ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายปีนี้มีเปิดตัว Crossover รุ่นใหม่ อาจจะมาถูกเวลาก็ได้...  (อ่าน 7357 ครั้ง)

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ช่วงนี้มีข่าว กทม.ชั้นในน้ำท่วม เชื่อว่าคงมีหลายๆคนอยากกลับไปมาหารถยกสูงมาใช้แทนรถเก๋งปกติ ยังไม่นับรวมสภานการณ์น้ำที่กำลังหลากมาจากภาคเหนือ (แม้แต่เชียงใหม่ พะเยา ก็มีข่าวน้ำท่วมจากฝนตกหนัก)
ถึงแม้ว่าพวกรถ Crossover หรือ Compact SUV มันจะสูงกว่าเก๋งปกติไม่มาก แต่ในความรู้สึกของคนทั่วไปก็คงรู้สึกว่ามันยังเป็นรถยกสูงอยู่

รถที่เปิดตัวปลายปีนี้อย่าง Toyota CHR ,Subaru New XV, หรืออาจจะมี CX-3 กับ HR-V minorchange เข้าร่วมด้วย
ดูแล้วน่าจับตามองครับ ว่ากระแสและยอดจองจะเป็นยังไงบ้าง...แต่เบื้องต้นผมอยากรู้แค่ราคาขายก่อน

ออฟไลน์ mewzabahl

ผมก็เป็น1ในผู้ประสบภัย  รถจมนน้ำมิดคันตั้งแต่เมื่อวาน จนถึงตอนนี้ยังไม่สามารถกู้รถขึ้นมาเลย คาดว่าประกันจะคืนทุน
แอบเล็ง CH-R XV ใหม่อยู่  8) 8)

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ผมก็เป็น1ในผู้ประสบภัย  รถจมนน้ำมิดคันตั้งแต่เมื่อวาน จนถึงตอนนี้ยังไม่สามารถกู้รถขึ้นมาเลย คาดว่าประกันจะคืนทุน
แอบเล็ง CH-R XV ใหม่อยู่  8) 8)

คันไหนจมครับเนี่ย โอ้ว ว ว แย่จัง

ออฟไลน์ rojsak2021

ท่วมขนาดนั้น crossover ก็ไม่น่ารอด, bigfoot อย่างเดียว 5555

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

มันท่วมในระดับ SUV ก็ไม่รอดครับ ต้องกระบะยกสูงถึงวิ่งได้ ถามว่ามีผลมั้ยก็คงมีบ้างครับ

ออฟไลน์ O_o"

Crossover อย่าง cx-3 หรืออื่นๆอาจไม่รอดครับ ความสูงจากพื้นมากกว่ากระบะตัวเตี้ยไม่มาก อยากรอดพ้นน้ำท่วมขังแบบสบายๆไม่เครียดมาก พวกกระบะยกสูง ppv เปลี่ยนช่วงล่างยกขึ้นอีก 2 นิ้ว

ออฟไลน์ MUK

น้ำท่วมแบบนี้ รุ่นปกติคงลำบากครับต้องยกสูงๆ หรือรถบรรทุกทหารเท่านั้น

ออฟไลน์ locomotive

ใครกินรุ่นนี้ ไม่ได้สักรุ่น พนันกับผมไหม ท่วมหลังคา กระบะ คันนี้ก็ยัง ซิลๆ

ออฟไลน์ TNP

จมแบบไหนครับ ?  จอดใต้คอนโด อะไรอย่างนี้ หรือเปล่า ?

ออฟไลน์ ps000000

กระบะยกสูงผมว่า ก็ต้องใส่ชุดยกเพิ่มสัก 6 นิ้ว 555

ออฟไลน์ SLuang

new CX-5 ครับ  ส่วน CX-3 คงจะยัง

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คนไทยลืมง่ายครัช หลังหน้าฝนสักเดือนนึงก็กลับมาคุยเก๋งกันต่อ  :P
ช่วงน้ำท่วมก็จะถามกันสักพัก นอกจากคนที่จะออกช่วงนี้พอดีคงมีลังเล
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

คันไหนจมครับเนี่ย โอ้ว ว ว แย่จัง
จอดไว้ชั้นใต้ดินชั้นที่2 คอนโดแถวๆซอยรางน้ำ อนุสาวรีย์ชัย ครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

พูดยากนะคับ

อย่างบ้านผม ซอยแคบมาก น้ำก็ท่วมบ้างแต่น้อยกว่าซอยแคบที่จะต้องเจอทุกวัน

อยากได้ Revo คับ แต่ออกไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ SM.

รถอะไรออกมาก็ไม่รอดครับ ถ้าท่วมสูงแบบนี้ ต้องรถที่เอาไปแต่งยกสูงต่อเท่านั้น

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
มันท่วมในระดับ SUV ก็ไม่รอดครับ ต้องกระบะยกสูงถึงวิ่งได้ ถามว่ามีผลมั้ยก็คงมีบ้างครับ

Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

จอดไว้ชั้นใต้ดินชั้นที่2 คอนโดแถวๆซอยรางน้ำ อนุสาวรีย์ชัย ครับ

โอ้ว เพิ่งเห็นรูปไปวันนี้เอง