ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนถอยครูดมาครับ รอยประมาณนี้ขัดสีจะหายไหม  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
รถโดนถอยครูดมาครับ รอยประมาณนี้ขัดสีจะหายไหม

เคยลองเอาไปเข้าที่ศูนย์ H แล้ว พนักงานขึ้นไปแปปเดียวววว มาบอกแล้วว่าขัดไม่ได้ครับ
แนะนำให้ทำสีใหม่ ผมมาดูรอย มันก็ไม่ได้กินเนื้อสีนี่หน่า ก็เลยจะถามพี่ๆครับว่า รอยประมาณนี้คิดเห็นยังไงครับ ว่าขัดจะออกไหม

เบื้องต้นรถประมาณ2ปีกว่าแล้วไม่อยากทำสีเลย สีขาวด้วย ทำออกมาพอได้หลายปีมันเพี้ยนแน่ๆ เสียดายสีเดิมรถครับ
แนะนำคาแคร์หรืออู่ขัดสีดีๆ ระแวกนนทบุรีหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออนไลน์ PANUMAS DUANGSIN

• Full Member
ผมซูมดู ผมว่าขัดออกได้ประมาณนึงเลยนะครับ ร้านเก่งๆมีเยอะ
อาจจะมีให้เห็นๆบ้างตรงจุดลึกๆ
แต่เห็นด้วยนะครับ อย่าทำสีเลย เสียดายสีเดิม
ผมอยู่ ตจว เลยไม่มีร้านแนะนำ ครับ แต่ ตจว มีช่างเก่งหลายเจ้าอยู่

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ออกเท่าไหร่ก็เท่านั้นครับทำใจเอา  อย่าไปทำสีเลย

ออฟไลน์ Nyquist

• Sr. Member
ขัดให้รอยดำออกได้สบายๆครับ
จุดไหนถึงเหล็กก็แต้มสีเอาครับ

ออฟไลน์ IS2000

ผมดูว่าขัดได้แต่ยังไงก็น่าจะเห็นร่องรอยนะครับเพราะบางจุดก็เข้าไปลึกถึงชั้นสี
ลองไปขัดดูก่อนแต่ถ้าจะต้องทำสีผมแนะนำทำแบบเฉพาะจุดครับ เพราะถ้าระยะยาวสีเพี้ยนก็จะเป็นแค่ส่วนเล็กๆที่ทำมา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ valent

ทำใจครับ ขัดเกลี่ยให้น้อยลงก็พอแล้วครับ
แต่ไม่แนะนำให้ทำสี ถ้าทำสีเดี๋ยวจะปวดตับทีหลัง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ SNK vs Playmore

• รถที่ดีที่สุด คือรถที่ผ่อนหมดแล้ว
คาร์แคร์เก่ง ๆ ทำได้ครับ

เค้าจะขัดกระดาษทรายก่อน

แล้วขัดด้วยฟองน้ำอีกที

ผมเคยมีรอยหมาตะกุยรถที่ผมทำใจไว้แล้วว่าคงไม่หายไป

เลยตัดสินใจขัด เผื่อว่าจะเห็นรอยได้ยากขึ้นหน่อย

แต่พอขัดกระดาษทรายและขัดเก็บรอยกระดาษทรายออก รอยเล็บหมาก็หายไปแบบปาฏิหารย์

ตอนนี้ผมลืมรอยนั่นไปแล้ว โดยที่ไม่ต้องเคลมใด ๆ ทั้งสิ้น

สีเดิมโรงงานเป็นสีที่ประเสริฐสุดแล้วครับ โปรดรักษามันไว้ให้ดี ๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รอยเท่านี้ผมก็ไม่เคลมสีใหม่นะครับ ยังพอรับได้อยู่ เสียดายสีเดิมโรงงาน คงหาวิธีแก้ไขให้เบาบางลงเหมือน คห บนๆ
1996 Hilux Mighty-X 2.5 (m/t) -- 1998 Dragon Eyes 2.8 (m/t) -- 2003 Soluna Vios 1.5 (a/t) -- 2005 Ranger 2.5 (m/t) -- 2006 City ZX 1.5 (a/t) -- 2015 Hilux Revo 2.4 (m/t)

ออฟไลน์ paeybu

ไม่หมดก็เกือบหมด

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
ลองลงพวก cleaner ดูก่อนก็ได้นะครับเผื่อจะออกโดยไม่ต้องขัด

สอบถามร้านคาร์แคร์เคลือบสีดู รถผมเปิดประตูครูดฟุตบาท

รอยหนักกว่านี้ยังออกเกือบหมดเลยครับ
Cheercheers เชียร์เชี้ย

ออฟไลน์ AkE

ขัดออกครับแต่มีนจะเป็นรอยข่วนๆ ไม่ต้องไปมองมากอย่าพึ่งทำเลยครับ นิดเดียว

ออฟไลน์ toonze

ขัดได้ครับแต่คิดว่าคงเหลือรอยนิดหน่อย

ออฟไลน์ oatekung

ขัดออกประมาณนึงครับ  :'(