ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์น้ำท่วมแบบตอนนี้ ถ้ารถ Plugin Hybrid จมน้ำ แบบในภาพ คิดว่าค่าซ่อม? กัน  (อ่าน 6320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
กรณีรถทั่วๆไป   ถ้าไม่มีไฟฟ้า เอาออกมา ตากแดด ถอดซักพรมก็ยังทีอาการรวนหลงเหลือ  แล้วถ้า ..... แบบรถยุโรปรุ่นใหม่ๆ

เซนเซอร์รอบคัน  แถมยังพวกช่วงล่างถุงลมสี่ล้อ  แบตเตอรี่ มอเตอร์ กล่องต่างๆ กล้อง 360 บลาๆๆๆ

รู้สึกว่าคันนี้จะจมทั้งคันด้วยมั้งครับ  ถ้าดูจากคราบน้ำ  :'( :'(

ห้าแสนจะอยู่ไหม  :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2017, 02:46:11 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ gorilla

ช่วงนี้น่าจะมีมือสองออกมาหลายคัน

ออฟไลน์ prai

ไม่ซ่อม คืนประกันไปครับ เวลาทำประกันให้เลือกทำกับเจ้าที่ให้ทุนสูงๆ เผื่อเจอเคสแบบนี้ครับ บางคนไม่ได้ดู ไฟแนนซ์เขาทำให้แค่พอดียอดกู้ ทั้งๆ ที่ควรจะได้ทุนเพิ่มอีก 30-50%

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
คืนทุนประกันครับ

ถ้าเต็นท์รถจะเอามาย้อมแมวขายยังต้องคิดหนักๆเลย ช่างบ้านๆเอาไม่อยู่แน่ ไม่น่าคุ้ม

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ซื้อรถมือ 2 เอาจดทะเบียนหลังปี 54 จะดีต้องหลังปี 55 กลางปี ตอนนี้ซื้อรถมือ2 ต้องลุ้นด้วย

ออฟไลน์ CJ.

นี่ท่วมมิดหลังคาแบบนี้แล้ว ผมว่ายังไงก็ไม่ซ่อม โดนน้ำขนาดนี้กลัวว่าซ่อมไปจะไม่จบจริงๆครับ
XJ คันเก่าผมก็เคยลุยน้ำซัก 20 ซม.ได้ วันรุ่งขึ้นช่วงล่างเพี้ยนหมดเลยครับ ยุบๆยืดๆไม่เท่ากันซักล้อนึง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ IS2000

มิดถึงหลังคาขนาดนี้ถึงไม่ hybrid ก็น่าจะคืนทุนหมดครับเพราะซ่อมโดยใช้อะไหล่ใหม่ยังไงก็ไม่คุ้ม
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ TNP

ปัญหาน้ำท่วมแบบนี้  ถ้า...เอาไปจอดตากแดด + ใช้ลมร้อนๆ ไล่เป่าทั่วถึงทั้งคัน ทุกซอก ทุกมุม

จะกลับมาเหมือนเดิมมั้ยครับ ?? ??

มีใครพอจะตอบได้บ้างมั้ย ?? ??

ออฟไลน์ SM.

ตกเยอะมากๆ เลยท่วมขนาดนี้ เห็นใจหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SRY

ปัญหาน้ำท่วมแบบนี้  ถ้า...เอาไปจอดตากแดด + ใช้ลมร้อนๆ ไล่เป่าทั่วถึงทั้งคัน ทุกซอก ทุกมุม

จะกลับมาเหมือนเดิมมั้ยครับ ?? ??

มีใครพอจะตอบได้บ้างมั้ย ?? ??
ทำยังไงก็ไม่มีทางเหมือนเดิมครับ นอกจากเปลี่ยนทั้งคันครับ

ออฟไลน์ Auto

5 แสนไม่อยู่ครับ  สำหรับไฮบริดของเบนซ์     เคยดูในเนตขนาดรุ่นธรรมดายังจบประมาณ 5 แสนเลย     คืนทุนประกันไปดีกว่า