ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota Hilux Revo Minorchange คาดว่าจะเปิดตัวในไทย เดือน พฤศจิกายน นี้ ! //  (อ่าน 20483 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Hilux Revo Minorchange คาดว่าจะมีกำหนดการเปิดตัว
อย่างเป็นทางการในไทย เดือน พฤศจิกายน 2017 นี้ เน้นปรับดีไซน์ด้านหน้ารถ
ให้มาในสไตล์อเมริกัน ! โปรดรอติดตามข้อมูลกันอย่างใกล้ชิด

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-hilux-revo-minorchange-coming-thailand-nov-2017/

ออฟไลน์ SLuang

ว่าแล้ว พี่ต้องมา
ทำเป็นเจ้าชายเย็นชา จะกู่ไม่กลับ
เดาว่า ถุงลม และ esp  จัดไม่แพ้น้องนุช Ativ
ไม่ครบทุกรุ่นย่อยก็เกือบแน่ๆ
ราคาจะเพิ่มนิดหน่อย เพื่อให้ลูกค้าไม่รู้สึกถูกเอาเปรียบ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ทำเป็นเจ้าชายเย็นชา จะกู่ไม่กลับ
เดาว่า ถุงลม และ esp  จัดไม่แพ้น้องนุช Ativ
ราคาจะเพิ่มนิดหน่อย เพื่อให้ลูกค้าไม่รู้สึกถูกเอาเปรียบ

อุปกรณ์ปรับนิดเดียวครับ อย่าพึ่งคาดหวังเยอะ หุหุ
เน้นปรับดีไซน์ด้านหน้ารถเป็นหลักครับ รอบนี้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ปรับหน้ารถ ผมว่าแก้ตรงจุดครับ ปรับแล้วหวังว่าจะเข้าตาคนไทยครับ  :D

ออฟไลน์ tnp_super

คงไม่ปรับแค่กระจังหน้าสีดำ ไฟหน้ารมดำนะ..

ออฟไลน์ rtong

เอา tacoma มาก็สิ้นเรื่อง
(จริงอยู่ที่ toyota จะอ้างว่าเป็นรถคนละรุ่นกันก็ตาม  เครื้องใหญ่กว่าก็ตาม  แต่โครงสร้างตัวรถมัใช้ด้วยกัน  ตั้งแต่สมัย tiger ล่ะ)

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
มีชุดช่วงล่าง ยี่ห้อ Raxx Ruxxxx กระบอกแดงๆ เป็นตัวสเปกใส่ Tacoma สามารถมาใส่ Vigo Revo Fortuner ทั้งตัวเก่าตัวไหม่ได้ทุกรุ่น ตรงรุ่น ไม่มีดัดแปลงไรสักชิ้น ฟิลลิ่งจะคล้ายๆ Prado เลย หนึบนิ่งคนละโลก เหมือนได้รถคนละคัน ไม่ต้องบอกนะ Tacoma กับ Vigo/revo เกี่ยวข้องไรกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2017, 21:11:04 โดย locomotive »

ออฟไลน์ SM.

ผมคาดว่าปรับไม่มากครับ แค่เหมือนใส่ชุดแต่งเข้าไป ช่วยให้ดูดีขึ้นมากกว่า คงไม่ได้ทำขนาด big mc อะไรแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ xman2029

มีชุดช่วงล่าง ยี่ห้อ Raxx Ruxxxx กระบอกแดงๆ เป็นตัวสเปกใส่ Tacoma สามารถมาใส่ Vico Revo Fortuner ทั้งเก่าไหม่ได้ ฟิลลิ่งจะคล้ายๆ Prado เลย หนึบนิ่งคนละโลก ไม่ต้องบอกนะ Tacoma กับ Vigo/revo เกี่ยวข้องไรกัน
พอ pm มาบอกชื่อยี้ห้อเต็มๆได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

มีชุดช่วงล่าง ยี่ห้อ Raxx Ruxxxx กระบอกแดงๆ เป็นตัวสเปกใส่ Tacoma สามารถมาใส่ Vico Revo Fortuner ทั้งเก่าไหม่ได้ ฟิลลิ่งจะคล้ายๆ Prado เลย หนึบนิ่งคนละโลก ไม่ต้องบอกนะ Tacoma กับ Vigo/revo เกี่ยวข้องไรกัน
พอ pm มาบอกชื่อยี้ห้อเต็มๆได้ไหมครับ

Race Runner

ออฟไลน์ zoe_win

• Newbie
  • *
Toyota Tacoma มานะ แลัวมีตัว TRD Pro 4x4 Double Cab V6 6-Speed Manual Short Bed นะ จะขาย ford everest กับ mitsubishi evolution x ทึ้งเลย อยากได้ อิอิ

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ Fly to dream

เป็นการยอมรับโดยนัยๆแล้วว่าหน้าบึกบึนคือสิ่งที่ลูกค้าต้องการมากกว่า

ล่าสุดเดือนที่แล้วยอดขายในออสเตรเลียแพ้เรนเจอร์เป็นครั้งแรก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ masuoka

ปัญหาที่ทำให้หน้ารีโว่ไม่หล่ออีกอย่างคือ ไฟหน้าครับ ถ้าจะให้หล่อโดนใจคอกระบะนี่ปรับเยอะเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2017, 00:49:16 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ถ้าเค้ารู้ว่าปัญหาคือความสวย ผมว่ารอบนี้น่าจะสวยมากๆ ผมเชื่อใจพี่โต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2017, 23:47:59 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คงทนโดนนำแบบนี้ต่อไปไม่ไหวแล้ว ผมว่าตัวเครื่อง 1.9 ก็อาจจะมีส่วน สำหรับลูกค้าที่เน้นประหยัดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Newhang

อุปกรณ์ปรับนิดเดียวครับ อย่าพึ่งคาดหวังเยอะ หุหุ
เน้นปรับดีไซน์ด้านหน้ารถเป็นหลักครับ รอบนี้

ภายในปรับมั๊ยครับ
ผมว่าภายในเป็นอีกจุดที่น่าปรับ

ออฟไลน์ chanphoto

ต้องแต่งหน้า ไม่งั้นไปไม่รอด...

