ผู้เขียน หัวข้อ: เคยซื้อรถที่ขับเข้าบ้านไม่ได้ไหมครับ  (อ่าน 19857 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมมีรถคันนึงทซื้อมานานมาก ไม่เคยได้ขับมาที่บ้านต่างจังหวัดเพราะเคยมาแล้ว มันขึ้นไม่ได้ติดทางขึ้นชันมาก

ตอนนี้เลยปล่อยไปให้เจ้าของใหม่

มันต้องมีล่ะนะ คนที่เป็นเหมือนผมนี่

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: เคยซื้อรถที่ขับเข้าบ้านไม่ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 12:26:14 »
รถอะไรนะครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: เคยซื้อรถที่ขับเข้าบ้านไม่ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 14:03:25 »
เคยครับจอดในบ้านไม่ได้ ต้องทุบประตูรั้วหน้าบ้านทำใหม่  :-\

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 15:11:38 »
เพื่อนผมถอยบิ๊คไบค์มือสองมาคันนึง เอาเข้าบ้านไม่ได้ครับ

เมียด่า ต้องเอาจอดไว้บ้านเพื่อน

jaesz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 16:38:55 »

jaesz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 16:40:43 »
เพื่อนผมถอยบิ๊คไบค์มือสองมาคันนึง เอาเข้าบ้านไม่ได้ครับ

เมียด่า ต้องเอาจอดไว้บ้านเพื่อน

555 แบบนี้คือรถไม่ผิดนะครับ
เคยครับจอดในบ้านไม่ได้ ต้องทุบประตูรั้วหน้าบ้านทำใหม่  :-\

สุดๆเลย
ยังดีที่ทุบได้ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 22:54:31 »

เหมือนผมเลย แต่แค่เกือบ
กะลังจะสอย ER6N มือสองล่ะ แม่+เมียด่าเละ
ยังไม่ทันได้ซื้อ แต่เกือบเข้าบ้านไม่ได้ล่ะ

ออฟไลน์ Animatesx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 16:23:47 »
มีหลายคันเลยครับที่เกือบจะขับเข้าบ้านไม่ได้

Nonlamer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 17:09:29 »
ไม่เคยครับ  ก่อนซื้อก็เคยคิดว่าอาจเข้าไม่ได้และเตรียมแผนสำรองที่จอดไว้ในบ้าน แต่พอเอาเข้าจริงก็เข้าได้เหลือเฟือเลยครับ  :D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 18:03:00 »
เคยครับ แต่ไม่ได้ซื้อเอง เป็นรถประจำตำแหน่งของพ่อ Camry ACV40 เอาเข้าโรงรถที่บ้านไม่ได้ เพราะรถมันกว้างเกินไป ทำให้ติดเสาบ้าน เลยต้องเอาไปจอดไว้โรงรถบ้านคุณย่า ซึ่งอยู่วนรั้วเดียวกัน
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง