ผู้เขียน หัวข้อ: Premium Car คันแรก เป็น Audi ได้ไหมครับ  (อ่าน 9976 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: Premium Car คันแรก เป็น Audi ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 11:40:26 »
ได้ครับ

A4 นี่เรียกว่าเป็นรถที่บาลานซ์มากๆ ซิ่งได้ นุ่มได้ สบายด้วย ขับเร็วๆ เสถียรมากๆ ใกล้เคียงกับ BMW เลยหละ แต่ความคล่องตัว และsporty ยังเป็นรอง BMW นิดๆ

C-Class ออกจะแก่ไป ขับไม่สนุก เหยียบแล้วไม่กระชากใจครับ อารมณ์ไม่ค่อยจะสปอร์ตเท่าไร  ออกอารมณ์คนแก่ใจเย็น ยานๆ ครับ

คือส่วนตัวผมใช้ BMW 320i 

ว่าตามตรงอันนี้ก็วัยรุ่นไปนิด พวงมาลัยเบาและคล่องมากๆ (คล้ายกับที่เคยลอง Audi A5 แต่ Audi A5 เหมือนจะเสถียรกว่าที่ความเร็วสูง) แล้วถ้าขับซ่าๆ  จะต้องใช้ฝีมือพอสมควรเพราะท้ายออกง่ายพอสมควร (สำหรับผม)นะครับ ถึงรถจะกว้าง นั่งสบาย แรง ประหยัด แต่ใจนึงก็อยากให้มันมั่นคงกว่านี้   ใจลึกๆ ก็อยากได้รถที่ขับเคลื่อนล้อหน้าแบบ A4 เพราะจะไม่ต้องห่วงท้ายปัดอ่ะครับ กลัวหมุน

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Re: Premium Car คันแรก เป็น Audi ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 16:34:42 »
หล่อโคดๆ audi a4,a5 coupe เทพๆทั้งนั้น จัดเลยอย่าเหมือนใคร

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 17:11:28 »
ถ้าชอบและทำใจได้กับศูนย์บริการที่ยังมีไม่มาก ก็จัดไปครับ

ตอนผมซื้อรถผมคิดเรื่องศูนย์บริการเหมือนกัน

ถ้าศูนย์อยู่ไกลมาก เอารถไปเข้าศูนย์ทีนึงต้องไปรอจนเสร็จ เพราะไป-กลับไม่ไหว เสียเวลาไปวันนึงเต็มๆ ผมคงไม่เอาครับ
BMW,Benz สมัยนี้แค่ถ่ายน้ำมันเครื่องก็หมดวันเหมือนกันนะครับ ศูนย์เยอะจริงแต่รถก็เยอะตามครับ เพื่อนผมถ่ายน้ำมันเครื่องบางทีมีทิ้งรถข้ามวันด้วย

แนะนำให้จองคิวล่วงหน้าครับ ผมทำตรงศูนย์พระราม 4 2 ชมเอง

แก้ไข...ลืมตอบกระทู้ 55

Audi ดีครับ แปลกดีด้วย ไม่ค่อยเห็นบนถนน ออก minimal น่ามอง สวยนาน ผมว่าเข้าท่านะครับ ยกเว้นวัสดุภายในที่อาจจะด้อยกว่าอีก 2 ค่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 17:15:44 โดย ืnuc001 »

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 23:09:20 »
TT ซิครับงานนี้แต่งต่อรถดีมีอนาคตขับก็มันมองก็สวยไม่เบื่อง่ายว่าผมว่าจัดได้เลยไม่ต้องคิดมาก
ส่วนเรื่องศูนย์บริการรถพรีเมี่ยมทั้งหลายน่าเบื่อมากแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องเช็คทั่วไปไม่เป็นประเด็นนะผมว่าช้าหมดวันนึงคุณเสียแน่ๆ
ยกเว้น Lexus เร็วๆพอๆกับโตโยต้าประทับใจดูแลดีอีกตังหากส่วน Audi ผมว่าน่าจะเร็วกว่า 2 แบรนด์หลักนะครับรถก็ยังไม่เยอะแล้วเค้าน่าจะวิเคราห์ปัญหามาแล้วว่าลูกค้าต้องการอะไรเจ้าของตระกูลนี้ผมว่าไม่น่าตกม้าตาย

เบนซ์บีเอ็มเสียเวลาเป็นวันเอากะมันซิได้ภายในครึ่งวันนี่ไม่เคยเลยมีแค่ครั้งเดียวย้อนไปสมัยใช้ E90 8-9 ปีที่แล้วนู้นรถใช้งานทั่วไปโตโยต้าทั้งเปลี่ยนผ้าเบรคน้ำมันเกียร์เสร็จก่อนน่าจะหลายชั่วโมงอยู่ 555+ เฮ้อ
ไม่เข้าใจสังเกตุหลายทีแล้วว่าทำไมถึงไม่ยอมทำแบบโตโยต้าพวกเปลี่ยนถ่ายทั่วไปก้มีช่องบริการพิเศษแปปเดียวเสร็จเคยมีคนบอกว่าต้องการเอาชั่วโมงค่าแรงชักรู้สึกว่าจะจริงสรุปเบื่อ 2 ค่ายหลักมากเรื่องศูนย์บริการ

ส่งนศูนย์ต่างจังหวัดเป็นกันไม๊ครับแชร์กันหน่อยอยากทราบมากเลย