ออฟไลน์ Auto Messe

มันเป็นกรรมของโตโยต้าเอง พอรุ่นก่อนขายดีรุ่นใหม่ลดสเป็คตัดอุปกรณ์แล้วเอาเงินไปอัดงบการตลาด ลูกค้าไม่ได้โง่ก็เลยไม่ซื้อ พอขายไม่ได้ต้องลดราคาโล๊ะเป็นแสนแล้วรีบไมเนอร์เชนจ์เพิ่มอุปกรณ์เพื่อดิ้นรนใหม่หลังจากเสียแชมป์ แทนที่จะทำให้ดีๆมาเต็มๆตั้งแต่แรกจะได้เป็นแชมป์ไปยาวๆ  บทเรียนตอนวีโก้โค่นดีแม็กได้ก็มีอยู่แล้วไม่รู้จักจำนำมาใช้เอง

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
ก็ควรจะต้องเปลี่ยนอ่ะนะ
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Boyja

ถ้าเค้ารู้ว่าปัญหาคือความสวย ผมว่ารอบนี้น่าจะสวยมากๆ ผมเชื่อใจพี่โต

มารอดูกันครับ  ;) ว่าจะทำให้ผมเปลี่ยนใจได้มั้ย  ::)

ออฟไลน์ tiger12r

ใส่หน้าแบบนี้มาตั้งแต่ทีแรกก็ได้เป็นซุปเปอร์แชมป์ไปนานแล้ว  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Newhang

มันเป็นกรรมของโตโยต้าเอง พอรุ่นก่อนขายดีรุ่นใหม่ลดสเป็คตัดอุปกรณ์แล้วเอาเงินไปอัดงบการตลาด ลูกค้าไม่ได้โง่ก็เลยไม่ซื้อ พอขายไม่ได้ต้องลดราคาโล๊ะเป็นแสนแล้วรีบไมเนอร์เชนจ์เพิ่มอุปกรณ์เพื่อดิ้นรนใหม่หลังจากเสียแชมป์ แทนที่จะทำให้ดีๆมาเต็มๆตั้งแต่แรกจะได้เป็นแชมป์ไปยาวๆ  บทเรียนตอนวีโก้โค่นดีแม็กได้ก็มีอยู่แล้วไม่รู้จักจำนำมาใช้เอง
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ติ่งโตต้า แอบลุ้นยังกับอยากเจอหน้าสาว ทั้งๆที่มันก็คือสาวคนเดิม ไปอัพหน้ามา  ;D

ออฟไลน์ mamaman

ไอ้รถ กะบะ ไฟหน้า อุบาท ที่สุดใน สามโลก
ถ้า ไฟหน้า ยัง อุบาท แบบนี้ อยู่ อย่าหวัง จะได้เงินผม

ออฟไลน์ mamaman

ใส่หน้าแบบนี้มาตั้งแต่ทีแรกก็ได้เป็นซุปเปอร์แชมป์ไปนานแล้ว  8)

ตอน ข่าว REVO ออกใหม่ ทุดคน คาดว่า มันจะมาสู้ RENGER ด้วยหน้าแบบนี้
แต่ สุดท้าย ได้หน้า ปลาเน่ามา
ขนาด คนใน ไลน์ ผลิต ยังออกมาพูดเอง ว่า ทุเรศ

ออฟไลน์ AT

จากปลาหลด แปลงร่างมาเป็น หมูบ้านจมูกดำ

ออฟไลน์ Lammerison

ไม่แน่นะ มุกการตลาด แนวๆ ว่า ราคานี่ ถึงช่วงนี่เท่านั้น.....หลังจากนั้นปรับขึ้น

อาจจะเอามาใช้กับการทำตลาดของรีโว้ ก็เป็นได้นะ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ปัญหาหลักจริงๆคือหน้าตา รองลงมาคือการงกไฟหน้า มันสำคัญต่อภาพลักษณ์ของรถมากๆ คนซื้อก็ให้ความสำคัญเรื่องนี้มากๆเช่นกัน
เพราะเรื่องอื่นๆมันก็ไม่ได้แย่ ยิ่งเรื่องเบรก, การเก็บเสียง, แรงรอบต้น, ถือว่าดีอันดับต้นๆเลยด้วยซ้ำ หุ่นมันผมว่าสวย ออฟชั่นรุ่นรองๆ-ล่างๆ ดีกว่าคู่แข่งด้วยซ้ำ อย่างน้อยก็ 3airbag abs ตั้งแต่รุ่นล่าง ...ติดหน้าตากับเรื่องงกไฟหน้าจริงๆ

ออฟไลน์ lorenzo

หันไปดู triton ยังมั่นหน้าได้อีก