ช่วงล่างคานหลังดังไม่หยุด เคลม สามรอบไม่หาย

ซึ่งถ้าตอนนั้นมี Civic turbo 1,099,000 ให้เลือก ผมไปซีวิคแน่ครับคุ้มกว่ากันมากๆ ทั้งเครื่องและการลองขับ

กลัวจะเป็นต่างที่พี่บอกอ่ะครับ เป็นคนขับค่อนข้างเร็วด้วยครับ เจอโค้งก็เข้าเลย คงต้องไปซีวิคจริงๆครับ รอ CH-R ก็ไม่ออกซะที ครับ

ออฟไลน์ Mr.knowledge

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 14:44:41 »
วิธี เปลี่ยนใจแฟน ลองพาเธอไปกินข้าวร้านที่แฟนคุณชอบ  ซื้อของให้อีกหน่อยย  แล้วลองคุยกับเธอดูครับ
ส่วนตัวว เชียร์ civic   ลองคุยกับแฟนดูครับสู้ๆ :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Silom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 15:10:33 »
 :-X :-Xผมเชียร์ ให้ซื้อ CR-V เพราะมันเป็นรถขนาดใหญ่บรรทุกคนได้เยอะ สามารถพาครอบครัวไปเที่ยวได้ไกลๆ อีกด้วย :-* :-*