ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนถอยครูดมาครับ รอยประมาณนี้ขัดสีจะหายไหม  (อ่าน 4249 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
รถโดนถอยครูดมาครับ รอยประมาณนี้ขัดสีจะหายไหม

เคยลองเอาไปเข้าที่ศูนย์ H แล้ว พนักงานขึ้นไปแปปเดียวววว มาบอกแล้วว่าขัดไม่ได้ครับ
แนะนำให้ทำสีใหม่ ผมมาดูรอย มันก็ไม่ได้กินเนื้อสีนี่หน่า ก็เลยจะถามพี่ๆครับว่า รอยประมาณนี้คิดเห็นยังไงครับ ว่าขัดจะออกไหม

เบื้องต้นรถประมาณ2ปีกว่าแล้วไม่อยากทำสีเลย สีขาวด้วย ทำออกมาพอได้หลายปีมันเพี้ยนแน่ๆ เสียดายสีเดิมรถครับ
แนะนำคาแคร์หรืออู่ขัดสีดีๆ ระแวกนนทบุรีหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
ผมซูมดู ผมว่าขัดออกได้ประมาณนึงเลยนะครับ ร้านเก่งๆมีเยอะ
อาจจะมีให้เห็นๆบ้างตรงจุดลึกๆ
แต่เห็นด้วยนะครับ อย่าทำสีเลย เสียดายสีเดิม
ผมอยู่ ตจว เลยไม่มีร้านแนะนำ ครับ แต่ ตจว มีช่างเก่งหลายเจ้าอยู่
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ nuntapon.s

ออกเท่าไหร่ก็เท่านั้นครับทำใจเอา  อย่าไปทำสีเลย

ออฟไลน์ Nyquist

ขัดให้รอยดำออกได้สบายๆครับ
จุดไหนถึงเหล็กก็แต้มสีเอาครับ

ออฟไลน์ IS2000

ผมดูว่าขัดได้แต่ยังไงก็น่าจะเห็นร่องรอยนะครับเพราะบางจุดก็เข้าไปลึกถึงชั้นสี
ลองไปขัดดูก่อนแต่ถ้าจะต้องทำสีผมแนะนำทำแบบเฉพาะจุดครับ เพราะถ้าระยะยาวสีเพี้ยนก็จะเป็นแค่ส่วนเล็กๆที่ทำมา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
ทำใจครับ ขัดเกลี่ยให้น้อยลงก็พอแล้วครับ
แต่ไม่แนะนำให้ทำสี ถ้าทำสีเดี๋ยวจะปวดตับทีหลัง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คาร์แคร์เก่ง ๆ ทำได้ครับ

เค้าจะขัดกระดาษทรายก่อน

แล้วขัดด้วยฟองน้ำอีกที

ผมเคยมีรอยหมาตะกุยรถที่ผมทำใจไว้แล้วว่าคงไม่หายไป

เลยตัดสินใจขัด เผื่อว่าจะเห็นรอยได้ยากขึ้นหน่อย

แต่พอขัดกระดาษทรายและขัดเก็บรอยกระดาษทรายออก รอยเล็บหมาก็หายไปแบบปาฏิหารย์

ตอนนี้ผมลืมรอยนั่นไปแล้ว โดยที่ไม่ต้องเคลมใด ๆ ทั้งสิ้น

สีเดิมโรงงานเป็นสีที่ประเสริฐสุดแล้วครับ โปรดรักษามันไว้ให้ดี ๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รอยเท่านี้ผมก็ไม่เคลมสีใหม่นะครับ ยังพอรับได้อยู่ เสียดายสีเดิมโรงงาน คงหาวิธีแก้ไขให้เบาบางลงเหมือน คห บนๆ

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
ไม่หมดก็เกือบหมด

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
ลองลงพวก cleaner ดูก่อนก็ได้นะครับเผื่อจะออกโดยไม่ต้องขัด

สอบถามร้านคาร์แคร์เคลือบสีดู รถผมเปิดประตูครูดฟุตบาท

รอยหนักกว่านี้ยังออกเกือบหมดเลยครับ
Cheercheers

ออฟไลน์ AkE

ขัดออกครับแต่มีนจะเป็นรอยข่วนๆ ไม่ต้องไปมองมากอย่าพึ่งทำเลยครับ นิดเดียว

ออฟไลน์ toonze

ขัดได้ครับแต่คิดว่าคงเหลือรอยนิดหน่อย

ออฟไลน์ oatekung

ขัดออกประมาณนึงครับ  :'(